Uploaded by Chris Baleza

1ST-WEEK-BALEZA-Block-Plan-AP8-Panahon-ng-Renaissance

advertisement
Republika ng Pilipinas
Kagawaran ng Edukasyon
Sangay ng mga Paaralang Lungsod
Maynila
LINGGUHANG PLANO SA ARALING PANLIPUNAN 8
KASAYSAYAN NG DAIGDIG
Pangalan ng Guro
Bilang ng Kwarter /
Bilang ng Linggo
Christopher L. Baleza
Paaralan
UNANG KWARTER – UNANG LINGGO
Baitang at
Pangkat
LAKAN DULA HIGH SCHOOL
8 – 4, 5, 11, 13, 15, 17 8 – 13, 15, 17, 23, 25
M/TH - Asynchronous
8 – 5, 11, 13, 15, 17
T/F - Synchromous
8 – 13, 15, 17, 23, 25
Oryentasyon sa mga Mag-aaral at Pagtalakay sa mga Mahahalagang Kasanayan sa Pag-aaral ng Kasaysayan ng Daigdig
PETSA/ARAW
I. MAHALAGANG
KASANAYAN SA
PAGKATUTO
II. MGA LAYUNIN
February 14, 2022
Lunes

February 15, 2022
Martes
February 16, 2022
Miyerkules
February 17, 2022
Huwebes
February 18, 2022
Biyernes
February 19, 2022
Sabado
Nasusuri ang mahahalagang pagbabagong politikal, ekonomiko at sosyo-kultural sa panahon ng Renaissance. (AP8 MELC1 Q1 WEEK1)
A. Ang Pag-usbong
ng Renaissance
 Kahulugan
(Online – Asynchronous
Learning)
B. Mga Salik sa Pagsibol
ng Renaissance sa
Italya
 Lokasyon
 Salik
 Pag-usbong ng
mga lungsod
estado
MID-WEEK BREAK
C. Mga Ambag ng
Renaissance sa Iba’t
ibang Larangan
 Politika
 Kasaysayan
 Panitikan
 Sining
 Agham
D. Mga
Humanistang
Kababaihan sa
Panahon ng
Renaissance
 Kalagayan
 Ambag
 Kahalagahan
HOME SCHOOLING AND
REMEDIAL CLASSES
1CLB
 Pamilyang Medici
 Ang mga
Humanista
(Online – Asynchronous
Learning)
(Online – Synchronous
Learning)
(Online – Synchronous Learning)
1. Naipaliliwanag
ang kahulugan
ng salitang
Renaissance
2. Nailalahad ang mga
dahilan kung bakit sa
Italya nagsimula ang
Renaissance;
3. Natatalakay ang mga
mahahalagang
pangyayari sa
pagsibol ng
Renaissance;
4. Natutukoy ang papel
na ginagampanan ng
mga Humanista sa
pag-usbong ng
Renaissance;
5. naiisa-isa ang mga
obra ng mga kilalang
humanista sa iba’t
ibang larangan;
6. Napahahalagahan
ang mga kontribusyon
ng Renaissance;
7. Nasusuri ang pulitikal,
pangkabuhayan, at
sosyo-kultural na
kalagayan ng Europa
sa panahon ng
Renaissance;
8. Nakapagmumungkahi
ng mga paraan kung
paano mapabubuti
ang kalagayan ng
bansa.
9. Natatalakay
ang papel na
ginampanan ng
mga
Humanistang
Kababaihan sa
panahon ng
Renaissance.
10. Napahahalagahan ang mga
ambag ng
Humanistang
Kababaihan sa
panahon ng
Renaissance.
11. Nakapagbabahagi ng saloobin
hinggil sa
kahalagahan ng
kababaihan sa
kasalukuyan
12. Natutukoy ang mga magaaral na
nangangailangan ng higit
na karagdagang pagunawa sa aralin.
13. Natutukoy ang mga
kakayahan at kasanayan
na nangangailangan ng
higit na pag-papaunlad
at paglinang.
14. Nabibigyan ng mga mga
gawaing remdial ang
mga mag-aaral na
nangangailangan ng higit
na karagdagang pagunawa sa aralin.
15. Nabibigyan ng mga
gawaing
magpapayaman sa
kaukulang kasanayan at
kakayahan ng mga magaaral na natamo ang
mga layunin ng aralin.
16. Nasusubaybayan ang bilis
o hina ng mga mag-aaral
sa mga natapos na aralin
17. Naitatala ang mga iskor o
marka ana nakamit ng
mga mag-aaral sa mga
natapos na Gawain.
2CLB
III. PAMAMARAAN
AT ISTRATEHIYA
IV. PAGTATAYA
V. SANGGUNIAN
1. Recorded
lectures,
discussions and
videos (FB Group
Page/Messenger,
Google
Classroom)
tungkol sa
A. Mga
Alituntunin sa
Online Class
2. Mga
kinakailangan sa
asignaturang
araling
panlipunan
1. Gawain sa
Google
Classroom
 GForms
 GDrive
2. Gawain sa FB
Messenger


1. Scheduled Live
stream lectures
and discussion (FB
Group Page/Live,
Google Meet)
1. Gawain sa Google
Classroom
 GForms
 GDrive
2. Gawain sa FB
Messenger
1. Recorded lectures,
discussions and
videos (FB Group
Page/Messenger,
Google
Classroom) tungkol
sa iba’t ibang uri
ng kasanayan sap
ag-aaral ng Aralin
Panlipunan
1. Pen and Paper,
paggawa ng isang
halimbawa ng
kasanayan sa AP
2. Scheduled
Live stream
lectures and
discussion (FB
Group
Page/Live,
Google Meet)
1. Formative
Assessment
2. Recitation
Scheduled Video
Conferences and/or
Chat room time for
identified students that
needs remediation, follow
– up activities (learners
with low, very low and no
mastery)
 Posted/uploaded
enrichment activities for
learners with mastery
(Google Classroom / FB
Group Page.
1. Live video or recorded
video discussion gamit
ang media platform
(FB, Google Meet,
Zoom etc.)
2. Powerpoint
Presentation gamit
ang Google
Classroom
3. Paggamit ng ADM
Modules Webinar
1. Checking of Module
activities / outputs and
worksheets
Mga Gawain sa ADM
Module o Teacher made
Worksheets

Blando, Rosemarie C., Michael M. Mercado, Mark Alvin M. Cruz, Angelo C. Espiritu, Edna L. De Jesus, Asher H. Pasco, Rowel S. Padernal, Yorina C. Manalo,
Kalenna Lorene S. Asis. 2014. Kasaysayanng Daigdig: AralingPanlipunan 8 – Modyul ng magaaral. Pasig City, Philippines: Vibal Group Inc. and Department of
EducationInstructional Materials Council Secretariat (DepEd-IMCS).
Mateo, Grace Estela C., Rosita D. Tadena, Mary Dorothy dl. Jose, Celinia E.Balonso, Celestina P. Boncan, John N. Ponsaran and Jerome A. Ong. 2012. Kasaysayan
ng Daigdig : Batayang aklat sa Araling Panlipunan Ikatlong Taon. Queszon City, Philippines: Vibal Publishing House, Inc.
3CLB










VI. KAGAMITAN
Vivar, Teofista L., Nieva J. Discipulo, Priscilla H. Rille, Zenaida M. de Leon. 2000. Kasaysayan ng Daigdig: Batayang Aklat sa Ikatlong Taon. Metro Manila, Philippines:
Sd Publications, Inc.
Project EASE ADM Module Araling Panlipunan 8 Module 11- Panahon ng Renaissance
https://commons.wikimedia.org/wiki/File:Andreas_Vesalius-Pierre_Poncet.jpg
https:/commons.wikimedia.org/wiki/File:Zacharias_Janssen.jpg
https://commons.wikimedia.org/wiki/File:William_Harvey.jpeg
https://commons.wikimedia.org/wiki/File:Anton_van_Leeuwenhoek.
png https://en.wikipedia.org/wiki/Anders
Celsius#/media/File;Headshot of Anders Celsius.jpg
http://www.malenywx.com/weatherhistory/articles/gabrielfahrenheit/
Modyul, Mga Sangguniang babasahin, Mapa ng Mundo, Mga larawan, Downloaded
Educational Related Videos, Kagamitang Pang-teknolohiya (Tablet/Laptop, LCD projector,
speaker) atbp.
Resulta ng pagtataya, kagamitang Pang-teknolohiya
(Laptop, LCD, projector, speaker)
*Maaring pumili ang guro sa mga mungkahing Gawain o gamitin ang sariling inihandang Gawain batay sa pangangailangan at uri ng kanyang mag-aaral.
*Ang schedule ng asynchronous at synchronous learning ay batay sa Class Program ng Paaralan
Inihanda ni:
Naiwasto ni:
CHRISTOPHER L. BALEZA
Teacher I, Araling Panlipunan 8
NOEMI B. BISCARRA
Master Teacher I, Araling Panlipunan 8
Nasuri ni:
EUNICE R. DELOSO
Head Teacher VI, Araling Panlipunan
4CLB
Download