Uploaded by Marinella Gutierrez

COT-FILIPINO 1 Q1 W8

advertisement
GRADE 1
DAILY LESSON
PLAN
I.
School
Teacher
Date
VILLA AGLIPAY CENTRAL ELEM. SCHOOL
FELY A. SIGUA
OCT. 16, 2023
Grade Level
Learning Area
Quarter
Unang Baitang
Filipino
Q1- week 8
LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay…
Nakapagpapamalas ng pag-unawa sa mga salaysay at tekstong
nagbibigay ng kaalaman ayon sa antas o lebel
B. Pamantayan
Pagganap
Ang mag-aaral ay….
sa
C. Mga Kasanayan
sa
Pagkatuto
(Isulat ang code
sa bawat
kasanayan)
II.
NILALAMAN
(Subject Matter)
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula
sa LRDMS
B.
Iba
pang
Kagamitang
Panturo
III.
PAMAMARAAN
Nauunawaan at napahahalagahan ang mga salaysay at mga
tekstong nagbibigay ng kaalaman ayon sa antas o lebel.
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagbibigay ng
pangalan ng tao, lugar, hayop, bagay at pangyayari. MELC #8
Paggamit nang Wasto sa Pangngalan sa Pagbibigay ng Pangalan ng
Tao, Lugar, Hayop, Bagay at Pangyayari.
Powerpoint presentation, mga larawan, mga realia, mahiwagang
kahon, plaskard, tarpapel
MELC # 8
Powerpoint presentation, mga larawan, mga realia, basket, kuwento,
awit
A. Balik –Aral sa
nakaraang Aralin o
pasimula sa
bagong aralin
(Drill/Review/
Unlocking of
difficulties)
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
(Motivation)
Ipaawit sa mga mag-aaral ang awiting Alpabetong Filipino
Magpakita ng plaskard ng mga letra ng alpabeto. Tumawag ng mga
bata at hayaang bigkasin ng malakas ang tunog ng bawat letra.
C. Pag- uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
(Presentation)
Laro: Kagrupo mo Hanapin mo
Ngayon ay papangkatin natin ang mga larawan o bagay na
nakuha ninyo sa mahiwagang kahon.
Magsama sama ang mga batang nakakuha ng larawan ng tao,
bagay, hayop, lugar o pangyayari.
Magpakita ng isang kahon. Ang aking kahon ay mahiwaga dahil
marami itong laman na iba-iba.
Nais ba ninyong kumuha ng isang bagay na nasa aking kahon ?
Bigyan ng pagkakataon ang mga mag-aaral na makakukuha ng
isang bagay o larawan na nasa loob ng kahon.
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
No I (Modeling)
Ipaskil natin ang mga larawan na inyong nakuha nang pangkatan.
E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
No. 2.
(Guided Practice)
Bigyang pagkakataon ang mga bata na masabi ang mga pangalan
ng larawan ng tao, bagay, hayop, lugar o pangyayari.
F. Paglilinang sa
Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment
( Independent Practice
)
Laro : Buuin mo (puzzle )
Pangkatin ang mga mag-aaral. Bawat pangkat ay bibigyan ng puzzle
ng larawan ng tao, bagay, hayop, lugar o pangyayari. Ang unang
makabuo ay pupunta sa pisara at idikit ito. Sasabihin kung ito at tao,
bagay, hayop, lugar o pangyayari.
G.Paglalapat ng aralin
sa pang araw araw
na buhay
Ano-ano ang inyong naramdaman habang kayo ay naglalaro?
Anong katangian dapat ang taglayin ng bawat isa para matapos ang
pangkatang gawain sa takdang oras ?
Ano ang tawag natin sa mga ito ?
Pangngalan ay tumutukoy sa ngalan ng tao bagay hayop, lugar o
pangyayari.
Mag-isip ng pangalan ng tao, bagay, hayop, lugar o pangyayari.
(Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin
Ang pangngalan ay tumutukoy sa ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar
o pangyayari.
(Generalization)
IV.Pagtataya ng Aralin
Isulat ang tao, bagay, hayop, lugar o pangyayari sa larawan na
makikita sa ibaba.
1.
__________
2.
____________
3.
____________
IV.
Karagdagang
gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
4.
____________
5.
_______________
Gumuhit o gumupit ng larawan ng tao, bagay, hayop, lugar o
pangyayari. Ilagay sa kuwaderno sa Filipino.
Prepared by:
FELY A. SIGUA
Checked by:
LEONOR R. SIGUA
MT-I
Noted:
ROGELIO B. AGUNDAY JR. EdD
Principal II
Download