Uploaded by Jayza Justiniana

FILIPINO 1 Q2 Week 1

advertisement
School: SALAPAN INTEGRATED SCHOOL
Teacher: JAYZA O. JUSTINIANA
Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 6-10, 2023 (WEEK 1)
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Lunes
I. LAYUNIN
Martes
Miyerkules
Grade Level: I
Learning Area: FILIPINO
Quarter: 2nd QUARTER
Huwebes
Biyernes
Nakatutugon sa sariling pangalan;
Nakapagbibigay ng impormasyon
tungkol sa sarili
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Natatanopng at nasasagot ang
“Ano ang pngalan mo?”
Nasasabi at naipapalakpak nang
papantig ang pangalan.
Nasasagot ang tanong na “Ilang
taon ka na?”
Nasasagot ang tanong na “Saan
ka nakatira?”
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas aang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at
damdamin.
Nauunawaan ang ugnayan ng
simbolo at ng mga tunog.
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Naipamamalas ang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at
damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap
Nauunawaan ng mga mag-aaral
ang pasalita at di- pasalitang
paraan ng pagpapahayag ay
nakatutugon ng naayon.
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at damdamin.
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at
damdamin.
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at damdamin.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng
sarili. F1WG-IIa-1
Nakakamit ng mga mag-aaral ang
kasanayan sa mabuting pagbasa
at pagsulat upang maipahayag at
maiugnay ang sariling ideya,
damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto
ayon sa kanilang antas at
kaugnay ng kanilang kultura.
Nabibilang ang pantig sa isang
salita. F1KP-IIc-2
F1F-0-j-2Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/reaksy
on nang may wastong tono, diin,
bilis, antala at intonasyon
F1WG-IIa-1Nagagamit ang
magalang na pananalita sa
angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng sarili
F1F-0-j-2
Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/
damdamin/reaksyon nang may
wastong tono, diin, bilis, antala
at intonasyon.
F1WG-IIa-1
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng
sarili.
F1F-0-j-2
Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/reaksy
on nang may wastong tono, diin,
bilis, antala at intonasyon
F1WG-IIa-1
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng sarili
Pagpalakpaksa Pangalan
Pagsagot sa tanong na:
Ilang taon ka na?
Pagpapakilala sa Sarili
Pagpapakilala sa sarili
II.
Nilalaman
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
Ako at ang Aking Pamilya
Ano ang pangalan mo?
1.
Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Basahin ang pangalang ng ilang
piling mga bata.
Ipaawit muli ang”Sino ang
kaibigan mo?
Paano kayo sumasagot sa tanong
na Ano ang pangalan mo?
Ano ang itinatawag sa atin ng
ating mga kakilala o kasapi ng
pamilya?
Tumawag ng isang bata at ipasabi
muli ang kaniyang pangalan.
Alam nyo ba kung kalian ang
inyong kaarawan?
C.
Bawat isa sa atin ay may
pangalan.
Ipakikilala ng guro ang kanyang
sarili
Ngayon hayaan ang mga bata
na ipakilala ang kanilang sarili.
Bigyan pagkakataon ang bawat
isa
Ako si ____________________
Ipabigkas sa mga bata ang
pangalan ng mag – aaral na
nagpakilala.
Bawat isa sa atin ay may
tinatawag na kaarawan…Ito ang
araw kung kalian tayo isinilang…
Siya si Armando.
Ipalakpak natin ang pangaln ni
Armando para bilangin ang
pantig na bumubuo dito.
( Magbigay pa ng iba pang
pangalan ng mga bata )
Taon-taon tayo ay nagdiriwang
ng ating kaarawan.
Alam nyo ba kung ilang taon na
kayo?
Ituro sa mga bata na ang sagot sa
tanong na “Ilang taon ka na?” ay
“___ taong gulang ako.”
Magbigay ng ilang halimbawa.
Tawagin ang ilang mga bata
upang subukang sabihin ito.
Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E.
Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Bumunot sa kahon na
naglalaman ng pangalan ng mga
bata. Ang mabunot na pangalan
ay kailangang kumpletuhin ang :”
Ako ay __ taong gulang..
(hayaang tumawag ulit ang bata
gamit ang tanong na ilang taon
ka na? na sasagutin ng susunod
na bata sa parehong
pamamaraan)
K-12 Curriculum Guide Filipino
Teaching Guide
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Ilan taon ka na?
Sagutin ang tanong:
Saan ka nakatira?
Ipakita sa mga bata ang larawan
ng isang bata.
Ipakita ang isang pamayanan.
Talakayin sa bata na ang
pamayanan ay lugar kung san
naninirahan ang mga tao.
Tayo ay nabibilang sa
pamayanan ng Santulan.
Alam ninyo ba kung saan kayo
nakatira?
Ituro sa mga bata na ang sagot
sa tanong na “Saan ka
nakatira?” ay “Nakatira ako sa
___.” Magbigay ng ilang
halimbawa. Tawagin ang ilang
mga bata upang subukang
sabihin ito.
Magtanong ukol sa larawan na
ipinakita.
Gusto nyo bang makilala ang
batang nasa larawan?
Ako po si Ana Santos.
Ako po ay 6 na taong gulang.
Ako po ay nakatira sa 57 E.
Martin St. Santulan Malabon City.
Sino ang bata sa larawan?
Ilang taon na si Ana?
Saaan nakatira si Ana?
Paano ipinakilala ni Ana ang
kanyang sarili?
Kaya mo rin bang ipakilala ang
iyong sarili sa paraan na katulad
ng kay Ana?
( tumawag ng ilang piling magaaral na nais ipakilala ang
kanilang sarili )
F.
Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Sa pamamagitan ng larong
pasahan ng bola, hayaang
ipalakpakng batang mahihintuan
ng bola ang kanyang pangalan.
G. Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay
Awit:Sino ang Kaibigan mo?
H. Paglalahat ng Aralin
Sabihin ngayong araw ay
natutuhan ninyong sagutin ang
tanong na Ano ang pangalan
mo?
Talakayin ang kahalagahan ng
pagkakaroon ng pangalan.
Paano naipalakpak ang pangalan
ng bawat isa?
Tandaan:
Ang bilang ng palakpak ay ahyon
sa bilang ng pantig na bumubuo
sa bawat pangalan o salita.
Ano ang inyong napag –alaman?
I.
Mag-aaral 1:
Ano ang pangalan mo?
Isa-isahing tawagin ang
bata.Ipapantig ang pangalan sa
pamamagitan ng pagpalakpak
dito
Hatiin ang klase sa mga pangkat
na may tig-lilimang miyembro.
Bawat kasapi ng pangkat ay
sasabihin sa mga kasama ang
kaniyang edad.
Pagtataya ng Aralin
Mag-aaral 2:
Ako ay si____________
Hayaang magtanungan ang mga
bata ayon sa natutunan nila
kung pano sagutin Ang
Katanungang..
Saan ka nakatira?
Ako ay nakatira sa __________.
Ano ang inyong napag-alaman?
Ano ang inyong napag-alaman?
Humanap ng kapareha at
magtanungan gamit ang
katanungang
Saan ka nakatira?
Ating kumpletuhin ang inyong
pagkakakilanlan gamit ang mga
datos na natutunan sa mga
nakaraang araw.
Pangalan:
_______
Edad :
____________
Paaralan :
________
Tirahan :
_________
J.
Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV.
V.
Mga Tala
PAGNINILAY
Ipagawa sa mga bata ang
kanilang mga pangalan sa isang
buong papel.
Magsanay sa pagpalakpak ng iba
pang salita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
Noted by:
JAYZA O. JUSTINIANA
MA. LALAINE C. QUEDA
Teacher I
Master Teacher I
CESAR A. CAMAYRA
Principal IV
School: SALAPAN INTEGRATED SCHOOL
Teacher: SUSANA A. DELA CRUZ
Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 6-10, 2023 (WEEK 1)
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Lunes
IV. LAYUNIN
Martes
Miyerkules
Grade Level: I
Learning Area: FILIPINO
Quarter: 2nd QUARTER
Huwebes
Biyernes
Nakatutugon sa sariling pangalan;
Nakapagbibigay ng impormasyon
tungkol sa sarili
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Natatanopng at nasasagot ang
“Ano ang pngalan mo?”
Nasasabi at naipapalakpak nang
papantig ang pangalan.
Nasasagot ang tanong na “Ilang
taon ka na?”
Nasasagot ang tanong na “Saan
ka nakatira?”
D. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas aang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at
damdamin.
Nauunawaan ang ugnayan ng
simbolo at ng mga tunog.
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Naipamamalas ang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at
damdamin
E.
Nauunawaan ng mga mag-aaral
ang pasalita at di- pasalitang
paraan ng pagpapahayag ay
nakatutugon ng naayon.
Nakakamit ng mga mag-aaral ang
kasanayan sa mabuting pagbasa
at pagsulat upang maipahayag at
maiugnay ang sariling ideya,
damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto
ayon sa kanilang antas at
kaugnay ng kanilang kultura.
Nabibilang ang pantig sa isang
salita. F1KP-IIc-2
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at damdamin.
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at
damdamin.
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at damdamin.
F1F-0-j-2Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/reaksy
on nang may wastong tono, diin,
bilis, antala at intonasyon
F1WG-IIa-1Nagagamit ang
magalang na pananalita sa
angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng sarili
F1F-0-j-2
Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/
damdamin/reaksyon nang may
wastong tono, diin, bilis, antala
at intonasyon.
F1WG-IIa-1
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng
sarili.
F1F-0-j-2
Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/reaksy
on nang may wastong tono, diin,
bilis, antala at intonasyon
F1WG-IIa-1
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng sarili
Pagpalakpaksa Pangalan
Pagsagot sa tanong na:
Ilang taon ka na?
Pagpapakilala sa Sarili
Pagpapakilala sa sarili
Pamantayan sa Pagganap
F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
V.
Nilalaman
KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng
sarili. F1WG-IIa-1
Ako at ang Aking Pamilya
Ano ang pangalan mo?
5.
Mga pahina sa Gabay ng
Guro
6. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
7. Mga pahina sa Teksbuk
8. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
D. Iba pang Kagamitang Panturo
VI.
PAMAMARAAN
K. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
L. Paghahabi sa layunin ng aralin
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Basahin ang pangalang ng ilang
piling mga bata.
Ipaawit muli ang”Sino ang
kaibigan mo?
Paano kayo sumasagot sa tanong
na Ano ang pangalan mo?
Ano ang itinatawag sa atin ng
ating mga kakilala o kasapi ng
pamilya?
Tumawag ng isang bata at ipasabi
muli ang kaniyang pangalan.
Alam nyo ba kung kalian ang
inyong kaarawan?
M. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin.
Bawat isa sa atin ay may
pangalan.
Ipakikilala ng guro ang kanyang
sarili
Ngayon hayaan ang mga bata
na ipakilala ang kanilang sarili.
Bigyan pagkakataon ang bawat
isa
Ako si ____________________
Ipabigkas sa mga bata ang
pangalan ng mag – aaral na
nagpakilala.
Bawat isa sa atin ay may
tinatawag na kaarawan…Ito ang
araw kung kalian tayo isinilang…
Siya si Armando.
Ipalakpak natin ang pangaln ni
Armando para bilangin ang
pantig na bumubuo dito.
( Magbigay pa ng iba pang
pangalan ng mga bata )
Taon-taon tayo ay nagdiriwang
ng ating kaarawan.
Alam nyo ba kung ilang taon na
kayo?
Ituro sa mga bata na ang sagot sa
tanong na “Ilang taon ka na?” ay
“___ taong gulang ako.”
Magbigay ng ilang halimbawa.
Tawagin ang ilang mga bata
upang subukang sabihin ito.
N. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
O. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Bumunot sa kahon na
naglalaman ng pangalan ng mga
bata. Ang mabunot na pangalan
ay kailangang kumpletuhin ang :”
Ako ay __ taong gulang..
(hayaang tumawag ulit ang bata
gamit ang tanong na ilang taon
ka na? na sasagutin ng susunod
na bata sa parehong
pamamaraan)
K-12 Curriculum Guide Filipino
Teaching Guide
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Ilan taon ka na?
Sagutin ang tanong:
Saan ka nakatira?
Ipakita sa mga bata ang larawan
ng isang bata.
Ipakita ang isang pamayanan.
Talakayin sa bata na ang
pamayanan ay lugar kung san
naninirahan ang mga tao.
Tayo ay nabibilang sa
pamayanan ng Santulan.
Alam ninyo ba kung saan kayo
nakatira?
Ituro sa mga bata na ang sagot
sa tanong na “Saan ka
nakatira?” ay “Nakatira ako sa
___.” Magbigay ng ilang
halimbawa. Tawagin ang ilang
mga bata upang subukang
sabihin ito.
Magtanong ukol sa larawan na
ipinakita.
Gusto nyo bang makilala ang
batang nasa larawan?
Ako po si Ana Santos.
Ako po ay 6 na taong gulang.
Ako po ay nakatira sa 57 E.
Martin St. Santulan Malabon City.
Sino ang bata sa larawan?
Ilang taon na si Ana?
Saaan nakatira si Ana?
Paano ipinakilala ni Ana ang
kanyang sarili?
Kaya mo rin bang ipakilala ang
iyong sarili sa paraan na katulad
ng kay Ana?
( tumawag ng ilang piling magaaral na nais ipakilala ang
kanilang sarili )
P.
Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Sa pamamagitan ng larong
pasahan ng bola, hayaang
ipalakpakng batang mahihintuan
ng bola ang kanyang pangalan.
Q. Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay
Awit:Sino ang Kaibigan mo?
R.
Paglalahat ng Aralin
Sabihin ngayong araw ay
natutuhan ninyong sagutin ang
tanong na Ano ang pangalan
mo?
Talakayin ang kahalagahan ng
pagkakaroon ng pangalan.
Paano naipalakpak ang pangalan
ng bawat isa?
Tandaan:
Ang bilang ng palakpak ay ahyon
sa bilang ng pantig na bumubuo
sa bawat pangalan o salita.
Ano ang inyong napag –alaman?
S.
Pagtataya ng Aralin
Mag-aaral 1:
Ano ang pangalan mo?
Isa-isahing tawagin ang
bata.Ipapantig ang pangalan sa
pamamagitan ng pagpalakpak
dito
Hatiin ang klase sa mga pangkat
na may tig-lilimang miyembro.
Bawat kasapi ng pangkat ay
sasabihin sa mga kasama ang
kaniyang edad.
Mag-aaral 2:
Ako ay si____________
Hayaang magtanungan ang mga
bata ayon sa natutunan nila
kung pano sagutin Ang
Katanungang..
Saan ka nakatira?
Ako ay nakatira sa __________.
Ano ang inyong napag-alaman?
Ano ang inyong napag-alaman?
Humanap ng kapareha at
magtanungan gamit ang
katanungang
Saan ka nakatira?
Ating kumpletuhin ang inyong
pagkakakilanlan gamit ang mga
datos na natutunan sa mga
nakaraang araw.
Pangalan:
_______
Edad :
____________
Paaralan :
________
Tirahan :
_________
T.
Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
VI.
VII.
Mga Tala
PAGNINILAY
Ipagawa sa mga bata ang
kanilang mga pangalan sa isang
buong papel.
Magsanay sa pagpalakpak ng iba
pang salita.
H. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
I. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
J. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
K. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
L. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
M. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
N. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
Noted by:
SUSANA A. DELA CRUZ
MA. LALAINE C. QUEDA
Teacher IIII
Master Teacher I
CESAR A. CAMAYRA
Principal IV
School: SALAPAN INTEGRATED SCHOOL
Teacher: ROSE ANN B. ODQUIN
Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 6-10, 2023 (WEEK 1)
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Lunes
VII.
Miyerkules
Quarter: 2nd QUARTER
Huwebes
Biyernes
Nakatutugon sa sariling pangalan;
Nakapagbibigay ng impormasyon
tungkol sa sarili
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Natatanopng at nasasagot ang
“Ano ang pngalan mo?”
Nasasabi at naipapalakpak nang
papantig ang pangalan.
Nasasagot ang tanong na “Ilang
taon ka na?”
Nasasagot ang tanong na “Saan
ka nakatira?”
G. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas aang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at
damdamin.
Nauunawaan ang ugnayan ng
simbolo at ng mga tunog.
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Naipamamalas ang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at
damdamin
H. Pamantayan sa Pagganap
Nauunawaan ng mga mag-aaral
ang pasalita at di- pasalitang
paraan ng pagpapahayag ay
nakatutugon ng naayon.
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at damdamin.
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at
damdamin.
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at damdamin.
I. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng
sarili. F1WG-IIa-1
Nakakamit ng mga mag-aaral ang
kasanayan sa mabuting pagbasa
at pagsulat upang maipahayag at
maiugnay ang sariling ideya,
damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto
ayon sa kanilang antas at
kaugnay ng kanilang kultura.
Nabibilang ang pantig sa isang
salita. F1KP-IIc-2
F1F-0-j-2Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/reaksy
on nang may wastong tono, diin,
bilis, antala at intonasyon
F1WG-IIa-1Nagagamit ang
magalang na pananalita sa
angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng sarili
F1F-0-j-2
Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/
damdamin/reaksyon nang may
wastong tono, diin, bilis, antala
at intonasyon.
F1WG-IIa-1
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng
sarili.
F1F-0-j-2
Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/reaksy
on nang may wastong tono, diin,
bilis, antala at intonasyon
F1WG-IIa-1
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng sarili
Pagpalakpaksa Pangalan
Pagsagot sa tanong na:
Ilang taon ka na?
Pagpapakilala sa Sarili
Pagpapakilala sa sarili
VIII.
LAYUNIN
Martes
Grade Level: I
Learning Area: FILIPINO
Nilalaman
KAGAMITANG PANTURO
E. Sanggunian
Ako at ang Aking Pamilya
Ano ang pangalan mo?
9.
Mga pahina sa Gabay ng
Guro
10. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
11. Mga pahina sa Teksbuk
12. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
F. Iba pang Kagamitang Panturo
IX.
PAMAMARAAN
U. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
V. Paghahabi sa layunin ng aralin
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Basahin ang pangalang ng ilang
piling mga bata.
Ipaawit muli ang”Sino ang
kaibigan mo?
Paano kayo sumasagot sa tanong
na Ano ang pangalan mo?
Ano ang itinatawag sa atin ng
ating mga kakilala o kasapi ng
pamilya?
Tumawag ng isang bata at ipasabi
muli ang kaniyang pangalan.
Alam nyo ba kung kalian ang
inyong kaarawan?
W. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin.
Bawat isa sa atin ay may
pangalan.
Ipakikilala ng guro ang kanyang
sarili
Ngayon hayaan ang mga bata
na ipakilala ang kanilang sarili.
Bigyan pagkakataon ang bawat
isa
Ako si ____________________
Ipabigkas sa mga bata ang
pangalan ng mag – aaral na
nagpakilala.
Bawat isa sa atin ay may
tinatawag na kaarawan…Ito ang
araw kung kalian tayo isinilang…
Siya si Armando.
Ipalakpak natin ang pangaln ni
Armando para bilangin ang
pantig na bumubuo dito.
( Magbigay pa ng iba pang
pangalan ng mga bata )
Taon-taon tayo ay nagdiriwang
ng ating kaarawan.
Alam nyo ba kung ilang taon na
kayo?
Ituro sa mga bata na ang sagot sa
tanong na “Ilang taon ka na?” ay
“___ taong gulang ako.”
Magbigay ng ilang halimbawa.
Tawagin ang ilang mga bata
upang subukang sabihin ito.
X.
Y.
Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Bumunot sa kahon na
naglalaman ng pangalan ng mga
bata. Ang mabunot na pangalan
ay kailangang kumpletuhin ang :”
Ako ay __ taong gulang..
(hayaang tumawag ulit ang bata
gamit ang tanong na ilang taon
ka na? na sasagutin ng susunod
na bata sa parehong
pamamaraan)
K-12 Curriculum Guide Filipino
Teaching Guide
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Ilan taon ka na?
Sagutin ang tanong:
Saan ka nakatira?
Ipakita sa mga bata ang larawan
ng isang bata.
Ipakita ang isang pamayanan.
Talakayin sa bata na ang
pamayanan ay lugar kung san
naninirahan ang mga tao.
Tayo ay nabibilang sa
pamayanan ng Santulan.
Alam ninyo ba kung saan kayo
nakatira?
Ituro sa mga bata na ang sagot
sa tanong na “Saan ka
nakatira?” ay “Nakatira ako sa
___.” Magbigay ng ilang
halimbawa. Tawagin ang ilang
mga bata upang subukang
sabihin ito.
Magtanong ukol sa larawan na
ipinakita.
Gusto nyo bang makilala ang
batang nasa larawan?
Ako po si Ana Santos.
Ako po ay 6 na taong gulang.
Ako po ay nakatira sa 57 E.
Martin St. Santulan Malabon City.
Sino ang bata sa larawan?
Ilang taon na si Ana?
Saaan nakatira si Ana?
Paano ipinakilala ni Ana ang
kanyang sarili?
Kaya mo rin bang ipakilala ang
iyong sarili sa paraan na katulad
ng kay Ana?
( tumawag ng ilang piling magaaral na nais ipakilala ang
kanilang sarili )
Z.
Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Sa pamamagitan ng larong
pasahan ng bola, hayaang
ipalakpakng batang mahihintuan
ng bola ang kanyang pangalan.
AA. Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay
Awit:Sino ang Kaibigan mo?
BB. Paglalahat ng Aralin
Sabihin ngayong araw ay
natutuhan ninyong sagutin ang
tanong na Ano ang pangalan
mo?
Talakayin ang kahalagahan ng
pagkakaroon ng pangalan.
Paano naipalakpak ang pangalan
ng bawat isa?
Tandaan:
Ang bilang ng palakpak ay ahyon
sa bilang ng pantig na bumubuo
sa bawat pangalan o salita.
Ano ang inyong napag –alaman?
CC. Pagtataya ng Aralin
Mag-aaral 1:
Ano ang pangalan mo?
Isa-isahing tawagin ang
bata.Ipapantig ang pangalan sa
pamamagitan ng pagpalakpak
dito
Hatiin ang klase sa mga pangkat
na may tig-lilimang miyembro.
Bawat kasapi ng pangkat ay
sasabihin sa mga kasama ang
kaniyang edad.
Mag-aaral 2:
Ako ay si____________
Hayaang magtanungan ang mga
bata ayon sa natutunan nila
kung pano sagutin Ang
Katanungang..
Saan ka nakatira?
Ako ay nakatira sa __________.
Ano ang inyong napag-alaman?
Ano ang inyong napag-alaman?
Humanap ng kapareha at
magtanungan gamit ang
katanungang
Saan ka nakatira?
Ating kumpletuhin ang inyong
pagkakakilanlan gamit ang mga
datos na natutunan sa mga
nakaraang araw.
Pangalan:
_______
Edad :
____________
Paaralan :
________
Tirahan :
_________
DD. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
VIII.
IX.
Mga Tala
PAGNINILAY
Ipagawa sa mga bata ang
kanilang mga pangalan sa isang
buong papel.
Magsanay sa pagpalakpak ng iba
pang salita.
O. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
P. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
Q. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
R. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
S. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
T.
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
U. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
ROSE ANN B. ODQUIN
Teacher III
Noted by:
MA. LALAINE C. QUEDA
Master Teacher I
CESAR A. CAMAYRA
Principal IV
School: SALAPAN INTEGRATED SCHOOL
Teacher: CELY B. YASAY
Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 6-10, 2023 (WEEK 1)
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Lunes
X. LAYUNIN
Martes
Miyerkules
Grade Level: I
Learning Area: FILIPINO
Quarter: 2nd QUARTER
Huwebes
Biyernes
Nakatutugon sa sariling pangalan;
Nakapagbibigay ng impormasyon
tungkol sa sarili
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Natatanopng at nasasagot ang
“Ano ang pngalan mo?”
Nasasabi at naipapalakpak nang
papantig ang pangalan.
Nasasagot ang tanong na “Ilang
taon ka na?”
Nasasagot ang tanong na “Saan
ka nakatira?”
J.
Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas aang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at
damdamin.
Nauunawaan ang ugnayan ng
simbolo at ng mga tunog.
Naipamamalas ang kakayahan at
tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin
Naipamamalas ang kakayahan
at tatas sa pagsasalita at
pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan,
karanasan at
damdamin
K.
Pamantayan sa Pagganap
Nauunawaan ng mga mag-aaral
ang pasalita at di- pasalitang
paraan ng pagpapahayag ay
nakatutugon ng naayon.
Nakakamit ng mga mag-aaral ang
kasanayan sa mabuting pagbasa
at pagsulat upang maipahayag at
maiugnay ang sariling ideya,
damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto
ayon sa kanilang antas at
kaugnay ng kanilang kultura.
Nabibilang ang pantig sa isang
salita. F1KP-IIc-2
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at damdamin.
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at
damdamin.
Naipapahayag ang kakayahan sa
pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan
,karanasan at damdamin.
F1F-0-j-2Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/reaksy
on nang may wastong tono, diin,
bilis, antala at intonasyon
F1WG-IIa-1Nagagamit ang
magalang na pananalita sa
angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng sarili
F1F-0-j-2
Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/
damdamin/reaksyon nang may
wastong tono, diin, bilis, antala
at intonasyon.
F1WG-IIa-1
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng
sarili.
F1F-0-j-2
Naipapahayag ang
ideya/kaisipan/damdamin/reaksy
on nang may wastong tono, diin,
bilis, antala at intonasyon
F1WG-IIa-1
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng sarili
Pagpalakpaksa Pangalan
Pagsagot sa tanong na:
Ilang taon ka na?
Pagpapakilala sa Sarili
Pagpapakilala sa sarili
L. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
XI.
Nilalaman
KAGAMITANG PANTURO
G. Sanggunian
Nagagamit ang magalang na
pananalita sa angkop na
sitwasyon pagpapakilala ng
sarili. F1WG-IIa-1
Ako at ang Aking Pamilya
Ano ang pangalan mo?
13. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
14. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
15. Mga pahina sa Teksbuk
16. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
H. Iba pang Kagamitang Panturo
XII.
PAMAMARAAN
EE. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
FF. Paghahabi sa layunin ng aralin
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Basahin ang pangalang ng ilang
piling mga bata.
Ipaawit muli ang”Sino ang
kaibigan mo?
Paano kayo sumasagot sa tanong
na Ano ang pangalan mo?
Ano ang itinatawag sa atin ng
ating mga kakilala o kasapi ng
pamilya?
Tumawag ng isang bata at ipasabi
muli ang kaniyang pangalan.
Alam nyo ba kung kalian ang
inyong kaarawan?
GG. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin.
Bawat isa sa atin ay may
pangalan.
Ipakikilala ng guro ang kanyang
sarili
Ngayon hayaan ang mga bata
na ipakilala ang kanilang sarili.
Bigyan pagkakataon ang bawat
isa
Ako si ____________________
Ipabigkas sa mga bata ang
pangalan ng mag – aaral na
nagpakilala.
Bawat isa sa atin ay may
tinatawag na kaarawan…Ito ang
araw kung kalian tayo isinilang…
Siya si Armando.
Ipalakpak natin ang pangaln ni
Armando para bilangin ang
pantig na bumubuo dito.
( Magbigay pa ng iba pang
pangalan ng mga bata )
Taon-taon tayo ay nagdiriwang
ng ating kaarawan.
Alam nyo ba kung ilang taon na
kayo?
Ituro sa mga bata na ang sagot sa
tanong na “Ilang taon ka na?” ay
“___ taong gulang ako.”
Magbigay ng ilang halimbawa.
Tawagin ang ilang mga bata
upang subukang sabihin ito.
HH. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
II.
Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Bumunot sa kahon na
naglalaman ng pangalan ng mga
bata. Ang mabunot na pangalan
ay kailangang kumpletuhin ang :”
Ako ay __ taong gulang..
(hayaang tumawag ulit ang bata
gamit ang tanong na ilang taon
ka na? na sasagutin ng susunod
na bata sa parehong
pamamaraan)
K-12 Curriculum Guide Filipino
Teaching Guide
Gabay sa Kurikulum ng K-12
Ilan taon ka na?
Sagutin ang tanong:
Saan ka nakatira?
Ipakita sa mga bata ang larawan
ng isang bata.
Ipakita ang isang pamayanan.
Talakayin sa bata na ang
pamayanan ay lugar kung san
naninirahan ang mga tao.
Tayo ay nabibilang sa
pamayanan ng Santulan.
Alam ninyo ba kung saan kayo
nakatira?
Ituro sa mga bata na ang sagot
sa tanong na “Saan ka
nakatira?” ay “Nakatira ako sa
___.” Magbigay ng ilang
halimbawa. Tawagin ang ilang
mga bata upang subukang
sabihin ito.
Magtanong ukol sa larawan na
ipinakita.
Gusto nyo bang makilala ang
batang nasa larawan?
Ako po si Ana Santos.
Ako po ay 6 na taong gulang.
Ako po ay nakatira sa 57 E.
Martin St. Santulan Malabon City.
Sino ang bata sa larawan?
Ilang taon na si Ana?
Saaan nakatira si Ana?
Paano ipinakilala ni Ana ang
kanyang sarili?
Kaya mo rin bang ipakilala ang
iyong sarili sa paraan na katulad
ng kay Ana?
( tumawag ng ilang piling magaaral na nais ipakilala ang
kanilang sarili )
JJ. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Sa pamamagitan ng larong
pasahan ng bola, hayaang
ipalakpakng batang mahihintuan
ng bola ang kanyang pangalan.
KK. Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay
Awit:Sino ang Kaibigan mo?
LL. Paglalahat ng Aralin
Sabihin ngayong araw ay
natutuhan ninyong sagutin ang
tanong na Ano ang pangalan
mo?
Talakayin ang kahalagahan ng
pagkakaroon ng pangalan.
Paano naipalakpak ang pangalan
ng bawat isa?
Tandaan:
Ang bilang ng palakpak ay ahyon
sa bilang ng pantig na bumubuo
sa bawat pangalan o salita.
Ano ang inyong napag –alaman?
MM.
Mag-aaral 1:
Ano ang pangalan mo?
Isa-isahing tawagin ang
bata.Ipapantig ang pangalan sa
pamamagitan ng pagpalakpak
dito
Hatiin ang klase sa mga pangkat
na may tig-lilimang miyembro.
Bawat kasapi ng pangkat ay
sasabihin sa mga kasama ang
kaniyang edad.
Pagtataya ng Aralin
Mag-aaral 2:
Ako ay si____________
Hayaang magtanungan ang mga
bata ayon sa natutunan nila
kung pano sagutin Ang
Katanungang..
Saan ka nakatira?
Ako ay nakatira sa __________.
Ano ang inyong napag-alaman?
Ano ang inyong napag-alaman?
Humanap ng kapareha at
magtanungan gamit ang
katanungang
Saan ka nakatira?
Ating kumpletuhin ang inyong
pagkakakilanlan gamit ang mga
datos na natutunan sa mga
nakaraang araw.
Pangalan:
_______
Edad :
____________
Paaralan :
________
Tirahan :
_________
NN. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
X.
XI.
Mga Tala
PAGNINILAY
Ipagawa sa mga bata ang
kanilang mga pangalan sa isang
buong papel.
Magsanay sa pagpalakpak ng iba
pang salita.
V. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
W. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
X. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Y. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Z. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
AA. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
BB. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
CELY B. YASAY
Teacher II
Noted by:
MA. LALAINE C. QUEDA
Master Teacher I
CESAR A. CAMAYRA
Principal IV
Download