Uploaded by Lorites Atoc

Copy of ESP Q3 - edited week 1

advertisement
Detailed Lesson Plan (DLP)
DLP
Blg.:
Asignatura:
Baitang:
Kwarter:
1
ESP
8
3
Gabayan ng
Pagkatuto:
(Taken from the Curriculum
Guide)
Section
Aguinaldo and Bonifacio
Class Schedule
Thursday 9:45-10:45 am
And 10:45- 11:45 a.m
Code:
Natutukoy ang mga biyayang natatanggap mula sa
kabutihang-loob ng kapwa at mga paraan ng pagpapakita ng EsP8PBIIIa-9.1
pasasalamat
Ang mga biyayang natatanggap mula sa kabutihang-loob ng kapwa at mga paraan ng
pagpapakita ng pasasalamat
Susi ng
Konsepto ng
Pagunawa
Domain
Adapted Cognitive
Process Dimensions
(D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Knowledge
Remembering
(Pag-alala)
Natutukoy ang mga biyayang natatanggap mula sa kabutihang-loob ng kapwa at
mga paraan ng pagpapakita ng pasasalamat.
The fact or condition of
knowing something with
familiarity gained
Understanding
through experience or
(Pag-unawa)
association
Applying
(Pag-aaplay)
Skills
The ability and capacity
acquired through
Analyzing
deliberate, systematic,
and sustained effort to (Pagsusuri)
smoothly and
adaptively carryout
Evaluating
complex activities or
(Pagtataya)
the ability, coming from
one's knowledge,
practice, aptitude, etc., Creating
to do something
(Paglikha)
Nasusuri ang mga biyayang natatanggap mula sa kabutihang-loob ng kapwa at
mga paraan ng pagpapakita ng pasasalamat.
Nakakapagsagawa ng survey tungkol sa mga biyayang natatanggap mula sa
kabutihangloob ng kapwa at mga paraan ng pagpapakita ng pasasalamat.
Naipapakita ang pagpapahalaga sa karapatang pantao at pakikipagkapwa
Attitude
Responding to habang isinasagawa ang aktibidad tungkol sa mga biyayang natatanggap mula sa
(Pangkasalan) Phenomena
kabutihangloob ng kapwa at mga paraan ng pagpapakita ng pasasalamat.
Values
Valuing
(pagpapahalaga)
Nabibigyang halaga ang biyayang natanggap mula sa kabutihang loob ng kapwa
2. Content (Nilalaman)
3. Learning Resources
(Kagamitan)
Pasasalamat sa ginawang kabutihan ng kapwa: Mga Paraan ng Pasasalamat
*Batayang Aklat sa Edukasyon sa Pagpapakatao pp. 232-234 , *Curriculum
Guide , Manila
*Internet
4. Pamamaraan
4.1
Panimulang
Gawain
4
minuto
PANGKALAKARANG AKTIBIDADIS
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang talakayan/paksang napag-usapan sa nakaraang
markahan
Sa pamamagitan ng pangkatang gawain, ang mga mag-aaral sa loob ng klase ay
pagpapangkatpangkatin ng guro sa lima at pasasagutan ang mga sumusunod na
sitwasyon:
Panuto: Basahin ang iba’t ibang sitwasyon na nasa loob ng sobre. Tukuyin ang biyayang
natanggap mula sa kabutihang-loob at isulat ang paraan ng pagpapakita ng pasasalamat. Isulat
lamang angiyong sagot sa papel na kalakip sa loob ng sobre. Pangkat I
1.
Binigyan ka ng inspirational book ng kaklase mong tumalo sa iyo sa isang patimpalak.Biyayang
natanggap :____________
Paraan ng Pasasalamat : __________
2.
4.2
Gawain
3.
4.
5.
10
4.3
Analisis
8
minuto
Pangkat II
Guminhawa ang inyong kalooban nang paggising mo isang umaga ay nalanghap mo ang
sariwang hangin at binate ka ng masayang huni ng ibon.
Biyayang natanggap :____________
Paraan ng Pasasalamat : __________
Pangkat III
Tinuruan ka ng iyong nakakatandang kapatid sa iyong research project sa Edukasyon sa
Pagpapakatao.Biyayang natanggap :____________
Paraan ng Pasasalamat : __________
Pangkat IV
Natuklasan mong ipinagpaliban ng iyong nanay ang kaniyang checkup sa doctor upang
mabigyan ka ng isang party sa iyong kaarawan.
Biyayang natanggap :____________
Paraan ng Pasasalamat : __________
Pangkat V
Nakita mo ang isang pulis na tinulungang tumawid ang isang matandang pulubi. Biyayang
natanggap :____________
Paraan ng Pasasalamat : __________
( Ibabahagi ito sa loob ng klase pagkatapos )
Pagkatapos sa pagbabahagi ng mga mag-aaral , tatawag ng isa o dalawang
estudyante ang guro para magbigay opinyon sa mga sumusunod na katanungan :
1.Ano ano ang iyong natuklasan tungkol sa pasasalamat?
2.Ano ano ang paraan ng pagpapakita ng pasasalamat?
3.Bakit mahalaga ang magpasalamat? Ano ang nagagawa nito sa atin at sa ating
kapwa?
minuto 4.Ano pa kaya ang iyong gagawin upang lalo mong maisabuhay ang pasasalamat?
Himay-himayin ng guro ang mga kahulugan ng pasasalamat at ang mga paraan ng
pasasalamat.
4.4
Abstraksiyon
Ang pasasalamat ay isang gawi ng isang taong mapagpasalamat ; ang pagiging
handa sa pagpapamalas ng pagpapahalaga sa taong gumawa sa kaniya ng
kabutiang-loob. Ito rin ay ang pagkakataon ng masigla at magiliw na pakiramdam
tungo sa taong gumawa ng kabutihan.
Ang pagpapakita ng pasasalamat ay hindi lamang sa taong pinagkakautangan ng
loob ,
1.maaaring ituon ang pasasalamat sa pamamagitan ng pagkakaroon ng
2.mabuting puso at paggawa
3.maaaring ituon ang pasasalamat sa pamamagitan ng pagkakaroon ng
4.mabuting puso at paggawa ng mabuti sa ibang tao.
Mga Ilang Paraan ng Pagpapakita ng Pasasalamat
1.
Magkaroon ng ritwal na pasasalamat.
2.
Magpadala ng liham-pasasalamat sa mga taong nagpakita ng kabutihan
o higit na nangangailangan ng iyong pasasalamat.
3.
Bigyan ng simpleng yakap o tapik sa balikat kung kinakailangan.
4.
Magpasalamat sa bawat araw.
5.
Ang pangongolekta ng mga quotations ay magpapabuti sa iyong
pakiramdam.
6.
Gumawa ng kabutihang-loob sa kapwa nang hindi naghihintay ng
kapalit.
7.
Magbigay ng munti o simpleng regalo.
15
minuto
Palalawakin ng guro ang talakayan hanggang sa makapabigay ng mga
halimbawa ang mga magaaral.
Maari ring masagutan ang mga sumusunod na mga katanungan :
Alin sa mga paraang ito ang nagawa mo nasa taong gumawa sa iyo ng
kabutihan? Ano ano ang iyong reyalisasyon sa mga pagkakataong ito?
( Mga katanungan ng mga mag-aaral ay dapat masagutan ng guro , bago
paman ang pagtataya. )
4.5
Aplikasyon
Panuto : Bawat pangkat ay magsasagawa ng survey tungkol sa pasasalamat sa
limang mag-aaral sa loob ng paaralan. Ipatala ang pangalan ng mag-aaral at
lagda. Bibigyan lamang ng 20 minuto ang bawat pangkat upang lumabas sa
silid-aralan at isagawa ang gawain. Itala ang mga sagot sa kuwaderno at ilipat
ito sa manila paper para sa pag-uulat.
15
Mga gabay na tanong sa survey:
1.Sino-sino ang pinasasalamatan mo sa buhay?
2.Bakit mo sila pinasasalamatan?
minuto 3.Paano mo naipakita o napatutunayan ang iyong pasasalamat sa bawat taong
pinasasalamatan?
4.Ano ang kabutihang naidudulot ng pagpapakita mo ng pasasalamat sa bawat
taong pinasasalamatan?
Tsart ng mga sagot sa survey
(See Appendices para sa format )
Pagkatapos sa survey babalik ang mga mag-aaral para itala ang kanilang mga
nakalap na datos .
4.6
Assessment
(Pagtataya)
9
4.7
Observation
minuto
Takdang-Aralin
2
minuto
Iiulat ng mga mag-aaral ang kanilang mga nakalap na
datos sa loob ng klase. Narito ang magsilbing bayatan sa
pagbibigay ng puntos. (See Appendices para sa rubrics )
Enhancing / improving Itala ang mga taong nagbibigay ng makabuluhang kulay sa
iyong buhay na nais mong pasasalamatan.
the day’s lesson
4.8 Panapos na
Gawain
Pagnilayan ang sumunod na kataga mula sa bibliya: “Magbigay ng pasasalamat
sa Panginoon ,
minuto Siya ay mabuti, ang pag-ibig Niya ay walang hanggan .” – Epeso 1:6
2
5. Remarks
6. Reflections
A. No. of learners who earned 80%
in the evaluation.
C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught
up with the lesson.
B. No. of learners who require
additional activities for remediation.
D. No. of learners who continue to require remediation.
E. Which of my learning strategies
worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor
can help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?
Prepared by:
LORITES D. ATOC
Subject teacher
Checked by:
AMOR S. LAMORIN Ph.D
School Principal I
Panimulang Gawain: Pagbabalik-aral Guide Questions:
1. Ano-ano ang mga katagian na kinakailangan upang maging isang mabuting
lider?
Gawain:
Panuto: Basahin ang iba’t ibang sitwasyon nasa ibaba.
Tukuyin ang biyayang natanggap mula sa kabutihang-loob at isulat ang
paraan ng pagppakita ng pasalamat.
Isulat lamang ang iyong sagot sa papel .
Pangkat I
1. Binigyan ka ng inspirational book ng kaklase mong tumalo sa iyo sa isang
komposisyon.
Biyayang natanggap :____________
Paraan ng Pasasalamat : __________
Pangkat II
2. Guminhawa ang inyong kalooban nang paggising mo isang umaga ay
nalanghap mo angsariwang hangin at binate ka ng masayang huni ng ibon.
Biyayang natanggap :____________
Paraan ng Pasasalamat : __________
Pangkat III
3. Tinuruan ka ng iyong nakakatandang kapatid sa iyong research project sa
Edukasyon saPagpapakatao.
Biyayang natanggap :____________
Paraan ng Pasasalamat : __________
Pangkat IV
4. Natuklasan mong ipinagpaliban ng iyong nana yang kaniyang checkup sa
doctor upangmabigyan ka ng isang party sa iyong kaarawan.
Biyayang natanggap :____________
Paraan ng Pasasalamat : __________
Pangkat V
5. Nakita mo ang isang pulis na tinulungang tumawid ang isang matandang
pulubi.
Biyayang natanggap :____________
Paraan ng Pasasalamat : __________
Analisis at Abstraksiyon:
Susi sa Pagwawasto: Iba-iba ang sagot ng mga mag-aaral
Aplikasyon:
Panuto : Bawat pangkat; ay magsasagawa ng survey tungkol sa pasasalamat
sa limang mag- aaral sa loob ng paaralan.
Bibigyan lamang ng 20 minuto ang bawat pangkat upang lumabas sa silid-aralan at
isagawa ang gawain.
Itala ang mga sagot sa kuwaderno at ilipat ito sa manila paper para sa pag-uulat.
Ipatala ang pangalan ng mag-aaral at lagda.
Mga gabay na tanong sa survey:
1.Sino-sino ang pinasasalamatan mo sa buhay?
2.Bakit mo sila pinasasalamatan?
3.Paano mo naipakita o napatutunayan ang iyong pasasalamat sa bawat
taong pinasasalamatan?
4.Ano ang kabutihang naidudulot ng pagpapakita mo ng pasasalamat sa
bawat taong pinasasalamatan?
Tsart ng mga sagot sa survey
Mga mag-aaral na
sumasagot sa survey
Sino ang
pinasalamatan ?
Bakit mo sila
Paano mo
pinasasalamatan? ipinakita ang
iyong
pasasalamat?
Ang kabutihang naidudulot ng pagpapakita
mo ng pasasalamat
1
2
3
4
5
Pagtataya:
PAMANTAYAN SA PAG-ULAT (RUBRIKS)
Pamantayan
Nakapanghihikay at ang
presentasyon
Maayos ang daloy ng
pagsasalaysay
Malinaw na nailalahad ang
mensaheng ibig iparating sa
loob ng klase
May kaisahan ang mga
ideyang nabuo
5
4
3
2
Naisasaalangalang ang
wastong gamit ng bantas
May angkop at wastong
gamit ng mga salita
Malinis ang gawa
Kabuuan =
Download