Uploaded by jesembernardo

AP - DLL - 1Q Week 6-9

advertisement
Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
I.
LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap
C. Kasanayan sa Pagkatuto
II.
NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
Paaralan: Jimenez Bethel Institute
Antas: Grade 9
Guro: G. Jese M. Bernardo
Asignatura: Ekonomiks 9
Markahan: Unang Markahan
Petsa: Ika-anim Linggo (January 3-5, 2024)
UNANG ARAW
IKALAWANG ARAW
IKATLONG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang l ayunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga
layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw
na pamumuhay.
Naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang araw-araw na
pamumuhay.
Nasusuri ang kaugnayan ng alokasyon sa
Napapahalagahan ang paggawa ng tamang
Napapahalagahan ang paggawa ng tamang
kakapusan at pangangailangan at kagustuhan
desisyon upang matugunan ang
desisyon upang matugunan ang
AP9MKE-If-12
pangangailangan
pangangailangan
AP9MKE-If-13
AP9MKE-If-13
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa GAbay sa Kurikulum. Maaar i itong
tumaggal ng isa hanggang dalawang lingo.
ARALIN 4: ALOKASYON
ARALIN 4: ALOKASYON
ARALIN 4: ALOKASYON
PAKSA: Kahulugan ng Alokasyon
PAKSA: Kaugnayan ng Alokasyon sa kakapusan, PAKSA: Kaugnayan ng Alokasyon sa kakapusan
Pangangailangan, at Kagustuhan
Pangangailangan, at Kagustuhan
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang int eres at
pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Google, youtube
Google, youtube
Google, youtube
Laptop, mga larawan
Laptop, manila paper
Laptop, projector
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III.
PAMAMARAAN
Balitaan
a. Balik Aral
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pag-uulat ng mga mag-aaral sa napapanahong
Pag-uulat ng mga mag-aaral sa napapanahong Pag-uulat ng mga mag-aaral sa
balita
balita
napapanahong balita
Pagbabalik aral sa mga nakaraang Aralin
Ano ang lokasyon?
Pagbabalik-aral sa paksang tinalakay
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
Ipasuri ang four pics one word
Pahina 51
Ipasuri ang ginawang collage halimbawa
T.V,kotse,prutas,gulay at palay ( maaring
magbigay pa ng ibang halimbawa ang guro )
Pagpapakita ng isang larawan ng
isangproduktohal. DAMIT
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
Pagsasagot sa prosesongtanong
1. Alin sa mga larawan ang nagturo sa iyo sa
tamang sagot.
2. Sa iyong palagay, ano ang ibig sabihin ng
salitang nabuo.
Pagsagotmgasumusunodnatanong:
1. Ano ang ipinapakita ng collage
2. Ano ang pagkakaiba ng mgasuliraninnadulot
ng nakalarawan
Hayaan ang batanamagbigay ng kanyang
opinion tungkol sa larawan
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto
Papipiliin ang mga mag-aaral sa mgahanay ng
salita ( Gawain 2 )
Pahina-51-52
Pangkatang Gawain ( sama-samangpagbuo ng
ideya o konsepto ng mga mag-aaral)
Pangkatin sa apat ang klaseupangmatalakay
ang apatnapangunahingkatanungan sa
ekonomiks.
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at
bagong karanasan
Pagtalakay ng mga mag-aaral sa
bagongkonsepto ( Gawain 2)
Pahina 51-52
Presentasyon ng bawatpangkat
Presentasyon ng bawa tpangkat
Sagutin ang mgasumusunodnatanong:
1. Ano ang alokasyon
2.Bakititinuturingnapangunahingsuliraningpan
gkabuhayan ang kakapusan
Sagutin ang mgasumusunodnatanong
1. Anoang nakapaloob sa
apatnapangunahingkatanungang pangekonomiya
2. Bakit kailangannaisaalang-alang ang
paggamit ng likasnayaman.
Gumawa ng isang poster nagpapakita kung
paanoninyoginagamit ng maayos ang
atinglikasnayaman
Napagtantonatinngayongarawnaitonadapatbi
langisangmamamayanalamnatin ang
atinglimitasyondahil sa pag-aaralnatin ng
pangunahingkatanungan pang
ekonomiyatayo ay nagkaroon ng ideyana sa
bawatpagpapasyaalalahaninnatin ang
mgalikasnayamanupang di tayohumantong sa
kakapusan, isaispna ang alokasyon ang
f.
Paglinang sa kabihasaan (Formative
Assessmeent)
g. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay
Presentasyon ng bawatpangkat (ito ay gagawan
ng rubrics ng guro )
Nalaman ng mga mag-aaral ang mgahanay ng
salitang angkop sa larawan
magiginggabaynatinupangmaayosnatingmaga
mit ang atinglikasnayaman.
h. Paglalahat ng aralin
Pagbubuod ng paksangtinalakay
i.
Pagtataya ng aralin
Sagutan ang Gawain: Linangin sa pahina 95
j.
Takdang aralin
1.Saliksikin ang kaugnayan ng alokasyon sa
kakapusan, pangangailangan at kagustuhan.
2. Humanda sa pangkatang Gawain bukas
IV.
MGA TALA
V.
PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Mahalagangpag-aralan ang
kaugnayanalokasyon sa kakapusan,
pangangailangan at
kagustuhanupangmagamitnatin ng maayos
ang atinglikasnayaman.
Ssagutin ang mgasumusunod:
1. – 4. Ibigay ang
apatnapangunahingkatanungan pang
ekonomiko.
5. Ano ang alokasyon
1. Saliksikin ang talambuhayni John Watson
Howe
2. Saliksikin ang
apatnapangunahingkatanungang pang
ekonomiya.
Pagbubuod ng paksangtinalakay
Sagutan ang Gawain: Pag-ugnayin sa
pahina 96
1. .magsaliksik ng sampungbansana may iba’tibangSistemang pang ekonomiya
2. Ibigay ang apatnasistemang pang
ekonomiyanaumiiral sa daigdig.
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
f.
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa guro?
Inihanda ni:
G. JESE M. BERNARDO
Guro
Inaprobahan ni:
GNG. ZENAIDA L. PRESTOSA
Punong Guro
Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
I.
LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap
C. Kasanayan sa Pagkatuto
II.
NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
Paaralan: Jimenez Bethel Institute
Antas: Grade 9
Guro: G. Jese M. Bernardo
Asignatura: Ekonomiks 9
Markahan: Unang Markahan
Petsa: Ika-anim Linggo (January 8-12, 2024)
UNANG ARAW
IKALAWANG ARAW
IKATLONG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang l ayunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga
layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mgapangunahingkonsepto ng ekonomiksbilangbatayan ng matalino at maunladna pang-araw-arawna
pamumuhay.
Naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang araw-araw na
pamumuhay.
Nasusuri ang mekanismo ng alokasyon sa iba’t- Nasusuri ang mekanismo ng alokasyon sa
Naipapaliwanag ang konsepto ng
ibangsistemang pang ekonomiya bilang sagot
iba’t-ibang sistemang pang ekonomiya bilang
pagkonsumo
sa kakapusan.
AP9MKE-Ig-15
sagot sa kakapusan.
AP9MKE-Ig-14
AP9MKE-Ig-14
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa GAbay sa Kurikulum. Maaar i itong
tumaggal ng isa hanggang dalawang lingo.
ARALIN 4: ALOKASYON
ARALIN 4: ALOKASYON
ARALIN 5: PAGKONSUMO
PAKSA: Ang Sistemang Pang ekonomiya
PAKSA: Alokasyon sa iba’t-ibang sistemang
PAKSA: Kahulugan ng Pagkonsumo
Pang-ekonomiya
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at
pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o ibang
website
Slide share,
youtube
Slide share
youtube
Slide share, youtube
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III.
PAMAMARAAN
Balitaan
a. Balik Aral
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at
bagong karanasan
f.
Paglinang sa kabihasaan (Formative
Laptop, projector
Laptop, projector
Laptop, projector
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pag-uulat ng mga mag-aaral sa
Pag-uulat ng mga mag-aaral sa
Pag-uulat ng mga mag-aaral sa
napapanahongbalita
napapanahongbalita
napapanahongbalita
Ibigay ang apatnapangunahingkatanungang
Charade:
Ibigay ang iba’t-ibanguri ng sistemang pang
pang ekonomiko.
Ipahula ang isangbansanakabilag sa isang
ekonomiya
traditional naekonomiya
Pagpapakita ng mgawatawat ng bansana may Maghanda ng tsart at mag sagawa ng survey
Video clip tungkol sa pagkonsumo
kinalaman sa traditional economy, command sa klase. Bilangin ang mga mag-aaralna may
economy,market economy at mixed economy.
kinlaman sa sistemang pang ekonomiya.
Sagutin ang mgasumusunodnatanong
Punan ang tsart
1. Ano ang pinapakita sa video clip?
1. Paanonyoinisip ng mabuti kung
2. Ano ang pinapakitangpositibo at negatibo
tradisyu market
comman mixed
sa video clip?
saangkabilangnasistemang pang ekonomiya
nal
d
ang bawatbansa?
2. Sa palagayninyo, ano ang kinalamannito sa
atingpaksangtatalakayinngayongaraw?
Pangkatanggawain
Paggamit ng iba’t-ibanguri ng graphic
Pangkatin sa apat ang klaseupangmatalakay
organizer
ang alokasyon sa Iba’t-ibangsistemang pang
Fact storming web-paglalahad ng iba’tekonomiya
Pangkat 1. TradisyunalnaEkonomiya ( gamit ang ibangsistemang pang ekonomiya
interview strategy )
Comparison chart-paglalahad ng
Pangkat 2. Market Economy ( gamit ang role
mgapagkakaiba ng ekonomiyabatay sa
playing )
ginagamitnasistemang pang ekonomiya
Pangkat 3. Command Economy ( gamit ang
news casting )
Pangkat 4. Mixed Economy ( gamit ang puppet
show )
Presentasyon ng bawat pangkatgamit ang
Presentasyonngmgabata sa iba’t-ibang
rubricks na gawa ng guro
Sistema ng ekonomiya.
Presentasyon ng bawatpangkat
1. Ano ang pagkonsumo
Assessment)
g. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay
Sagutin ang mgasumusunodnatanong
1. Ano ang pagkakaiba ng bawatsistemang pang
ekonomiya?
2. Ano ang katangian ng bawatisa?
Gumawa ng isangislogantungkol sa mga
sistemang pang ekonomiya.
Sagutin ang mgasumusunodnatanong
1. Ano ang sistemang pang ekonomiya?
2. Ano ang maaaringmangyari kung
walangsistemang pang ekonomiya o
hindiepektibo ang pinairalnasistemang pang
ekonomiya?
Gumawa ng isanglihamnapasasalamat sa
pamahalaan sa lahat ng kanilangginawaupang
ang inyung pamumuhay ay naging
maayosdahil sa
kanilangmagandangpamamalakad.
h. Paglalahat ng aralin
Bilangisang mag-aaralanongsistemang ang
pinakamainam sa lahat at bakit?
i.
Pagtataya ng aralin
Panuto: Sabihin kung saankabilang ang mga
sumusunod
1. Unanganyo ng sistemang pang ekonomiya
2. Nagpapahintulot sa pribadongpagmamay-ari
ng kapita, pakikipag-ugnayan sa pamamagitan
ng presyo.
3. Ang ekonomiya ay nasailalim ng pamahalaan.
4. Sistemangkinapapalooban ng element ng
market at command economy.
5. Magbigay ng isangbansangkabilang sa
traditional naekonomiya
j.
Kung ikawtatanungin, anonguri ng sistemang
pang ekonomiya ang dapat pairalin sa
Pilipinas.
Sagutin ang tanongnaito.
1. Ano ang uri ng sistemang pang –
ekonomiyaba ang sagot sa kahirapan ng
bansa? Ipaliwanag
2. Bakit maramingbansa ang
patuloynatumatangkilik ng
sistemangkapitalismo?
Takdang aralin
1. Ano ang pagkonsumo?Bakititomahalaga?
2. Bakit naaapektuhan ang iba’t-ibangsalik ang
atingpagkonsumo?
IV.
MGA TALA
V.
PAGNINILAY
http://www.slideshare.net/samllaguno12/mgasistemang-pangekonomiya
2. Paanopinakita ang
responsablengpagkonsumo sa
pangkatanggawain?
Bakit sa palagay mo pa iba-iba ng
pagkonsumo ang mgatao?
Bilangisang mag-aaralpaanonakakaapekto sa
iyo ang iyongpagkonsumo?
Sagutan ang Gawain 2: Wqf
1. Ibigay ang mgaSaliknanakakaapekto sa
pagkonsumo
https://www.youtube.com/watch?v=uV551Ak http://www.slideshare.net/lanceabalos/pagk
onsumo
tKw0
http://www.slideshare.net/sirarnelPHhistory/ https://www.youtube.com/watch?v=TjQySeT
4X6s
aralin-7-alokasyon-at-sistemangpangekonomiya
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa guro?
Inihanda ni:
G. JESE M. BERNARDO
Guro
Inaprobahan ni:
GNG. ZENAIDA L. PRESTOSA
Punong Guro
Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
VI.
LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap
C. Kasanayan sa Pagkatuto
VII.
NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
5. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
6. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
7. Mga Pahina sa Teksbuk
8. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
VIII.
Paaralan: Jimenez Bethel Institute
Antas: Grade 9
Guro: G. Jese M. Bernardo
Asignatura: Ekonomiks 9
Markahan: Unang Markahan
Petsa: Ika-anim Linggo (January 22-26, 2024)
UNANG ARAW
IKALAWANG ARAW
IKATLONG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari
ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehi ya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay
mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na
pamumuhay
Ang mga mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-arawaraw na pamumuhay.
APMKE-Ih-16 Nasusuri ang mga salik na
APMKE-Ih-17 Naipamamalas ang talino sa pagkonsumo APMKE-Ii-18 – Naipagtatanggol ang mga karapatan
nakakaapekto sa pagkonsumo
sa pamamagitan ng paggamit ng pamantayan sa
at nagagampanan ang mga tungkulin bilang isang
pamimili
mamimili
Aralin 5 - Pagkonsumo
Aralin 5 - Pagkonsumo
Aralin 5 - Pagkonsumo
Paksa: Salik na Nakakapekto sa
Paksa: Pamantayan sa Matalinong Pamimili
Paksa: Walong Karapatan ng Mamimili; Limang
pagkonsumo
Pananagutan ng mga Mamimili at Consumer
Protection Agencies
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang int eres at pagkatuto
ng mga mag-aaral.
-
-
-
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Karikatura at larawan galing sa Google
Search Images
Video clip - Divisoria Market, Manila Philippines
Google Search Images
Visual aids,task cards
TV, speaker
Dice box, TV at speaker, task cards
Pagpapakita ng isang larawan kaugnay
ng isang napapanahong pangyayari.
Pag-uulat ng mga mag-aaral sa lagay ng panahon.
Iuugnay ito sa aralin.
Ihahagis ng mag-aaral ang isang dice box na may
nakasulat sa bawat bahagi nito ng mga kategorya
PAMAMARAAN
Balitaan
k. Balik Aral
l.
Paghahabi sa Layunin ng
Aralin
m. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong Aralin
n. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto
Magbabahagi ang mga mag-aaral ng
mga impormasyon at reaksyon tungkol
dito.
Magpapakita sa mga mag-aaral ng isang
karikatura. Kaugnay nito, itatanong sa
mga mag-aaral ang kahulugan ng
konsepto ng pagkonsumo.
Magpapakita sa mga mag-aaral ng
larawan ng mga bagay na maari nilang
bilhin. Bibigyan sila ng pagkakataon na
pumili at ilagay sa market basket na
nakapaskil sa pisara. Ipapaliwanag ng
mga mag-aaral ang kanilang sagot.
Ipapaliwanag sa mga mag-aaral na may
iba’t ibang salik na nakakaapekto sa
pagkonsumo ng isang tao.
Papangkatin ang mga mag-aaral.
Maghahanda ng presentasyon ang
bawat pangkat ayon sa sitwasyon
kaugnay ng mga salik na nakakapaekto
sa pagkonsumo.
Pangkat I – Mga Inaasahan- Sale at
Kalamidad/Bagyo (News Casting)
Pangkat II – Pagbabago ng Presyo (Role
Playing)
Pangkat III – Kita at Pagkakautang (Story
Board)
Pangkat IV –Demonstration Effect –
Anunsyo (Slideshow)
Pagsulat ng reflection paper:
Ano ang salik na higit na nakaapekto sa pagkonsumo
mo?
ng politika, sports, panahon, ekonomiya, moral, at
Dasmariñas. Magbabahagi ang mag-aaral ng
kaugnay na balita sa resulta ng paghagis ng dice.
Ipapaliwanag ng mga mag-aaral ang sinabi ni Leo
Tolstoy –
“Wise Consumption is more complicated than wise
production”
Ipapalista sa mga mag-aaral sa kanilang journal ang 10
bagay na nagbibigay saya sa kanila. Ibabahagi sa klase
ang sagot ng mga mag-aaral.
Itanong sa mga mag-aaral ang ibig sabihin para sa
kanila ng kasabihang “customer is always right”
Magpapakita ng isang video clip- Divisoria Market,
Manila Philippines. Itatanong sa mga mag-aaral ano
ang mga bagay na dapat tandaan nila sa pamimili kung
mapupunta sila dito?
Magsasagawa ng Fashion Show ang mga mag-aaral.
Pipili ang bawat pangkat ng kanilang magiging modelo.
Magdidikit ang mga mag-aaral ng mga katangian nila sa
kanilang pamimili. Maaring gumamit ng mga props na
higit na magpapakita sa konsepto ng isang matalinong
mamimili. Sasaliwan ito ng tugtog upang higit na
maging makulay ang presentasyon.
Ipapaliwanag na ang bawat mamimili ay may mga
karapatan at pananagutan.
Papangkatin ang mga mag-aaral (buzz group).
Tatalakayin at iuulat ng bawat buzz group ang mga
isyu at problema ng mga mamimili sa sitwasyon na
itinakda.
Pangkat I – Sidewalk Stalls
Pangkat II – Palengke
Pangkat III – Online Shopping
Pangkat IV – Imported Goods
o. Pagtalakay ng bagong
konsepto at bagong
kasanayan
Magpapakita ng isang graphic organizer
tungkol sa Mga Salik na Nakakaapekto
sa Pagkonsumo kung kinakailangan.
Magpapakita ng powerpoint presentation tungkol sa
Pamantayan sa Pamimili kung kinakailangan.
p. Paglinang sa kabihasaan
(Formative Assessmeent)
Pamprosesong Tanong:
1. Anu-ano ang mga salik na
nakakaapekto sa pagkonsumo?
2. Paano nakakaapekto ang bawat
salik sa pagkonsumo ng tao?
*Rubrics para sa Presentasyon ng
Gawain
Pamantayan Deskripsyon Puntos
Nilalaman
Naipakita
10
ang paksang puntos
inilalahad
Paglalahad
Maayos at
5
malinaw ang puntos
presentasyon
Kagalingan
Kahusayan sa 5
pagbuo ng
puntos
presentasyon
Kagamitan
Gumamit na 5
angkop na
puntos
props, visual
atbp.
KABUUAN
25
puntos
Pamprosesong Tanong:
1. Anu-ano ang mga pamantayan sa pamimili?
2. Paano nakakaapekto ang mga pamantayang ito
sa iyong pagkonsumo?
*Rubrics para sa Fashion Show
Pamantayan
Deskripsyon
Puntos
Nilalaman
Nakapaloob
10 puntos
ang katangian
ng isang
matalinong
mamimili
Pagmomodelo
Mahusay at
5 puntos
akma ang kilos
ng
pagmomodelo
Kagamitan/Disenyo Malikhain ang 10 puntos
ng Kasuotan
mga
kagamitan
KABUUAN
25 puntos
q. Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay
Sa panahon ng Kapaskuhan, anong salik
ang higit na nakakaapekto sa
pagkonsumo ng iyong pamilya?
Ipaliwanag.
Alin sa mga pamantayan ng pamimili ang iyong
kalakasan? Kahinaan? Ipaliwanag.
Paano mo ito mapapagbuti?
Kaugnay ng unang gawain, bubuo ang parehong
pangkat ng campaign tungkol sa karapatan,
pananagutan ng mga mamimili; at papel ng mga
ahensya ng pamahalaan upang maisulong ang
kapakanan ng mamimili. Maaring jingle, video clip,
rap, poster slogan o brochure ang gawin ng mga
mag-aaral.
Pamprosesong Tanong:
1. Anu-ano ang mga karapatan ng mga mamimili?
2. Alin sa mga karapatan ng mga mamimili ang
madalas na hindi napahahalagahan? Magbigay ng
sitwasyon.
3. Sa kabilang banda, anu-ano naman ang mga
tungkulin o pananagutan ng mga mamimili?
4. Sa iyong palagay, nakakatulong ba ang iba’t
ibang ahensya ng pamahalaan sa mga mamimili?
Ipaliwanag.
*Rubric para sa presentasyon
Pamantayan
Deskripsyon
Puntos
Nilalaman
Wasto ang
10 puntos
impormasyon
at nakapaloob
ang paksang
aralin
Pagkamalikhain Mahusay at
10 puntos
at
angkop ang
pagkamasining pamamaraan
ng campaign
at pagbuo ng
campaign
Kabuuang
Maayos at
10 puntos
may
presentasyon
kahusayan ang
at paglalahad
presentasyon
ng gawain
KABUUAN
30 puntos
Sa iyong pamimili sa palengke, napansin mo na
may daya ang timbangang ginagamit.Ano ang
iyong gagawin?
r.
Paglalahat ng aralin
s. Pagtataya ng aralin
Bakit nagkakaiba ng paraan at dahilan
ng pagkonsumo ang tao?
Isulat ang (+) kung may positibong
epekto ang bawat sitwasyon sa
pagkonsumo ng tao at (–) kung
negatibo.
1. Pagkakatanggal sa trabaho
2. Natapos ang utang sa Bumbay
3. Christmas bonus na parating
4. Buy one, Take one promo
5. Anunsyo sa telebisyon
Bakit mahalaga na maging matalino sa pamimili?
Bubuo ang mga mag-aaral ng slogan kaugnay ng
matalinong pamimili.Ibabahagi ng piling mag-aaral ang
kanilang gawain sa klase.
Gawing pokus ang tanong na –
Bakit mahalaga maging matalino sa pamimili?
Bakit kailangan malaman natin ang ating mga
karapatan at pananagutan bilang isang mamimili?
Pagsulat ng isang Pledge of Commitment –
Ako si
ng
_
ay nangangako na
_
sa aking pagkonsumo. Ipapakita ko ito sa
pamamagitan ng
_
_ at
gagawin ko ito tuwing
.
Pangalan ng mag-aaral
t.
Takdang aralin
1. Basahin ang susunod na aralin –
Ang Pamantayan sa Pamimili.
Gabay na Tanong:
a. Ano ang ibig sabihin ng
matalinong mamimili?
b. Ano ang mga pamantayan
sa pamimili?
2. Maghanda ng mga kagamitan
para sa isang fashion show.
Pag-aralan ang susunod na aralin – Karapatan at
Pananagutan ng isang Mamimili; at Consumer
Protection Agencies.
Gabay na Tanong:
a. Ano ang mga karapatan at pananagutan ng
isang mamimili?
b. Magbigay ng mga ahensya ng pamahalaan na
tumutulong upang maisulong ang kapakanan
ng mga mamimili
1. Basahin ang Aralin 5- Produksyon
Gabay na Tanong:
a. Ano ang produksyon?
b. Ano ang mga salik ng produksyon?
2. Maghanda ng mga kagamitan para sa
pangkatang gawain (manila paper, colored
paper atbp.)
Divisoria Market, Manila Philippines.Edonis Slade.2016.
https://www.youtube.com/watch?v=vz2RERGZQAA
Buzz Group.Knowledge Sharing Tools and Methods
Toolkit - buzz-groups.www.kstoolkit.org/buzzgroups
IX.
MGA TALA
Consumption Cartoons and Comics.
https://www.cartoonstock.com
/directory/c/consumption.asp
X.
PAGNINILAY
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan? Ano
pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
h. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
i.
j.
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial?
k. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
l.
Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
m. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
n. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?
Inihanda ni:
G. JESE M. BERNARDO
Guro
Inaprobahan ni:
GNG. ZENAIDA L. PRESTOSA
Punong Guro
Paaralan: Jimenez Bethel Institute
Antas: Grade 9
Grade 1 to 12 Guro: G. Jese M. Bernardo
Asignatura: Ekonomiks 9
DAILY LESSON Petsa: Ika-anim Linggo (January 29, 2024 to Feb. 2, 2024)
Markahan: Unang Markahan
LOG
UNANG ARAW
IKALAWANG ARAW
IKATLONG ARAW
XI.
LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang l ayunin, maari ring
magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na pamumuhay
Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap
Ang mga mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na
pamumuhay.
C. Kasanayan sa Pagkatuto
APMKE-Ii-19 – Naibibigay ang kahulugan ng
APME-Ii-19 – Napapahalagahan ang mga salik ng
APMKE-Ij-20 – Nasusuri ang mga tungkulin ng iba’t
ibang organisasyon ng negosyo
produksyon
produksyon at ang implikasyon nito sa pang-arawaraw na pamumuhay
XII.
NILALAMAN
Aralin 6 - Produksyon
Aralin 6 - Produksyon
Aralin 6 - Produksyon
Paksa: Kahulugan at Proseso ng Produksyon at
Paksa: Salik ( Factors) ng Produksyon at ang
Paksa: Mga Organisasyon ng Negosyo
ang Pagtugon nito sa Pang-araw-araw na
Implikasyon nito sa Pang-araw-araw na Pamumuhay
pamumuhay
KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang int eres at pagkatuto ng mga
mag-aaral.TV at speaker,larawang biswal, task cards, manila paper at markers
A. SANGGUNIAN
9. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
10. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang
Mag-aaral
11. Mga Pahina sa
Teksbuk
12. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Ekonomiks: Kayamanan
Pahina 85-97
Google Search Images
Video clip – One Town, One Product of Cavite
Video clip - Top 5 Richest People in the Philippines –
Updated 2016
Visual aids, tv at task cards
TV at speaker
TV, speaker at task cards
PANTURO
XIII.
PAMAMARAAN
Balitaan
Pagsusuri ng mga mag-aaral ng isang editorial
cartoon. Magbibigay ang mga mag-aaral ng
kanilang opinyon kaugnay ng larawan.Gagamitin
ang pamamaraang popcorn share para dito.
u. Balik Aral
Tutukuyin ng mga mag-aaral ang mga Consumer
Protecting Agencies sa pamamagitan ng
pagbibigay ng mga acronyms nito mula sa mga
titik na nakapaskil sa pisara. Isasaayos rin ng
mga mag-aaral ang mga nakagulong bahagi ng
katumbas nitong logo.
v. Paghahabi sa
Layunin ng Aralin
Magpapakita sa mga mag-aaral ng larawan ng
isang sasakyan. Hahayaan ang mga mag-aaral na
magbigay kanilang opinyon tungkol dito.
Isasaayos ng mga mag-aaral ang mga larawan
ayon sa pagkakabuo ng produkto. Gagawan nila
ito ng maikling istorya.
Isasaayos ng mag-aaral ang mga jumbled
letters ng salitang PRODUKSYON. Hihingin sa
mga mag-aaral ang mga konseptong nabuo
kaugnay ng isinaayos na salita. Buuo ang magaaral ng kahulugan nito.
Ipakikilala sa mga mag-aaral ang mga konsepto
ng input at output.
Input – Mga salik na ginamit sa pagbuo ng
produkto
w. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa
Bagong Aralin
Pag-uulat ng mga mag-aaral tungkol sa mga
napapanahong kaganapan kaugnay ng
a. Politika
b. Ekonomiya at
c. Sports
Dril – Tutukuyin ng mga mag-aaral kung sa anong
salik ng produksyon kabilang ang mga bagay na
kailangan sa pagtatayo ng isang restaurant.
1. Cashier
2. Pagkain
3. Mesa
4. Ovens
5. Waiter
6. 100 sqm ng Lupa
7. Electricity
8. Manager
9. Water
10. Furnitures
Maaring gumamit ng graphic organizer (Frayer
model)para sa gawaing ito.
Pag-uulat ng mag-aaral. Upang maging masigla ang
gawain, iimpersonate ng mag-aaral ang kaniyang
paboritong newscaster.
Magpapanuod sa mga mag-aaral ng isang video
kaugnay ng One Town – One Product na programa ng
pamahalaan.
Ipapakita ang isang slideshow ng Forbes Richest Men
in the Philippines
Gabay na Tanong:
1. Ano ang layunin ng One Town – One Product
Program batay sa napanuod na video?
2. Ano ang kahalagahan ng ganitong programa
ng pamahalaan?
Palalawakin at pagtitibayin ng mga mag-aaral ang
nabuo nilang kaalaman ukol sa produksyon at mga
salik nito.
Bakit mahalaga ang bawat salik sa tagumpay ng
produksyon?
Gabay na Tanong:
Saang larangan nakilala ang itinuturing na
pinakamayayaman sa Pilipinas?
Maglilista ang mga mag-aaral ng mga negosyong
matatagpuan nila sa kanilang lugar. Papangkatin nila
ito batay sa laki at bilang ng nagmamay-ari. Tutukuyin
ang uri ng negosyo na pinakamarami sa listahan.
Output – produktong nabuo
x. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto
Hahatiin ang klase sa apat na pangkat. Bawat
pangkat ay bibigyan ng taskcard bilang gabay sa
pagbuo ng isang malikhaing presentasyon
tungkol sa mga salik ng produksyon. Mayroon
10-15 minutong paghahanda ang bawat
grupo.Matapos nito, ilalahad ang presentasyon
ng bawat pangkat.
Isasagawa ang Gawain 8 – News Analysis, pp. 81-82
– Modyul para sa Mag-aaral
Pangkat I
Lupa (Photo Gallery) PangkatII
Paggawa (Puppet Show) Pangkat III
Kapital (Economic Poster) Pangkat IV
Entrepreneurship (Visual and Word Bubbles)
y. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
bagong karanasan
-
z. Paglinang sa
kabihasaan
(Formative
Assessment)
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang papel na ginagampanan ng
bawat salik ng produksyon?
2. Paano nakakaapekto ang bawat salik sa
tagumpay ng produksyon?
3. Bakit may mga bansa na umaasa sa
produksyon ng ibang bansa?
*Rubric paras sa Presentasyon
Pamantayan Deskripsyon Puntos
Nilalaman
Naipakita
10
ang paksang puntos
inilalahad
Paglalahad
Maayos at
5
malinaw ang puntos
Kasunod na isasagawa ang Gawain 10 – Pagbuo ng
Collage, p.83-Modyul para sa Mag-aaral.
Upang mas maging kawili-wili maaring lapatan ng
bawat pangkat ng rap, fliptop, tula o kanta sa
paglalahad ng collage.
1. Para sa Gawain 8, sagutan ang mga
pamprosesong tanong p. 82 ng Modyul para
sa Mag-aaral
2. At para sa Gawain 10 – gamitin ang rubric sa
pagmamarka ng collage p. 83 ng Modyul para
sa Mag-aaral
Pangkatang Gawain – Maghahanda ang bawat pangkat
(expert group) ng presentasyon tungkol sa
Organisasyon ng Negosyo. Mahalagang tukuyin ang
bawat organisasyon ayon sa bilang ng nagmamay-ari,
katangian at tungkulin nito. Mayroong 10-15
minutong paghahanda para dito. Matapos,
maglalahad ang bawat pangkat ng kanilang nabuong
presentasyon.
Pangkat I – Sole Proprietorship
Pangkat II – Partnership
Pangkat III – Corporation
Pangkat IV - Cooperative
Isasagawa naman ng bawat home group ang Gawain 4
– Tsart ng Kalakasan at Kahinaan (p.89, Modyul ng
Mag-aaral).
Upang higit na matukoy ng mga mag-aaral ang
kahinaan at kalakasaan, ibabatay ang mga inaasahang
sagot sa:
(a) Pag-uumpisa ng negosyo
(b) Responsibilidad ng may-ari
(c) Paglikom ng puhunan
(d) Bilis ng pag-unlad
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang katangian at tungkulin na
ginagampanan ng bawat organisasyon ng
negosyo?
2. Paano nakakaapekto ang kahinaan at
kalakasan ng isang negosyo sa tagumpay nito?
3. Bakit mahalaga na magpag-aralan ang
organisasyon ng negosyo na nais pasukin ng
isang entrepreneur?
*Rubric para sa Malikhaing Presentasyon
*Rubric para sa pangkatang gawain at ulat
Pamantayan
Deskripsyon
Puntos
Nilalaman
Wasto ang
10 puntos
impormasyon
Kagalingan
Kagamitan
KABUUAN
aa. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-araw
na buhay
bb. Paglalahat ng aralin
cc. Pagtataya ng aralin
presentasyon
Kahusayan sa
pagbuo ng
presentasyon
Gumamit na
angkop na
props, visual
atbp.
5
puntos
Paglalahad
5
puntos
Kagamitan
25
puntos
Sa pamamagitan ng isang slideshow,
ipapakita sa mga mag-aaral ang transisyon ng
Dasmariñas bilang isang lungsod.
Mga Gabay na tanong:
1. Sa aling produkto o serbisyo dapat
magtuon ng espesyalisasyon ang
Dasmariñas City?Pangatwiranan
2. Bilang mag-aaral, paano kayo
naghahanda bilang bahagi ng
maunlad na produksyon ng
Dasmariñas?
Ang paglinang sa mga salik ng produksyon ay
pagtugon sa pangunahing pangangailangan ng
tao.
Piliin ang titik ng tamang sagot.
1.Tumutukoy ito sa salik na dulot ng kalikasan.
a. Lupa
b. Paggawa
c. Kapital
d. Entrepreneurship
2.Aling salik ang tumutukoy sa kakayahan ng tao
sa produksyon ng kalakal o serbisyo?
a. Lupa
b. Paggawa
at nakapaloob
ang paksang
aralin
May kahusayan
maayos at
malinaw ang
presentasyon
Gumamit ng
kagamitang
biswal at iba
pang kaugnay
na gamit sa
pag-uulat
5 puntos
10 puntos
Sasagutin ng mga mag-aaral ang sitwasyon Sa buwan na walang pasok sa paaralan, paano mo
gagamitin ang oras mo upang ikaw ay maging
produktibo?
KABUUAN
25 puntos
Sasagutin ng mga mag-aaral ang sitwasyon –
Kung magtatayo ka ng negosyo sa inyong
pamayanan, ano sa tingin mo ang pinakamainam na
itayo at simulan? Bakit?
Bakit mahalaga na pagyamanin ang bawat salik ng
produksyon?
Ang bawat organisasyon ng negosyo ay may katangian
at tungkuling ginagampanan.
Isulat ang TAMA kung wasto ang ipinapahayag ng
bawat pangungusap at MALI kung di-wasto.
1. Ang produksyon ay nagbibigay katuparan sa
pangangailangan ng tao.
2. Ang paglinang ng mga salik ng produksyon ay
kaugnay ng mas maunlad na produksyon.
3. Ang pangingibang-bansa ng mga Filipino ay
may positibong epekto sa direktang
produksyon ng bansa.
4. Ang pamahalaan ay may mahalagang papel
Isulat ang FACT kung tama ang bawat pagungusap at
BLUFF kung hindi.
1. Ang sole-proprietorship ay pananagutan sa
negosyo ng isang tao lamang.
2. Pare-pareho ang proseso ng pagtatatag ng
bawat organisasyon ng negosyo.
3. Ang desisyon ng sosyohan ay nakabatay sa
nakapagkasunduan ng partners.
4. Ang korporasyon ay maaring magkaroon ng
sangay sa iba’t ibang bansa.
c. Kapital
d. Entrepreneurship
3.Tagapag-uganay ng mga ibang salik ng
produksyon upang makabuo ng produkto at
serbisyo.
a. Corporate shareholders
b. Entreprenyur
c. Lokal na pamahalaaan
d. Manager
4.Aling salik ng produksyon ang traktora?
a. Lupa
b. Paggawa
c. Kapital
d. Entrepreneurship
5.Alin ang hindi maitututring salik ng Lupa?
a. deposito ng bakal
b. hydroelectric dam
c. reserba ng langis
d. dalawang libong hektarya ng
lupa
sa pagsulong ng produksyon ng bansa.
5. Higit na mababa ang presyo ng mga produkto
nililikha sa loob ng bansa.
Pag-aralan ang mga Organisasyon ng Negosyo
Gabay na Tanong:
a. Ano ang mga katangian ng iba’t ibang uri ng
organisasyon ng negosyo?
5. Ang tagumpay ng negosyo ay nakabatay sa
laki ng puhunan at miyembro nito.
dd. Takdang aralin
Kasunduan:
1. Gumupit ng mga larawan ng iba’t ibang
salik ng produksyon.
2. Magdala ng mga art materials para sa
gawain.
Kasunduan:
Maghanda para sa review test - Aralin 1-6
XIV.
MGA TALA
XV.
PAGNINILAY
1. Popcorn Share1. GlobalCavite’schannel.2012.One Town One
1. PHTV.2016. Top 5 Richest People in the
https://ww2.kqed.org/mindshift/2016/
Product of Cavite.
Philippines – Updated
03/03/20-strategies-for-motivatinghttps://www.youtube.com/watch?v=IZye6ifY
2016.https://www.youtube.com/watch?v=aEq
reluctant-learners
yyk
e1Y0zqog
2. The Jigsaw
2. Iangkop ang slideshow para sa
2. Blank Frayer Model Template.
Classroom.https://www.jigsaw.org/
lokalisasyon ng gawain, maari itong
https://www.pinterest.com/pin/5227694692
26032581/
gawin sa powerpoint o movie maker.
3. Gumawa ng task cards para sa
pangkatang gawain.
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan? Ano pang tulong
ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa
iyo sa inyong pagkikita.
o. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
p. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
q. Nakatulong ba ang
remedial?
r.
Bilang ng mga magaaral na
magpapatuloy sa
remediation
s. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
t. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon na tulong
ng aking
punongguro at
superbisor?
u. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Inihanda ni:
G. JESE M. BERNARDO
Guro
Inaprobahan ni:
GNG. ZENAIDA L. PRESTOSA
Punong Guro
Download