Uploaded by Mary Joselle Tabuelog

GR-6-DLL-FILIPINO-WK-2-QTR-4

advertisement
Paaralan
Daily Lesson Log
LUNES
KIWALAN ELEMENTARY SCHOOL
Baitang/Antas
IKA-ANIM
Guro
MARY JOSELLE M. TABUELOG
Asignatura
FILIPINO
Petsa
APRIL 8-12, 2024
Markahan
IKA-APAT
Oras
WEEK 2 QUARTER 4
MARTES
MIYERKULES
HUWEBES
BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas
ang
kakayahan sa mapanuring
pakikinig at pagunawa sa
napakinggan
Naipamamalas ang kakayahan sa
mapanuring panood ng iba’t ibang
uri ng media
B. Pamantayan sa Pagganap
Nakagagawa ng dayagram,
dioarama at likhang sining
batay sa isyu o paksang
napakinggan
Nakagagawa ng sarili at orihinal na
dokumentaryo o maikling pelikula
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
Naipahahayag ang sariling
opinyon o reaksyon sa isang
napakinggang balita isyu o
usapan F6PS-IVc-1
Nasusuri ang pagkakaiba ng
kathang isip at di-kathang isip na
teksto (fiction at non-fiction) F6PBIVc-e-22
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
II. NILALAMAN

maunawaan ang
kahulugan ng opinion

maipapahayag ang
sariling opinyon o
reaksiyon sa isang
napakinggan/binasa
ng balita, isyu, o
usapan.
Naipahahayag ang sariling
opinyon o reaksyon sa isang
napakinggang balita isyu o
usapan
ARAW NG KAGITINGAN
EID’AL FITR

nasusuri mo ang
pagkakaiba ng kathangisip at di-kathang-isip na
teksto; at

napaghahambinghambing mo ang iba’t
ibang uri ng pelikula
Nasusuri ang pagkakaiba ng
kathang isip at di-kathang isip na
teksto (fiction at non-fiction)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pangmag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
Learner’s Module
pp.1-17
Learner’s Module
pp.1-13
“CATCH UP FRIDAY”
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
Mga pangyayri sa buh
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
Basahin ang usapan ng mga
magkakaibigan
sa
pamamagitan ng
pagte-text. Dito makikita ang
reaksiyon o opinyon ng bawat
isa tungkol sa
“online classes”.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin.
(Activity-1)
Ikaw, ano ang masasabi mo
tungkol sa “online classes”?
Ibigay ang
iyong opinyon o reaksiyon
tungkol dito
Suriin
ang
sumusunod
na
pangungusap at isulat ang M kung
ito ay makatotohanan at DM kung
di-makatotohanan.
_____1. Sumisikat ang araw sa
Silangan at lumulubog sa Kanluran.
_____2. Tuwang-tuwa si Nene
habang nakikipaglaro siya sa
kaniyang kaibigang duwende.
_____3. Nakatulog ang hari nang
isang taon.
_____4. Ikinuskos ni Lita ang
kaniyang mga palad at unti-unti na
siyang
naglaho.
_____5. Habang dumidikit ang
kuwintas sa kaniyang katawan ay
lalo siyang lumalakas.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
(Activity -2)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Activity-3)
GAWAIN #1
Iba’t ibang uri ng pelikula na
kathang-isip (piksiyon) at dikathang- isip (di-piksyon)
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
Pelikula





ay sining pampanitikan
na mapanonood ng
mga tao.
Naguugnay ito sa pangaraw-araw na buhay
kahit ito ay kathang-isip
(piksiyon)
di-kathang-isip (dipiksiyon).
Kapupulutan ito ng aral
at kamalayan sa mga
pangyayari sa
kapaligiran.
Nagiging daan din ito ng
makabagong kaalaman
na maaari nating
magamit o bagong pagunawa sa nakaraang
pangyayari na huhubog
sa bagong pananaw sa
ating lipunan.
Mga Halimbawa ng Kathang-isip
na palabas
Mga halimbawa ng mga dikathang-isip na pelikula:
GAWAIN #1
Suriin ang sumusunod na mga
palabas o pelikula. Isulat ang K
kung ito ay Kathang-isip at DK
naman kung Di-kathang-isip.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang Aralin at Remediation
Ang opinyon o reaksiyon ay
isang malayang pananaw ng
isang tao sa mga isyu, balita,
usapang nababasa sa diyaryo,
naririrnig
sa
radyo
o
napapanood sa telebisyon/
internet
at
iba’t
ibang
kaganapan
sa
ating
kapaligiran.
Ang teksto at pelikula ay maaaring
kathang-isip
(piksiyon)
o
dikathang-isip (di-piksiyon).
GAWAIN #2
Tingnan ang mga larawan.
Magbigay ng reaksiyon o
opinyon tungkol sa mga ito
batay sa pamantayan sa
ibaba. Gawin ito sa iyong
sagutang papel.
GAWAIN #2
Tukuyin kung Romansa, Drama,
Katatakutan,
Komedya,
Kasaysayan, o Pantasya ang uri ng
sumusunod na pelikula.
Ang
piksiyon
ay
hindi
makatotohanang mga pangyayari.
Ito ay
kathang-isip lamang o mula
imahinasyon ng manunulat.
Ang
di-piksiyon
naman
ay
makatotohanan
at
mayroong
pagbabasehan. Hango ito sa
totoong
buhay
o
mga
pangyayaring mula sa kasaysayan.
”
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
__bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% pataas
__bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% pataas
__bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% pataas
__bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% pataas
__bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
__bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
__bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
__bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
__bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
__bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng
karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
__Oo
__Hindi
__bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin
__Oo
__Hindi
__bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin
__Oo
__Hindi
__bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin
__Oo
__Hindi
__bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin
__Oo
__Hindi
__bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
__bilng ng magaaral na
magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa
remediation
__bilng ng magaaral na
magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa
remediation
__bilng ng magaaral na
magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa
remediation
__bilng ng magaaral na
magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa
remediation
__bilng ng magaaral na
magpapatuloy pa ng
karagdagang pagsasanay sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__I –Search
__Discussion
__Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama
__Discovery Method
__Lecture Method
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__I –Search
__Discussion
__Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama
__Discovery Method
__Lecture Method
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__I –Search
__Discussion
__Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama
__Discovery Method
__Lecture Method
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__I –Search
__Discussion
__Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama
__Discovery Method
__Lecture Method
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__I –Search
__Discussion
__Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama
__Discovery Method
__Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali
ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali
ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
__Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Tarpapel
__Instraksyunal na material
Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Tarpapel
__Instraksyunal na material
Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Tarpapel
__Instraksyunal na material
Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Tarpapel
__Instraksyunal na material
Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Tarpapel
__Instraksyunal na material
Inihanda ni:
Sinuri:
MARY JOSELLE M. TABUELOG
Teacher I
LAILANE S. SEBANDAL, PhD.
Master Teacher I
Binigyang pansin:
MARIFE P. LABRADOR
Principal III
Download