Uploaded by Jay Caingcoy

Week 1

advertisement
Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap
C. Kasanayan sa Pagkatuto
Paaralan: CAGBAYANG INTEGRATED SCHOOL
Guro: JAY F. CAINGCOY
Petsa:
Petsa:NOVEMBER 06-10, 2023 (WEEK1)
UNANG ARAW
IKALAWANG ARAW
Antas: GRADE 7-BANGUS
Asignatura: ARALING PANLIPUNAN 7
Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
IKATLONG ARAW
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
Napapahalagahan ang mga kaisipang Asyano, Nasusuri ang paghubog, pag-unlad at
Nakakabuo ng mga kongklusyon hinggil sa
pilosopiya at relihiyon na nagbigay-daan sa
kalikasan ng mga mga pamayanan at estado. kalagayan, pamumuhay at development ng
paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at AP7KSA-IIa-1.1
mga sinaunang pamayanan. AP7KSA-IIa-1.2
sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano.
AP7KSA-IIa-j-1
II. NILALAMAN
A. Paghubog ng Sinaunang Kabihasnan sa Asya
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
1. Kalagayan, pamumuhay, at development
ng mga sinaunang pamayanan ( ebolusyong
kultural)
1. Kalagayan, pamumuhay, at development
ng mga sinaunang pamayanan ( ebolusyong
kultural)
1. Kalagayan, pamumuhay, at development ng
mga sinaunang pamayanan ( ebolusyong
kultural)
Manual ng Guro, pahina 30 - 35
Pahina 30 - 35
Pahina 30 - 35
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Magaaral
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Pahina: 116 -126
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Pahina: 110 - 111
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Pahina: 110 - 111
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina : 144 -153
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House,Inc.
Sulyap sa Kasaysayan ng Asya:
Pahina: 77 – 82
Michael M. Mercado
St. Bernadeth Publishing House Corporation
www. Youtube.com
Sulyap sa Kasaysayan ng Asya:
Pahina: 77 – 82
Michael M. Mercado
St. Bernadeth Publishing House Corporation
www.slideshare.com
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN
Mga Larawan, Mapa ng Asya, Cartolina Strip
Mga Larawan, Mapa ng Asya, Cartolina Strip
Tv at laptop
Mga Larawan Laptop at Tv
Balitaan
Paglalahad ng balita sa larangan ng mga
sumusunod:
1. Pulitika at relihiyon
Idikit ang kartolina strip sa mapa ng Asya na
may nakasulat na iba’t-ibang wika ng bawat
bansa.
1. Mandarin
2. Japanese
3. Korean
4. Filipino
5. Bahasa
Pagbuo ng larawang ginawang puzzle tungkol
sa relihiyon, kaisipang Asyano at paniniwala.
Pag-uulat tungkol sa mga makabagong
inbensyon na makatutulong sapamumuhay
ng tao.
Punan ang mga nawawalang Titik.
1. C_ _ra_a_t_n
2. _al_ _h
3. _en o_ _r_w_ss
4. S_n Of H_ _ ven
5. M_n_ _te of _ea_en
Mag-ulat ukol sa mga mauunlad na syudad na
matatagpuan sa Asya.
Pagpapakita ng isang Video Presentation
tungkol sa pag-unlad ng tao ayon sa kanilang
pamumuhay at kagamitan.
Pagpapakita ng larawan ng mga tao na nasa
iba’t-ibang estado. Iayos ito ayon sa kanilang
pag-unlad at kasanayan. (Mga taong
bato,taong nagsasaka sa simpleng paraan at
kagamitan,taong nagtatayo ng mga kabahayan
sa nayon at mga taong naniniarahan sa mga
lungsod.)
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin
Pagtatanong sa mga mag-aaral ng kaugnayan
ng nabuong puzzle sa paksang ebolusyong
kultural. Subuking alamin ang mga
konseptong nakapaloob sa larawang nabuo.
1. Anu-ano ang mga ipinakitang pag-unlad ng
tao sa kanilang pamumuhay?
2. Paano ang naging paraan ng pamumuhay
ng tao noon?
d. Pagtalakay ng Bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 1
Gawain 10: MAGTALA TAYO,
Modyul ng mga mag-aaral, pahina: 116
Gawain 7: PANA-PANAHON (Gumamit ng
Rubrics sa pagmamarka)
Modyul ng mag-aaral, pahina: 116
1. Ano ang kaugnayan ng mga larawang
ipinakita sa paksa?
2. May napansin ba kayong pagbabago sa
larawan? Anu-ano ang mga napuna ninyo na
pagbabago?
Pagkumpleto ng TSART
a. Balik-Aral
b.
Paghahabi sa Layunin ng Aralin
Drill
Magbanggit ng mga katangian na
maglalarawan sa mga sumusunod na salita:
1. Paleolitiko
2. Mesolitiko
3. Neolitiko
4. Metal
Ikumpara ang pamumuhay ng mga sinaunang
tao sa iba’t-ibang panahon.
Paleo- Meso- Neo- Melitiko
litiko
litiko tal
a. Uri ng
kasangkapan
b. Paraan ng
pagkuha ng
pagkain
c. Bagong
kasangkapan
d. Iba pang
gawain
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong karanasan # 2
Isakatuparan ang PANGKATANG GAWAIN
Modyul ng mag-aaral, pahina: 117
Pagsagot ng LADDER WEB ,
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 111
f.
Anu-ano ang mga paniniwala at kaisipang
Asyano ang uminog sa relihiyon at pinuno?
Paano ipinakita ang pag-unlad ng bawat
panahon sa pamumuhay ng mga tao?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay
Sa inyong lugar, anong kaisipang Asyano ang
nakaimpluwensya sa pagpili ng inyong
pinuno?
h. Paglalahat ng aralin
Paano isinasabuhay ng mga Asyano ang mga
Pilosopiya, Relihiyon at kaisipang umiral sa
Sinaunang Kabihasnan?
Gumawa ng Slogan na nagpapakita ng
pagpapahalaga sa Pilosopiya, relihon at
kaisipang Asyano.(Gumamit ng Rubrics sa
pagbibigay ng marka sa ginawa ng mag-aaral)
Gabay na Tanong:
1. Isa-isahin ang iba’t-ibang katangian ng pagunlad ng pamumuhay ng tao.
2. Magdala ng kagamitan sa pagguhit
Para sa iyo, ano ang pinakamahalagang
katangian ang taglay ng tao kung kaya’t
patuloy ang pag-unlad ng kanyang
pamumuhay? Ipaliwanag
Anu-anong mga kasangkapan nalikha ng mga
sinaunang pamayanan at estado na naging
kapakipakinabang sa tao?
Gumuhit ng mga kasangkapan na
nagpapakita ng pag-unlad ng pamumuhay ng
mga pamayanan at estado? .(Gumamit ng
Rubrics sa pagbibigay ng marka sa ginawa ng
mag-aaral)
Gabay na Tanong:
1. Pag-aralan ang iba’t-ibang katangian ng
mga panahon ng pag-unlad ng sinaunang
pamayanan sa Asya.
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba
Modyul ng mag-aaraL, Pahina 110 – 111
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 110 - 111
Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment)
i.
Pagtataya ng aralin
j.
Karagdagang Gawain para sa Takdangaralin at Remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
Maikling DULA (Gumamit ng Rubrics sa
pagmamarka)
Pangkatin ang klase sa apat at gumawa ng
maikling dula na nagpapakita sa mga
sumusunod na pamayanan: Paleolitiko,
Mesolitiko, Neolitiko, at Metal
Naniniwala ka ba na patuloy ang pag-unlad ng
pamumuhay ng mga tao sa kasalukuyan?
Pangatwiranan?
Sa inyong tahanan, anong mga bagay ang
sumisimbolo sa naging pagbabago sa paraan
ng pamumuhay at kagamitan ng tao?
Ano ang iyong nabuong konklusyon ukol sa
pamumuhay at debelopment ng mga
sinaunang pamayanan sa Asya? Ipaliwanag?
Gumawa ng poster na nagpapakita ng
Kalagayan, pamumuhay, at development ng
mga sinaunang pamayanan (ebolusyong
kultural). (Gumamit ng Rubrics sa pagbibigay
ng marka sa ginawa ng mag-aaral)
Gabay na Tanong:
1. Alamin ang kahulugan at katangian ng
Kabihasnan at Sibilisasyon.
2. Magdala ng mga kagamitan sa pagguhit.
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 105 - 107
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Inihanda ni:
JAY F. CAINGCOY
Guro
Iniwasto ni:
JOHN MICHAEL C. JALAYAJAY
Pangulong Guro
Download