Uploaded by Jecel Oblero

Filipino 9 Daily Lesson Log: Parables & West Asian Culture

advertisement
Paaralan
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw na Tala sa Pagtuturo)
Araw
I.
Unang Araw
Baitang
WEST FAIRVIEW HIGH SCHOOL
9
Guro
JECEL O. ABRIL
Asignatura
FILIPINO
Petsa
Disyembre 9-13, 2024
Markahan
IKATLO
Ikalawang Araw
Ikatlong Araw
Ikaapat na Araw
Ikalimang Araw
LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangka sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag
ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na
mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikang ng Kanlurang Asya.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikang Asyano
C. Mga Kasanayan
sa
Pagkatuto
D. Mga Tiyak na
Layunin
II. NILALAMAN
F9PN-IIIa-50 Nahihinuha and mga
katangian ng parabula batay sa
napakinggang diiskusyon sa klase
F9PB-IIIa-50 Napatutunayang
F9PT-IIIa-50 NabibigyangF9PD-IIIa-50 Natutukoy at
ang mga pangyayari sa binasang kahulugan ang
naipaliliwanag ang
parabula ay maaaring maganap matatalingha-gang pahayag mensahe ng napanood na
sa tunay na buhay sa
sa parabula
parabulang isinadula
kasalukuyan
1. Naisusulat ang sariling parabula tungkol sa isang pagpapahalagang kultural sa Kanlurang Asya
2. Nagagamit nang wasto sa pangungusap ang matatalinghagang pahayag
3. Nakapananaliksik tungkol sa mga pagpapahalagang kultural sa Kanlurang Asya
F9PS-IIIa-53 Naisasadula ang
nabuong orihinal na parabula
Panitikan: Parabula, Elehiya/Awit, Maikling Kuwento, Alamat, Epiko, Sanaysa
Gramatika: Matatalinghagang Pahayag
Mga Pang-uring Nagpapasidhi ng Damdamin Mga
Pang-ugnay sa Pagsusunod-sunod ng mga Pangyayari
Mga Pang-abay na Pamanahon, Panahunan at Pamaraan
III.
KAGAMITA
NG
PANTURO
IV.
PAMAMARAAN
A. Panimulang
Gawain
Module, Power Point Presentation,
Module, Power Point
Module, Power Point
Module, Power Point
Module, Power Point
Grapikong Pantulong at Mga
Presentation, Grapikong
Presentation, Grapikong
Presentation, Grapikong
Presentation, Grapikong
Larawan
Pantulong at Mga Larawan
Pantulong at Mga Larawan
Pantulong at Mga Larawan
Pantulong at Mga Larawan
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Panalangin at pagbati
Panalangin at pagbati
Panalangin at pagbati
Panalangin at pagbati
Panalangin at pagbati
Pagsusuri sa kaayusan at
Pagsusuri sa kaayusan at
Pagsusuri sa kaayusan at
Pagsusuri sa kaayusan at
Pagsusuri sa kaayusan at
kalinisan ng silid-aralan
kalinisan ng silid-aralan
kalinisan ng silid-aralan
kalinisan ng silid-aralan
kalinisan ng silid-aralan
Pagtatala ng liban
Pagtatala ng liban
Pagtatala ng liban
Pagtatala ng liban
Pagtatala ng liban
B. Paglinang ng
Aralin
(Balik-Aral)
C. Pagganyak ng
Aralin
D. Pagpapalawak
ng Aralin
Subukin
Panuto: Basahin at unawain ang
mga tanong. Piliin at isulat lamang
ang titik ng tamang sagot sa
sagutang papel.
Guhit Ko, Pangatuwiranan Ko
Unang Pagbasa ng Teksto
Maaari mong gawin ang alinman
sa sumusunod:
1. Basahin mo nang tahimik ang
akdang “ Ang Talinghaga Tungkol
sa May-ari ng Ubasan” (Mateo 20:
1-16 sa Bagong Tipan)
2. Maaari mo ring ipabasa ang
akda sa isang mahusay magbasa
sa paraang pagkukuwento.
Panuto: Ibigay ang hinihinging
kahulugan ng mga salita batay sa
dayagram.
Panoorin mo ang downloaded
na youtube video ng “Parabula
ng Banga” na
inihanda ng guro.
Magbigay ng patunay na
ang mga pangyayari sa
binasang parabula ay
maaaring maganap sa
tunay na buhay sa
kasalukuyan? Magbigay ng
angkop na halimbawa at
isulat ang sagot sa patlang.
ISAGAWA
Malayo na ang iyong
narating! Alam kong wala
sa iyong bokabularyo ang
pagsuko kung kaya’t
masusubukan pa ang
iyong galing sa gawaing
ito. Ilahad mo
Pangalawang Pagbasa ng
Teksto
Maaari mong gawin ang alinman
sa sumusunod:.
4. Pakinggan mo ang awdyo ng
parabula (voice record sa
pagbasa ng parabula)
na inihanda ng guro.
5. Basahin mo nang tahimik ang
akdang “Parabula ng Banga”
6. Maaari mo ring ipabasa ang
akda sa isang mahusay
magbasa sa paraang
pagkukuwento.
ang kaparehong
pangyayaring naganap o
nagaganap sa
kasalukuyan batay sa
parabulang binasa.
Husayan mo, kaibigan!
PAGTALAKAY SA
GRAMATIKA
https://youtu.be/JP-TlBmWi0?list=PLymjw6LZ
q7oxEOZ29nKNX5ffCCi6F
k_Ca
TAYAHIN
Gawain:
Panuto: Sa pagkakataong ito,
sagutin mo ang sumusunod na
katanungan.
E. Paglalapat ng
aralin sa pangaraw-araw na
buhay
Pag-usapan Natin:
F. Paglalahat ng
Aralin
sa realidad ng buhay ang nais
ipabatid ng mga parabulang
iyong nabasa? Ilagay sa kahon
ang sagot.
G. Pagtataya ng
Aralin
H.
Takdang-aralin
Sagutan ang dayagram sa itaas.
IV.
MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita.
Inihanda ni:
Natunghayan ni:
Binigyang pansin ni
JECEL O. ABRIL
Guro I
NELSON M. GAMILLA
Puno ng kagawaran I
REYNALDO E. CASING, Ph. D.
Punongguro II
Download