Uploaded by Margie Meneses

DLL - Jan. 9-12

advertisement
lOMoARcPSD|32909291
DLL October 3-7 - LESSON PLAN
Introduction to biology (Misamis University)
Studocu is not sponsored or endorsed by any college or university
Downloaded by Margie Meneses (margie.meneses@deped.gov.ph)
lOMoARcPSD|32909291
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala
sa Pagtuturo)
Paaralan:
Guro:
Petsa / Oras:
I. LAYUNIN
Lunes
Bansarvil National High School
Jovy V. Apat
October 3-7, 2022
Martes
Miyerkules
Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
B. Pamantayan sa Pagganap
Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat
kasanayan
F7WG-If-g-4 Nagagamit
nang wasto ang mga
retorikal na pang-ugnay
na ginamit sa akda (kung,
kapag,
sakali, at iba pa), sa
paglalahad (una, ikalawa,
halimbawa, at iba pa,
isang araw,
samantala), at sa pagbuo
ng editoryal na
nanghihikayat
(totoo/tunay, talaga, pero/
subalit, at iba pa)
Retorikal na pang-ugnay
NILALAMAN
TEACHERS DAY
CELEBRATION @
KAPATAGAN GYM
F7WG-If-g-4 Nagagamit nang
wasto ang mga retorikal na
pang-ugnay na ginamit sa
akda (kung, kapag,
sakali, at iba pa), sa
paglalahad (una, ikalawa,
halimbawa, at iba pa, isang
araw,
samantala), at sa pagbuo ng
editoryal na nanghihikayat
(totoo/tunay, talaga, pero/
subalit, at iba pa)
Huwebes
F7PB-Ih-i-5
Nasusuri ang
pagkamakatotohanan ng
mga pangyayari batay sa
sariling karanasan
Retorikal na pang-ugnay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Mmodyul 7, p. 1-13
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Mmodyul 7, p. 1-13
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
G7
Filipino
UNANG
MARKAHAN
Markahan:
A. Pamantayang Pangnilalaman
II.
Baitang / Antas:
Asignatura:
Modyul 7, p. 1-13
Modyul 8, p. 1-13
M odyul 7, p. 1-13
Modyul 8, p. 1-13
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Downloaded by Margie Meneses (margie.meneses@deped.gov.ph)
Biyernes
Cooperative
Learning
lOMoARcPSD|32909291
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Ppowerpoint presentation,
Telebisyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin
at/o Pagsisimula ng Bagong
Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin
C. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1
T Powerpoint presentation,
Telebisyon
Lunes
__
martes
T Powerpoint presentation,
Telebisyon
Miyerkules
__
Huwebes
Balik aral sa nakaraang
aralin
__
__
__
Pagtsek kung ang
pahayag ay
makatotohanan at ekis
naman kung hindi
____
Pagbasa sa isang dulang
Ang mahiwagang
Tandang”
___
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
E. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
T Powerpoint
presentation, Telebisyon
Pagsuri sa mga
pangyayari sa dula batay
sa sariling karansan
Kumpletuhin ang
mga pahayag gamit ang
mga pang-ugnay na
natutunan
__
__
__
F. Paglalapat ng Aralin sa PangDownloaded by Margie Meneses (margie.meneses@deped.gov.ph)
Ibigay ang sariling
karanasan ayon sa mga
iilang pangyayari sa
dula.
Biyernes
lOMoARcPSD|32909291
Araw-araw na Buhay
G.Paglalahat ng Aralin
Kumpletuhin ang mga
pahayag gamit ang mga
pang-ugnay na natutunan
___
H. Pagtataya ng Aralin
I. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at
Remediation
Gamitin sa sariling
pangungusap ang mga
sumsusunod ng mga
pang-ugnay: ngunit,
subalit, samantala, totoo,
at palibhasa
Gamitin sa sariling
pangungusap ang mga
sumsusunod ng mga pangugnay: ngunit, subalit,
samantala, totoo, at palibhasa
Pagsunod-sunurin ang
wastong hakbang sa
pagsasaing gamit ang mga
bigay na pang-ugnay.
Pagsunod-sunurin ang
wastong hakbang sa
pagsasaing gamit ang mga
bigay na pang-ugnay.
Mula sa larawan,
magbigay ng sariling
karanasan nito
Prepared by:
Checked by:
Noted by:
JOVY V. APAT
Filipino Teacher
FRECEL P. BUHISAN
Master Teacher 1
DANTE M. ALBOROTO
School Principal
Downloaded by Margie Meneses (margie.meneses@deped.gov.ph)
Download