Uploaded by Celedonio Borricano Jr.

DLL-NOV-15-17

advertisement
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION
Region IV-CALABARZON
Division of Rizal
TAGUMPAY NATIONAL HIGH SCHOOL
Tagumpay, San Jose Rodriguez Rizal 1860
Tel. 638-4738 / 292-1572 / 0949-3732222 | Email: tagumpaynhs.308114@deped.gov.ph
Daily Lesson Log in Araling Panlipunan 7 using 4A’s
DAILY
LESSON LOG
I. LAYUNIN
School
Teacher
Teaching Dates and Time
Grade Level
Learning Area
Tagumpay National High School
Angel Love P. Paderes
Nobyembre 15-17,2023
MIYERKULES
Nobyembre 15,2023
Quarter
HUWEBES
Nobyembre 16, 2023
8
Araling Panlipunan
2
BIYERNES
Nobyembre 17, 2023
a.
Pamantayang
Pangnilalaman
Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasiko at Transisyunal na Panahon sa pagkabuo at
pagkahubog ng pagkakakilanlan ng mga bansa at rehiyon sa daigdig.
b.
Pamantayan sa Pagganap
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at pagpapahalaga sa mga natatanging kontribusyon ng
Klasiko at Transisyunal na Panahon na nagkaroon ng malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa kasalukuyan.
Nasusuri ang kabihasnang klasiko ng Greece- AP8DKT-IIa-b-2
c.
Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkatuto
(MELC)
Mga layunin ng aralin:
1. Natatalakay ang mga pangyayari na naghubog sa kabihasnang Klasiko ng Greece.
2. ·Nasusuri ang pagkakaiba at pagkakatulad ng Sparta at Athens sa pulitika, ekonomiya, at sosyal na aspeto ng lipunan.
3. Napahahalagahan ang mga ambag ng kabihasnang Klasiko ng Greece.
II. NILALAMAN
a. Paksa
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
Ang Klasikal na Greece: Mga Polis,Ang Athens, at Ang Sparta
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
:pangmag-aaral
3. Mga pahina : sa teksbuk
4. Mga karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga kagamitang
panturo para sa Gawain sa
pagpapaunlad at pakikipagpalihan
(Teacher’s Guide) Pahina: 51-54
(Teacher’s Guide) Pahina: 51-54
(Teacher’s Guide) Pahina: 51-54
Modyul ng Mag-aaral: Pahina 101-104
Batayang aklat sa araling panlipunan pahina:
Kayamanan: Kasaysayan ng Daigdig
Modyul ng Mag-aaral: Pahina 101-104
Links:
Manila paper,mga larawan, at Powerpoint presentation
Batayang aklat sa araling panlipunan :
Kayamanan: Kasaysayan ng Daigdig
Modyul ng Mag-aaral: Pahina 101-104
Batayang aklat sa araling panlipunan
pahina:Kayamanan: Kasaysayan ng Daigdig
Links:
Links:
Mga Larawan, video presentation at Prezi
presentation
Manila Paper at Powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
Gawaing Pang-araw-araw
● Panalangin
● Pagtatala ng liban sa klase
● Historyahan
A. Panimula
Gawain 1: Paste it
Hahatiin sa dalawang pangkat ang klase. paunahan
ang dalawang grupo na maidikit ang hawak nilang
salita na may kaugnayan sa kabihasnang Minoan at
Mycenaean.
Mga Gabay na Tanong:
1. Ano-ano ang mga salita na naidikit sa
pisara?
2. Bakit sa iyong palagay ay nararapat ang
mga salita na iyong nilagay sa mga
kabihasnan?
3. Sa paanong paraan mo naipagkumpara ang
dalawang kabihasnan?
Gawain 2:
Panuto : Pictionary
Mula sa mga larawan, hulaan kung ano ang partikular na
B.
Pagpapaunlad
salita ang ipinapahayag sa tema ng mga larawan.
Mga Pamprosesong tanong:
Gawaing Pang-araw-araw
● Panalangin
● Pagtatala ng liban sa klase
● Historyahan
Gawaing Pang-araw-araw
● Panalangin
● Pagtatala ng liban sa klase
● Tsismisaysayan
Gawain 1:
Ang guro ay magsasagawa ng assessment ukol sa
competency na natapos.
Gawain 1: Balik-Aral
Magtanong sa mag-aaral ng mga bagay na
tumatak sa kanya tungkol sa talakayan kahapon.
Gawain 2: Red Flag at Green Flag
Itaas ang Green Eco-bag kung ang
pangungusap at tumutukoy sa Athens at Red
Eco-Bag kung ito ay tumutukoy sa Sparta.
1. Pinagmulan ng Demokrasya.
N/A
1.
2.
3.
Ano ang pinagkaiba ng dalawang larawan?
Bakit kaya magkaiba sila ng wangis at
kasuotan?
Paano nagkaroon ng pagkakaiba ang
Athens at Sparta?
Paalala: Sa bahaging ito,i-aangkla ang talakayan.
2. Hindi ito napapalibutan ng matataas na
pader.
3. Ang kanilang lipunan ay hinati sa tatlong
pangkat.
4. Ang mambabatas sa lugar na ito ay
tinatawag na solon.
5. Mas nangingibabaw sa kanila ang
kulturang militar.
Pagtatalakay sa Polis at Dalawang City- States
Ang mga Polis
- Lungsod-estado o polis ay hango ang
salitang may kinalaman sa pulisya,
politika at politico.
Sparta
- Itiniatag ng mga Dorian sa Peloponnesus
na nasa timog na bahagi ng tangway ng
Greece. Ang naging pangunahing mithiin
ng lungsod-estado ng Sparta ay
magkaroon ng kalalakihan at kababaihan
na walang kinatatakutan at may malakas
na pangangatawan.
Athens
- Ang Athens ay pinamumunuan ng mga
Tyrant na noon ay nangangahulugang
mga pinunong nagsusulong ng Karapatan
ng karaniwang tao at aaayos na
pamahalaan.
Gawain 3: Brainstorming
(Itanong sa mag-aaral)
1. Ano ba ang Polis o City- States?
C.
Pagpapalihan
2. May kinalaman kaya ito kung bakit maunlad
ang Greece?
3. Sa iyong palagay,paano maituturing na
maunlad ang isang lungsod?
Gawain 3: Debate
Hahatiin sa dalawang grupo ang klase. Isa ay
para sa Athens at isa naman sa Sparta.
“Sinong lungsod-estado ang nakaaangat”
Gawain 2 :N/A
Mga Gabay na Tanong
1. Ano ang kalahagahan ng mga polis
o lungsod estado sa Greece?
2. Bakit nakaaapekto ang uri ng
pamahalaan sa mga lungsod-estado
sa kultura at pamumuhay ng mga
Griyego?
3. Paano umunlad ang lungsod-estado
Athens at Sparta?
Gawain 4:
1. Sa anong aspeto nagkakatulad at nagkakaiba
ang lungsod-estado ng Athens at Sparta?
Gawain 4:
1. Ano-ano kaya ang bumubuo sa isang
maunlad na bansa?
2. Paano matatawag na maunlad ang isang
bansa?
2. “Bilang isang mag-aaral, paano mo
mapahahalagahan ang mga batas at
Karapatan mo bilang isang tao?”
D.
Paglalapat
Tama o Mali
Panuto: Ilagay ang salitang TAMA kung ang pahayag ay
katotohanan, MALI naman kung hindi.
1. Ang Sparta ay pamayanan ng mga
madirigma.
2. Isa sa mga tradisyon sa Sparta ay lahat
ng mga bata malakas man ay mahina ay
hinahayaang lumaki upang maging
mandirigma.
3. Tinatawag na Polis ang mga lungsodestado sa Greece
4. Si Draco, isang tagapagbatas na nagmula
sa Athens ay ang gumawa ng Draconian
Code.
5. Ang acropolis ay ang pinakamataas na na
lugar sa mga lungsod-estado kung saan
itinayo ng mga Greek ang kanilang mga
templo
Gawain 4: N/A
Mga Inaasahang Sagot:
1. TAMA
2. MALI
3. TAMA
4. TAMA
5. TAMA
E.
Kasunduan / Takdang
Aralin
Gawain 5:
Panuto: Sumulat ng repleksiyon tungkol sa pagkakaiba ng
Athens at Sparta.
Gawain 5: Magsaliksik sa internet ng mga naging
digmaan sa Greece.
Gawain 5: N/A
Gawain pantahanan
Magprint ng larawan na nagpapakita ng mga naging ambag ng Athens at Sparta sa kasalukuyang panahon, at ibahagi ito sa klase.
Mga Tala
Prepared by:
ANGEL LOVE P. PADERES
Student Teacher
Checked and Verified by:
CELEDONIO B. BORRICANO, JR. EDD
Cooperating Teacher / Teacher III
Download