Uploaded by MARITES GALLARDO

Filipino DLP for 4th Grading COT

advertisement
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Del Remedio District
Division of San Pablo City
Paaralan
Guro
Petsa
Oras:
SAN MARCOS ELEMENTARY SCHOOL
MARITES G. GALLARDO
PEBRERO 19, 2020
1:00 pm – 1:50 pm MASIPAG
Antas IKAAPAT
Asignatura FILIPINO
Quarter IKAAPAT NA MARKAHAN
Kinasihan ni:
DITAS T. DIOYO
Master Teacher I
Pinagtibay ni:
EMELIA P. CRESCINI
Principal I
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
A. Paksang Aralin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panonood ng
iba’t ibang media
Napahahalagahan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng
pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan,
pagkukuwento, pagsulat ng tula at kuwento.
Naiuugnay ang sariling karanasan sa pinanood
F4PD – lb –e – 8
Basura Kid
Akda ni G. Elvin G. Luciano
Subject Integration
AP : Pangangalaga sa mga Likas na Yaman
ESP : Pangangalaga sa Kapaligiran
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Pahina 280 – 282
Pahina 175 – 182
Laptop, Projector, Chart, Rubrics Chart, Larawan
Gamit ang Whole Brain Technique upang muling balikan ang
napag – aralan kahapon.
Ano ang Pang - uri?
- Ito ang mga salitang naglalarawan sa ngalan ng tao, hayop,
bagay, lugar at pangyayari
Paghawan ng Balakid
Ihanay ang Hanay A sa Hanay B
HANAY A
____ 1. Superhero
____ 2. Chlorofluorocarbons
____ 3. Ozone Layer
____ 4. Segregate
HANAY B
a. paghihiwalay - hiwalay
b. paggamit muli sa ibang
paraan ng mga bagay na
itinuturing na basura na.
c. bahagi ng mundo na
pumipigil sa mga
ultrabiyoletang sinag sa ating
atmospera
d. nakakasirang kemikal sa
ating kapaligiran
____ 5. Recycle
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
e. Tagapagligtas
Magpakita ng mga larawan ng iba’t – ibang Superhero.
Itanong: Sino sa mga larawang ito ang pinakagusto mo?
Bakit?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad
ng bagong kasanayan #1
1. Ibigay ang mga Pamantayan sa Panood o Pakikinig ng
isang Kwento
2. Panoorin ang Video Clip (Basura Kid ni G. Elvin G. Luciano)
3. Magkaroon ng talakayan habang pinanood o pinapakinggan
ang kwento
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kanayan #2
Pangkatang Gawain
1. Ipangkat ang klase sa apat na grupo.
2. Ibigay ang gawain sa bawat pangkat.
Unang Pangkat:
Isadula ang paboritong bahagi ng kwentong napanood at
narinig
Ikalawang Pangkat:
Umawit ng isang awiting may temang pangangalaga sa ating
kalikasan
Ikatlong Pangkat:
Gumawa ng isang pangako tungkol sa kung papaano
pangangalagaan ang ating kalikasan
Ika - apat na Pangkat:
Gumuhit ng isang paboritong bahagi ng kwentong narinig
at iulat ito sa klase
3. Ibigay ang mga Pamantayan at Rubrics sa pagsasagawa
ng Pangkatang Gawain.
Pamantayan sa Paggawa:
- Gawin ito ng tahimik at maayos
- Makiisa at Magtulungan
- Linisin ang lugar na pinaggawaan
Rubrics:
- Tama ang mga Sagot o Gawa
- Nagtutulungan
- Malinis ang lugar na pinaggawaan
Legend:
Ubod ng Galing
Mas Magaling
Magaling
Kinakailangang Bigyan ng Pansin
4. Iulat sa klase ang natapos na pangkatang Gawain.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw - araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
Tama ba ang ipinakita ni Boyet sa ating kuwento? Bakit?
Ano ang natutuhan mo sa kwentong iyong napakinggan at
napanood?
Paano mo ito isasabuhay?
I. Pagtataya ng Aralin
Itaas ang Plakard kung ang mga sumusunod na video clip
ay Tama o Mali.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang - aralin at
Remediation
Gumawa ng isang Story Map upang muling isalaysay ang
kuwento ng Basura Kid ni G. Elvin G. Luciano
Banghay:
Simula
katapusan
Kasukdulan
Tauhan:
Pamagat:
Tagpuan:
Akda ni:
Suliranin:
Solusyon:
Iginuhit ni:
Mahalagang Aral na Natutunan:
V. MGA TALA
Item
5
4
3
2
1
0
Total
Correct Response
Mula sa ______ mag-aaral, _________ o ________%
ang nakakuha ng pasadong marka.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Mastery Level
Instructional Decision
75.00 % - above
(Mastered)
Proceed to the next lesson
50.00% - 74.99
(Nearing Mastery)
Remediate
49.99% - Below
(Below Mastery)
Re-teach
___ of Learners who earned 80% above
___ of Learners who require additional activities for remediation
___Yes ___No
____ of Learners who caught up the lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punung - guro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro
Inihanda ni:
MARITES G. GALLARDO
Teacher II
Kinasihan ni:
DITAS T. DIOYO
Master Teacher I
Pinagtibay ni:
EMELIA P. CESCINI
Principal I
___ of Learners who continue to require remediation
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
Download