Uploaded by Vanessa Luchavez

1. DLL (AP-8)

advertisement
PAARALAN
Daily Lesson
Log
I.
LEANDRO G. JAPOS
NATIONAL HIGH SCHOOL
ANTAS
GURO
ASIGNATURA
PETSA AT
ORAS
MARKAHAN
Layunin
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayang
Pagganap
C. Kasanayan sa
Pagkatuto
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
LUNES
Araling
Panlipunan 8
Ikaapat
Indikador
Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa kahalagahan ng
pakikipag-ugnayan at sama-samang pagkilos sa kontemporaryong
daigdig tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa,
pagtutulungan at kaunlaran.
Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikilahok sa mga Gawain,
programa, proyekto sa antas ng komunidad at bansa na nagsusulong
ng rehiyonal at pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa,
pagtutulungan at kaunlaran.
Nasusuri ang mga dahilang nagbigay-daan sa Unang Digmaang
Pandaigdig
AP8AKD-IVa-1
Mga dahilang nagbigay-daan sa Unang Digmaang Pandaigdig
Sanggunian:
Mga Pahina sa Gabay ng Guro: 216-219
Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral: 446-452
Mga Pahina sa Teksbuk: EASE MODULE 17
Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resources o ibang
website: (www.google.com , wikipedia.com , youtube.com)
Iba pang kagamitang panturo: Projector, Telebisyon, manila paper,
mga larawan ng digmaan, module sa AP at iba pa.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral
B. Paghahabi sa
Layunin ng
Aralin
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa
holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
Itanong:
Nagdulot ba ng magandang epekto ang Rebolusyong Industriyal
sa Great Britain?
Pagsagot sa Gawain 1: Konseptong Nais Ko, Hulaan Mo.
Tukuyin ang mga konseptong inilalarawan sa pamamagitan ng
pagpupuno ng wastong letra sa loob ng mga kahon.
1. Pagkakampihan ng mga bansa
A
Y
A
2. Pagpapalakas ng mga bansang sandatahan ng mga bansa
sa Europe.
M
I
T A
S
O
3. Panghihimasok ng makapangyarihang bansa sa mahinang
bansa.
I
P
Y
L
O
4. Pagmamahal sa bayan.
N
S
N
L
M
5. Bansang kaalyado ng bansang France at Russia.
G
T B
T
N
6. Organisasyon ng mga bansa pagkatapos ng Unang
Digmaang Pandaigdig.
E
E
F
A
O
7. Kasunduangnagwakas sa Unang Digmaang Pandaigdig
V
S
I
L
S
8. Ang entablado ng Unang Digmaang Pandaigdig
R
P
9. Siya ang lumagda sa Proclamation of Neutrality
W
D
O
L
N
10. Alyansang binubuo ng Austria, Hungary at Germany
T
L E
L
I
N
E
C. Pag-uugnay
ng mga
Halimbawa
sa Bagong
Aralin
Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang mahihinuha mo sa salitang iyong nabuo?
2. May magkakaugnay bang salita? Kung mayroon, paano ito
nagkaugnay?
3. Ano ang kaugnayan nito sa naganap na Unang Digmaang
Pandaigdig?
Itanong sa mga mag-aaral:
1. Handa na ba kayong tuklasin ang mga pangyayari, dahilan at
epekto ng Unang Digmaang Pandaigdig?
Matapos sagutin ang puzzle, ipasulat sa mga mag-aaral ang
mga salitang maiuugnay sa bawat konseptong nasa loob ng
Facts Storming Web.
Gagamitin ang mga gabay na tanong upang maiugnay ito sa
paksang tatalakayin.
D. Pagtalakay ng
Bagong
Konsepto at
Bagong
Karanasan
E. Paglinang sa
kabihasaan
F. Paglalapat ng
aralin sa
pang-arawaraw na
buhay
G. Paglalahat ng
aralin
V.
PAGTATAYA
NG ARALIN
Sagutin:
1. Ipaliwanag ang mga posibleng mangyari sa panahon ng
digmaan
2. Ano kaya ang mas mararamdaman ninyo kung kayo mismo
ang nasa digmaan?
3. May pagkakatulad ba ang kasagutan mo sa kasagutan ng
kaklase mo? Sa paanong paraan?
Sagutin: Makikita ba ang mga dahilan ng pagsiklab ng Unang
Digmaang Pandaigdig sa pag-aagawan sa teritoryo sa West
Philippine Sea? Ipaliwanag.
Mahalagang tanong: Paano nakakaapekto ang digmaan sa
usaping politikal, pangkabuhayan at panlipunan?
Gawain:
Panuto: Suriing mabuti at sagutin ang mga sumusunod na mga
katanungan tungkol sa mga dahilang nagbigay-daan sa Unang
Digmaang Pandaigdig. (5 puntos na pagsusulit)
1. Ito ay damdaming nagbubunsod ng pagnanasa ng mga taong
maging Malaya? Nasyonalismo
2. Ang pagbuo ng mahuhusay at malalaking hukbong
sandatahan at pagpaparami ng armas? Militarismo
3. Ang alyansang binuo ng mga bansang Germany, AustriaHungary at Italy? Triple Entente
4. Paano kaya maiiwasan ang digmaan sa daigdig?
VI. TAKDANG
ARALIN
VII. MGA TALA
VIII. PAGNINILAY
5. Bakit kaya nagkakaroon ng mga digmaan?
Sumulat ng maikling paliwanag sa bawat pngyayaring naganap.
Gawin ito sa kwaderno.
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong
itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial?
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
Prepared by:
Checked by:
__
__
JHST-I
__
___
SSHT-II/School Head
Download