Uploaded by Noraisa Patadon

Lesson Pln for COT Grade 8 2nd Grading

advertisement
School
UPPER MINGADING HIGH SCHOOL Grade:
Learning
Teacher NORAISA B. PATADON
Area:
Date /
1:50 pm-2:50 pm
Quarter:
Time:
January, 10, 2024
I. LAYUNIN
Grade 8
Araling Panlipunan
Ikalawang Markahan
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipapamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasiko
at Transisyunal na Panahon sa pagkabuo at pagkahubog ng pagkakakilanlan
ng mga bansa at rehiyon sa daigdig
B. Pamantayan sa Nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at
Pagganap
pagpapahalaga sa mga natatanging kontribusyon ng Klasiko at Transisyunal
na Panahon na nagkaroon ng malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa
kasalukuyan
C. Mga
Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code sa
bawat kasanayan
II. NILALAMAN
Natataya ang impluwensya ng mga kaisipang lumaganap sa Gitnang
Panahon AP8DKT-IIi-13
Paksa: Epekto at Impluwensya ng Kaisipang Lumaganap sa Europe
noong Gitnang Panahon.
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Gabay ng
Guro
2. Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning
Resource
B. Other Learning
Resources
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
Nakaraang Aralin
o Pagsisimula ng
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa
Layunin ng Aralin
Araling Panlipunan-Grade 8 Self-Learning Module (SLM)
Ikalawang Markahan – Modyul 6: Ang Daigdig sa Klasikal at
Transisyonal na Panahon Unang Edisyon, 2020
Slideshare.com, YouTube.com
Narito ang isang krus. Itala sa loob ng krus ang iba’t ibang bagay na maaari
mong maisip na ipahihiwatig ng krus na ito. Sumulat ng kahit ilan at
pagkatapos ay
saguting ang mga katanungan.
C. Pag-uugnay ng
Halimbawa sa
Bagong Aralin
Bakit sinisimbolo ng krus ang mga nailista mo?
D. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto
at Paglalahad ng
Bagong
Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto
at Paglalahad ng
Bagong
Kasanayan #2
Magpakita ng mga larawan ng buhay sa Europa sa Gitnang Panahon. Isaisahin ang mga Gawain ng mga tao sa Europa. Paano ito nakatulong sa
pag-angat ng pamumuhay ng mga tao sa Europa.
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
Pangkatang Gawain
Ano ang nagawa ng krus sa iyong buhay?
Malayang talakayang tungkol sa mga epekto at impluwensya ng Kaisipang
lumaganap sa Gitanng panahon.
Humanap ng Kapareha at sagutan ang talahanayan na ibibigay ng guro.
Isaad kung anong aspeto, epekto at implikasyon sa kasalukuyang panahon ng
mga kaisipang lumaganap sa Europa.
ASPETO
G. Paglalapat ng
Aralin sa PangAraw-araw na
Buhay
H. Paglalahat ng
Aralin
EPEKTO
IMPLIKASYON SA
KASALUKUYANG PANAHON
Bilang isang mag aaral, bakit mahalaga ng pagkakaroon ng pinuno, ng lupa at
may kinabibilangang simbahan?
Anu-ano ang mga kaisipan ang lumaganap sa Europa sa Gitnang Panahon?
Ano ang impluwesnya nito sa kasalukuyang panahon?
I. Pagtataya ng
Aralin
1. Ano ang nagsisilbing pangkalahatang pinuno ng Simbahan?
a. Arsobispo
b. Pari c. Obispo d. Santo papa
2. Ang krusada ay isinagawa ng upang mabawi ang “holy land” sa kamay
ng mga Muslim? Anong lugar ang tinutukoy dito?
a. Vatican City b. Betlehem c. Jerusalem d. Israel
3. Sentro ng Politikal noong Gitnang Panahon?
a. Piyudalismo b. Manoryalismo c. Krusada d. Kristyanismo
4.
5.
6.
Tatlong kaisipan na lumaganap sa Europa sa Gitnang
Panahon.
7.
Sa sistemang piyudal, ang sentro ng lipunan at ekonomiya ay ang
____________.
a. kastila
b. palasyo
c. manor
d. simbahan
8. Ang manor ay pag-aari ng ________________ .
a. magsasaka b. panginoon
c. mangangalakal
d. simbahan
9. Ilang pangkat ang bumubuo sa hirarkiya ng simbahan?
a. 4
b. 5
c. 6
d. 7
10. Sa gitnang Panahon ang Simbahan ang simbahang katoliko ay nahati
sa dalawa. Ito ay Roman Catholic Church at ______ Orthodox Church.
a. Greek
b. Spanish
c. Protestant
D. Wala sa nabanggit
J. Karagdagang
Gawain para
saalin at
Remediation
V. REMARKS
VI. REFLECTION
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% san
pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang
remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
g. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Prepared by:
NORAISA B. PATADON, T-I
Subject Teacher
Inspected by:
FRED C. CAYANG, T-III
TIC
Download