Uploaded by MELODY MUEGA

Filipino Grade 5 Daily Lesson Log: News, Editorials, Radio Scripts

advertisement
Paaralan
Guro
Petsa
Oras
Daily Lesson Log
Baitang/Antas
Asignatura
Markahan
Week 6 Quarter 4
Ikalimang Baitang
FILIPINO
Ikaapat na Markahan
LUNES
MARTES
MIYERKULES
HUWEBES
Naipamamalas ang iba’t
ibang kasanayan sa pagunawa ng iba’t ibang teksto
Ang mga mag-aaral ay
inaasahan na nakakasulat
ng maikling balita,
editoryal, at iba pang
bahagi ng pahayagan.
Nakasusulat ng maikling
balita, editoryal, at iba
pang bahagi ng
pahayagan. Melc no. 55
Naipakikita ang isinulat na
maikling balita o editoryal
nang maayos.
Naipamamalas ang iba’t
ibang kasanayan sa pagunawa ng iba’t ibang teksto
Ang mga mag-aaral ay
inaasahan na nakakasulat ng
maikling balita, editoryal, at
iba pang bahagi ng
pahayagan.
Nakasusulat ng maikling
balita, editoryal, at iba pang
bahagi ng
pahayagan. Melc no. 55
Naipakikita ang isinulat na
maikling balita o editoryal
nang maayos.
Naipamamalas ang iba’t
ibang kasanayan sa pagunawa ng iba’t ibang teksto
Naipamamalas ang iba’t ibang
kasanayan sa pag-unawa ng
iba’t ibang teksto
Ang mga mag-aaral ay
inaasahan na nakakasulat ng
iskrip para sa radio
broadcasting at teleradyo
Ang mga mag-aaral ay
inaasahan na
nakapipili ng angkop na aklat
batay sa interes
Nakasusulat ng iskrip para
sa
radio broadcasting at
teleradyo Melc no. 56
Nababatid ang kahalagahan
ng iskrip para sa radio
broadcasting at teleradyo.
Nakapipili ng angkop na aklat
batay sa interes. Melc no. 57
Pagsulat ng Maikling
Balita, Editoryal, at Iba
Pang Bahagi ng
Pahayagan
Pagsulat ng Maikling
Balita, Editoryal, at Iba
Pang Bahagi ng Pahayagan
Pagsulat ng Iskrip para sa
Radio
Broadcasting at Teleradyo
Pagpili ng Angkop na Aklat
Batay sa Interes
ADM Modyul sa Filipono
5
Filipino: Isang Hamon 5
Books: Alab Filipino 5,
2016, p
ADM Modyul sa Filipono 5
Filipino: Isang Hamon 5
Books: Alab Filipino 5, 2016,
p
ADM Modyul sa Filipono 5
Filipino: Isang Hamon 5
Books: Alab Filipino 5,
2016, p
ADM Modyul sa Filipono 5
Aklat: Alab Filipino5
Makabagong Sining ng Wika 5
BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
II. NILALAMAN
Nasusukat ang kakayahan at
maunawaan ang binasa:
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
CATCH UP FRIDAY
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint presentation,
plaskard, tsart, tarpapel
Powerpoint presentation,
plaskard, tsart, tarpapel
Powerpoint presentation,
plaskard, tsart, tarpapel
Powerpoint presentation,
plaskard, tsart, tarpapel
Ano ang grap ?
Ano ano ang mga ibat
ibang uri ng grap na napagaralan natin ?
Ano ano ang balita/editoryal
?
Ano ano ang dapat nating
isaalang-alang sa pagsulat ng
balita o editoryal ?
Ano ano ang
balita/editoryal ?
Ano ano ang dapat nating
isaalang-alang sa pagsulat
ng balita o editoryal ?
Ano ang iskrip?
Nakapakinig ka na ba ng
pagbabalita sa radyo?
Ano ang inyong paboritong
kuwentong pambata ?
Alam mo ba kung paano nila
ito ginagawa?
Madalas ba kayong magbasa ng
aklat ?
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Mga pangyayri sa buhay
B. Paghahabi ng layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
(Activity-1)
Ano ano ang dapat isaalang
alang sa pagsulat ng iskrip ?
Ano anong uri ng aklat ang
iyong binabasa ?
Ano ang tawag natin sa
nasa larawan ?
Ano ano ang mababasa
natin dito ?
Tumawag ng mag-aaral na
babasa ng isang balita na
naihanda nila.
Anong bahagi ng pahayagan
ang makikita ninyo sa
larawan ?
Ano ang nais iparating nito sa
mga taong nagbabasa ?
Tumawag na isang mag-aaral
na babasa ng isang
halimbawa ngg editorial sa
pahayagan.
Pagsulat ng Iskrip Para sa
Radio Broadcasting at
Teleradyo
Ang iskrip sa radyo ay isang
Ang aklat o libro ay mga
pinagsamasamang mga
nailimbag na salita sa papel.
Naglalaman din ang ibang mga
Ano ang pamagat ng
balitang binasa ?
Makatotohanan ba ang
balitang inyong narinig ?
Dapat ba tayong maniwala
kaagad sa balitang inyong
nababasa, naririnig o
napapanood ?
Ano ang dapat ninyong
gawain ?
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 (Activity 2)
Ang balita ay isang uri ng
lathalain na tumatalakay sa
mga kasalukuyang
pangyayari sa loob at labas
ng isang bansa na
nakatutulong sa
pagbibigay impormasyon
sa mga mamamayan.
Maaari itong ihayag sa
pamamagitan ng
paglilimbag,
pagsasahimpapawid,
Internet, o galing sa bibig
at ikalat sa ikatlong partido
o sa maramihang
mambabasa at nakikinig.
May Katangian ng isang
balita na dapat isa-alangalang.
1. Napapanahon - ang
isang balita ay dapat
Ano ang pamagat ng editoryal
na binasa ?
Ano ang nais iparating sa mga
nagbabasa ?
nakasulat na materyal na
nagpapakita ng mga
dayalogong binabasa ng
tagapagbalita o ng taong
naririnig natin na nagsasalita
sa radyo.
aklat ng mga larawan.
Kadalasang maraming mga
pahina ang mga ito. Isang
karaniwang paghahati ng
nilalaman ay ang kathang isip at
hindi kathang isip na mga aklat.
Pormat sa Pagsulat ng Iskrip
Ang editoryal o pangulongtudling ang pangunahing
tudling ng kuru-kuro ng isang
pahayagan. Kumakatawan ito
sa sama-samang paninindigan
ng patnugutan ng pahayagan
kaya sinasabing kaluluwa ito
ng
publikasyon. Layunin nito sa
pagbibigay ng kuru-kuro ang
magpabatid,
magpakahulugan, magbigaypuna, magbigay-puri,
manlibang at magpahalaga sa
natatanging araw. Itinutuwid
ng editoryal ang mga maling
palagay o paniniwala at
pagkalito ng tao sa isang isyu.
Nagbibigay-pakahulugan din
ang isang editorial sa balita o
kaganapan upang bigyanglinaw sa kahuluguhan ng
Pamagat ng Programa:
Uri ng Programa:
Petsa ng Pagpapalabas:
Oras ng Pagpapalabas:
Mga Tagapagbalita:
Mga Hakbang sa Pagsulat
ng Iskrip Para sa Radio
Broadcasting at/o Teleradyo
1. Kumuha ng malinaw na
instruksiyon o tagubilin at
alamin
kung sino ang mga
tagapakinig. 2. Magsaliksik
tungkol sa paksa. 3. Handa
ang balangkas o content
outline.
4. Isulat ang unang burador
(draft)
5. Basahin ito nang
malakas. Orasan din ito.
6. I-visualize ang iskrip.
7. Rebyuhin ang iskrip. 8.
Rebisahin ang estilo at
iwasto ang iskrip.
Mahalaga ang paggamit ng
iskrip sa pagbabalita o
Iba’t ibang uri ng aklat batay
sa interes
Alamat
Alamat ay mga kuwento ng
ating
mga
ninuno
na
nagpapaliwanag
ng
mga
pinagmulan ng ngalan o kung
bakit nagkaganoon ang mga
bagay o pook, tao, hayop o mga
pangyayari sa ating bansa. Ang
alamat ay pagsasalaysay na
nagpasalin-salin sa bibig ng tao.
Pabula
Ang pabula o fable sa Ingles ay
isang uri ng panitikan kung saan
ang
mga hayop o kaya’y mga bagay
na walang buhay ang siyang
mga tauhan sa istorya. Ang mga
pabula ay kathang-isip lamang
ngunit nag-iiwan ng aral sa mga
naaayon sa panahon. Hindi
puwedeng ibalita ang isang
bagay o pangyayari na
mula pa sa nakalipas na
taon at hindi na importante.
2. Tama o wasto - ang
isang balita ay dapat sakto
ang mga nakalagay na
salita. Kung ito ay galing
mula sa mga tao, dapat ay
ilagay ang eksaktong sinabi
at huwag nang baguhin ang
mga salita dahil maaaring
mabago nito ang ibig
ipakahulugan ng tao. 3.
Katimbangan o patas - ang
isang balita ay dapat na
makatarungan. Wala dapat
pinapanigang panig. Dapat
ay patas.
4. Makatotohanan at
walang opinyon- ang isang
balita ay dapat totoo at
hindi gawa-gawa lamang.
Hindi rin ito naglalaman ng
opinyon ng sumulat ng
balita. 5. Maikli - ang isang
balita ay dapat na diretso sa
punto. Wala nang mga
paligoy-ligoy.
Ang Editoryal o
pangulong-tudling ay
isang mapanuring
pagpapakahulugan ng
kahalagahan ng isang
pangyayari.
Tatlong bahagi ang balangkas
ng editoryal
binabanggit ang isyu o
balitang tatalakayin.
Kailangang ito'y maikli
ngunit makatawag pansin.
Naglalaman ang panimula ng
paksa o isyu, suliranin o
kalagayan na tatalakayin.
Karaniwang ito'y batay sa
balita o isang pangyayari.
Maaaring gumamit
ng alinman sa panimula:
isang tanong, isang
salawikain, pasalaysay na
panimula, tuwirang sabi
sumusuri, nagpapaliwanag o
naglalahad ng paksa o isyu sa
malinaw at payak na paraan.
Nagbibigay ito ng tala,
pangyayari, o halimbawa ng
tumutulong sa layunin ng
editoryal. Dito rin isinusulat
ang pananaw ng awtor
tungkol sa isyu na pinaguusapan.
Pangwakas na maaaring
maglagom o magbigay-diin sa
diwang tinatalakay sa
editoryal. Nagbibigay din ito
ng konklusyon ng may-akda.
tagapagsalita sa radio
upang maging maayos,
malinaw, at organisadong
maiparating sa mga
tagapakinig ang balita dahil
ito ang nagsisilbing gabay
ng mga tagaganap, director,
tagaayos ng musika, editor
at mga technician.
Kapag maayos ang daloy ng
programa sa radyo at
teleradyo, magugustuhan ito
ng mga tagapakinig mula sa
mga napapakinggan nilang
napapanahong balita,
bagong kanta, at nakakaaliw
na drama.
mambabasa.
Tula
Ang tula ay isang uri ng sining
o panitikan na nag papahayag
ng
damdamin o emosyon ng isang
tao.
Maikling Kuwento
Ang maikling kwento ay isang
anyo ng panitikan na may
layuning
magsalaysay ng mga pangyayari
sa buhay ng pangunahing
tauhan. Nag- iiwan ito ng isang
kakintahan sa isip ng mga
mambabasa.
Kuwentong Pambata
Ang kuwentong pambata ay
isang maikling kuwento o katha
na
isinulat para sa kapakinabangan
ng mga bata na may edad sampu
o
pababa.Ang
karaniwang
kuwentong
pambata
ay
naglalaman ng Magandang aral.
napapanahong pangyayari
upang magbigay-kaalaman,
makapagpaniwala, o
makalibang sa mga
mambabasa. Ito ay
tinatawag ding tinig ng
pahayagan.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Activity-3)
Mga Katangiang Dapat
taglayin ng isang Editoryal
1. Ang editoryal ay
kailangang magtaglay ng
isa lamang na ideya.
2. Kailangan itong maging
malinaw
3. Kailangan itong maging
makatuwiran.
4. Bawat sabihing
katuwiran ay kailangang
may patunay.
5. Kailangang
makatotohanan at may
basehan ang opinyon. 6.
Kailangan itong magtagaly
ng katangiang nakalilibang.
7. Kailangan itong umiwas
sa pagmumura maging sa
pagsesermon.
Pangkatang Gawain
Sumulat ng maikling
editoryal tungkol sa modular
distance learning ngayong
sobrang init ng panahon.
Gamitin ang pamatnubay sa
pagsulat ng balita: Ano, Sino,
Saan, Kailan, Bakit at Paano.
Pamantayan sa pagsulat ng
Balita/Editoryal
1. Orihinal na likha - 5 puntos
2. Nilalaman Editoryal – 10
puntos
3. Istilo ng pagkakasulat ng
Editoryal – 10 puntos
4. Gamit ng salita – 5 puntos
Kabuuan- 30 puntos
Pangkatang Gawain :
Punan ng angkop at tamang
detalye ang mga
sumusunod. Piliin ang
inyong sagot sa ibaba.
Radyo Balita Ngayon
John Delos Reyes at Freddie
Santos
Hunyo 8, 2020
3:00 PM – 4:00 PM
Balitang Programa
1. Pamagat ng Programa:
_______________________
_______
2. Uri ng Programa:
_______________________
________
3. Petsa ng Pagpapalabas
_______________________
_____
4. Oras ng Pagpapalabas:
_______________________
_____
5. Mga Tagapagbalita:
_______________________
________
Pangkatang Gawain:
Pangkatin ang mga mag-aaral
ayon sa aklat nan ais nilang
basahin. Babaasahin ng bawat
pangkat ang aklat ng kanilang
napili at tukuyin kung anong
aklat ito.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
(Analysis)
Sumulat ng isang
balita/editoryal kaugnay sa
isang pangyayari sa inyong
komunidad.
Pamantayan sa pagsulat ng
Balita/Editoryal
1. Orihinal na likha - 5
puntos
2. Nilalaman Editoryal –
10 puntos
3. Istilo ng pagkakasulat ng
Editoryal – 10 puntos
4. Gamit ng salita – 5
puntos
Kabuuan- 30 puntos
Pagpapakita ng natapos na
gawain ng mga mag-aaral.
Babasahin ng bawat pangkat
ang isinulat nilang editoryal.
Basahing Mabuti ang bawat
pahayag. Isulat sa patlang
ang T kung tama ang
pahayag at M naman kung
mali.
_____ 1. Ang iskrip sa
radyo ay isang nakasulat na
materyal na
nagpapakita ng mga
dayalogong binabasa ng
tagapagbalita o ng taong
naririnig natin na nagsasalita
sa radyo.
_____ 2. Gumamit ng maliit
na titik para isulat ang mga
musika at epektong
pantunog sa iskrip.
_____ 3. Hindi kailangang
isulat sa iskrip ang oras ng
pagpapalabas ng
programang panradyo.
_____ 4. Kailangang lagyan
ng numero ang bawat linya
sa pagsulat ng iskrip.
_____ 5. Maglagay ng
tutuldok pagkatapos isulat
ang pangalan ng tauhang
magsasalita o pagkatapos
isulat ang SFX o epektong
pantunog
at MSC o musika.
Sagutin ang mga tanong.
1.Anong uri ng aklat ang iyong
binasa?
2.Ano ang pamagat ng iyong
binasa?
3.Bakit ito ang napili mong
basahin?
G. Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin
(Assessment)
Nabalitaan mo sa iyong
kaibigan na nasa Ilocos na
wala daw silang pasok
dahil sa sobrang init ng
panahon at ibinalita mo rin
sa iyong kaklase na wala
na rin kayong pasok. Tama
ba ang iyong ginawa?
Bakit ?
Ano ang balita ?
Ano ang editorial ?
Ano ano ang dapat tandaan
sa pagsulat ng balita o
editoryal ?
Pinagawa kayo ng inyong
guro sa Filipino ng isang
balitang editoryal. Ano ano
ang dapat mong tandaan para
maging makatotohanan ang
isinulat mong editoryal ?
Mahalaga ba iskrip sa radio
braodcasting ?
Ano ang editoryal ?
Ano ang iskrip sa radio
broadcasting ?
Mahalaga ba ito ?
Ano ano ang dapat tandaan
sa pagsulat ng iskrip ?
Piliin ang titik ng tamang
sagot sa mga sumusunod
na sitwasyon. Isulat ang
iyong sagot sa patlang.
Basahin ang bawat
pangungusap at tukuyin ang
ipinahihiwatig nito. Piliin ang
titik ng tamang sagot at isulat
sa milinis na papel.
1. _________ang mga datos
ay inilahad nang walang labis,
walang kulang
A. Kawastuhan
B. Katimbangan
C. Makatotohanan
D. Kaiklian
2_____________ – inilahad
ang mga datos na walang
kinikilingan sa alinmang
panig na sangkot.
A. Kawastuhan
_____ 1. Ikaw ay
naghahanap ng trabaho,
anong bahagi ng
pahagayagan ang
iyong titingnan?
A. Obitwaryo
B. Anunsyo/ Klasipikado
C. Piling Lathalain
D. Isports
_____ 2. Ibig mong alamin
ang pananaw o
pakahulugan ng publisher o
Ano ano ang tatlong bahagi o
balangkas ng editoryal?
Bakit ito mahalaga ?
Basahin ang mga
sumusunod na tanong. Piliin
ang titik ng tamang sagot.
1. Ito ay isang nakasulat na
materyal na nagpapakita ng
mga dayalogong binabasa
ng tagapagbalita.
A. iskrip
B. dyaryo
C. komiks
D. liham
2. Ang mga sumusunod ay
mga kahalagahan ng
pakikinig ng radio maliban
sa,
A. Nakakapaghatid ng mga
napapanahong balita.
Sa pagbabasa ng aklat
madedebelop ang ating pagbasa
ng mga salita inglis man o
tagalog, lumalawak ang iyong
bokabularyo,
maraming mga kuwento sa aklat
na magaganda, ang ma sarap
basahin at nakapagbibigay aral
sa atin lalo na sa mga kabataan.
Ang aklat o libro ay mga
pinagsamasamang mga
nailimbag na salita sa papel.
Naglalaman din ang ibang mga
aklat ng mga larawan. May iba’t
ibang uri ng aklat na maaring
basahin ayon sa inyong interes.
Ito ay ang alamat, pabula,
maikling kuwento, tula, at
kuwentong pambata.
Punan ang patlang ng tamang
sagot. Isulat sa sagutang
kuwaderno. Pumili ng sagot sa
ibaba.
Aklat
Pabula
Tula
Maikling kuwento Pambata
Alamat
1. Ang ___________ ay mga
pinagsamasamang
mga
nailimbag na salita sa papel.
Naglalaman din ang ibang mga
aklat ng mga larawan.
2. Ang ____________________
ay isang anyo ng panitikan na
may layuning magsalaysay ng
mga pangyayari sa buhay ng
palimbagan sa isyu tungkol
sa bakuna laban sa Covid19. Alin sa mga
sumusunod ang tamang
sanggunian?
A. Balitang Isports
B. Balitang Pandaigdig
C. Editoryal
D. Balitang Panlalawigan
_____ 3. Aling bahagi ng
pahayagan ang gagamitin
mo upang malibang?
A. Balitang Panlalawigan
B. Balitang Lokal
C. Obituaryo
D. Panlibangang Pahina
_____ 4. Pinakahuling
bahagi ng balita sa
pahayagan tungkol sa
paboritong
laro ng mambabasa. Anong
bahagi ito?
A. Balitang Isports
B. Balitang Pandaigdig
C. Panlibangan D.
Anunsyo/Klasipikado
_____ 5. Kung magsusulat
ka ng maikling balita, alin
ang pamatnubay na
karaniwang ginagamit na
inilalahad sa pyramid na
ayos?
A. Kombensyonal
B. Makaluma
C. Makabago
D. Karaniwan
B. Katimbangan
C. Makatotohanan
D. Kaiklian
3. ___________ – ang mga
impormasyon ay tunay at
aktuwal at hindi gawa-gawa
lamang.
A. Kawastuhan
B. Katimbangan
C. Makatotohanan
D. Kaiklian
4.________ - ang mga datos
ay inilahad nang diretsahan,
hindi
maligoy.
A. Kawastuhan
B. Katimbangan
C. Makatotohanan
D. Kaiklian
5. Ito ay naglalaman ng
batayang balita, isyu at
reaksyon. Ang kawalan nito
ay nangangahulugangn ang
akda ay hindi editoryal kundi
isang
sanaysay
A. editoryal
B. Balita
C. Katawan na bahagi
D Panimulang bahagi
B. Nakakapagbigay aliw ang
mga dramang
napapakinggan.
C. Maaaring mag-order ng
mga paborito mong pagkain.
D. Mapapakinggan ang mga
paborito mong kanta.
3. Alin sa mga sumusunod
ang tamang pagsulat ng
epektong pantunog sa iskrip
ng programang panradyo?
A. SFX TING
B. Sfx Ting
C. (SFX TING)
D. (Sfx Ting)
4. Sa pagsulat ng iskrip para
sa programang panradyo,
ang ibig sabihin ng SFX ay
A. Musika
B. Epektong pantunog
C. Reaksiyon
D. Emosyon
5. Ang mga sumusunod ay
kahalagahan ng
pagkakaroon ng iskrip sa
pagbabalita maliban sa isa
A. Magiging maayos ang
daloy ng pagbabalita
B. Magiging magulo ang
pagbabalita
C. Magiging malinaw ang
pagbabalita
pangunahing tauhan.
3. Ang kwentong __________
ay isang maikling kuwento o
katha na isinulat para sa
kapakinabangan ng mga bata.
4. __________ ay mga kuwento
ng ating mga ninuno na
nagpapaliwanag
ng
mga
pinagmulan ng ngalan o kung
bakit nagkaganoon ang mga
bagay o pook, tao, hayop o mga
pangyayari sa ating bansa.
5. Ang _________ ay isang uri
ng sining o panitikan na nag
papahay ng damdamin o
emosyon ng isang tao.
6. Ang _________ o fable sa
Ingles ay isang uri ng panitikan
kung saan ang mga hayop o
kaya’y mga bagay na walang
buhay ang siyang mga tauhan sa
istorya.
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang Aralin at Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
__bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% pataas
__bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
__Oo
__Hindi
__bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin
__bilng ng magaaral na
magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa
remediation
Stratehiyang dapat
gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__I –Search
__Discussion
__Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama
__Discovery Method
__Lecture Method
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa
makabagong kagamitang
panturo.
__bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% pataas
__bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
__Oo
__Hindi
__bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin
__bilng ng magaaral na
magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa
remediation
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__I –Search
__Discussion
__Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama
__Discovery Method
__Lecture Method
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa
makabagong kagamitang
panturo.
__bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% pataas
__bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
__Oo
__Hindi
__bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin
__bilng ng magaaral na
magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa
remediation
Stratehiyang dapat
gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__I –Search
__Discussion
__Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama
__Discovery Method
__Lecture Method
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa
makabagong kagamitang
panturo.
__bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% pataas
__bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
__Oo
__Hindi
__bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin
__bilng ng magaaral na
magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa
remediation
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__I –Search
__Discussion
__Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama
__Discovery Method
__Lecture Method
__bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% pataas
__bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
__Oo
__Hindi
__bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin
__bilng ng magaaral na
magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa
remediation
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__I –Search
__Discussion
__Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama
__Discovery Method
__Lecture Method
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
__Di-magandang paguugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapangaping mga bata
__Kakulangan sa
Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang
makadayuhan
__Di-magandang pag-uugali
ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Di-magandang pag-uugali
ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa
Kahandaan ng mga bata lalo
na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang
makadayuhan
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Tarpapel
__Instraksyunal na
material
Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Tarpapel
__Instraksyunal na material
Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Tarpapel
__Instraksyunal na material
Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Tarpapel
__Instraksyunal na material
Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Tarpapel
__Instraksyunal na material
Inihanda ni:
Sinuri:
Guro
Dalubguro II
Binigyang pansin:
Punong-guro IV
Download