Uploaded by shi bas

Sample-Format-DLP-for-CO (2)

advertisement
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ANTIPOLO
PEÑAFRANCIA ELEMENTARY SCHOOL
CUPANG, ANTIPOLO CITY
Learning Area
Learning Delivery Modality
Date
: MTB
: Face to Face
:
Grade and Section:3 Acacia
Time Started:
Time End:
Teacher’s Activity
I. LAYUNIN
A.Pamantayang
Pangnilalaman
Naipakikita ng mag-aaral ang kasanayan sa
komunikasyon sa pamamagitan ng pagsasalaysay
ng iba’t ibang paksa gamit ang pinalawak na
talasalitaan at mga parirala.
B.Pamantayan sa
Pagganap
Naipakikita ang pag-unawa ng wikang sinasalita sa
iba’t ibang konteksto gamit ang mga pasalita at dipasalitang pahiwatig,kayarian ng talasalitaan at
wika, aspektong pangkultura ng mga wika
,nababasa at nasusulat ang panitikan at
impormasyunal na mga teksto.
C.Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
a.Nabibigyang-kahulugan ang pictograph batay sa ibinigay
na pananda. MT3SS-IIIa-c-5.2
b.Nasusuri ang mga impormasyong makikita sa pictograph.
c.Napapahalagan ang mga biyayang natatanggap.
Pagkuha ng Detalye at Pag-unawa sa Grapikong Pananda o
Marka
II.
NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin.
Indicators and Annotations
MELC Mother Tongue G3 Q3, PIVOT 4A BOW in Mother
Tongue 3
Teachers Guide pp. 135-137
Gabay ng Guro sa MTB-MLE Yunit 3 pahina 16-18, 21
Modyul ng Mag-aaral pahina 7-9
Likhang kwento ng guro, simbolo, pictures, totoong bagay
A. Panimula
Pagbibigay ng Pamantayan
MGA PAMANTAYAN SA KLASE
1. Itaas ang mga kamay tanda na handa na sa klase.
2. Maupo ng maayos
3. Makinig nang mabuti sa guro at sa kaklase na
nagsasalita.
4. Maging alerto lagi sa klase.
5. Lumahok sa mga gawain at talakayan sa klase.
6. Iwasan ang sabayang pagsagot.
7. Itaas ang kamay kung gustong sumagot.
8. Hintayin ang sariling pagkakataon.
9. Iwasang pagtawanan ang sinumang
nagkakamali sa pagsagot.
INDICATOR 5
Established safe and secure
learning environments to enhance
learning through the consistent
implementation of policies,
guidelines and procedures.
Balik-aral.
Finger Talk.
Tukuyin ang bahagi ng pahayagan na inilalarawan sa bawat
sitwasyon na babasahin ng guro. Ibigay ang titik ng tamang
sagot.
1. Katatapos lamang ng kuya mong si Jeremiah ng pagaaral. Gusto niyang alamin kung saan siya makahahanap ng
trabaho. Maaari siyang tumingin sa _____.
A. Pamukhang Pahina
B. Anunsiyo Klasipikado
C. Pahinang Opinyon
2. Hindi napanood kagabi ng tatay mo ang laro ng paborito
niyang koponan ng basketball. Dapat niyang basahin ang
_____.
A. Editoryal
B. Anunsiyo Klasipikado
C. Balitang Isport
3. Gustong maglaro ni Mang Ben ng krosword. Saang bahagi
ng pahayagan niya ito makikita?
A. Libangan
B. Obituwaryo
C. Anunsiyo Klasipikado
4. Gustong makabalita ni Anne sa mga nangyayari sa Middle
East. Saang bahagi ng pahayagan niya ito makikita?
A. Balitang Pandaigdig
B. Obituwaryo
C. Anunsiyo Klasipikado
5. Gustong mong magbasa ng balita tungkol sa kalakalan,
industriya at komersiyo.Saang bahagi ng pahayagan niya ito
makikita?
A. Anunsiyo Klasipikado
B. Balitang Komersiyo
C. Balitang Pandaigdig
B. Pagganyak o
Paghahabi sa
layunin ng
aralin/Motivation
Picture analysis
Kilala nyo ang mga pagkain na nasa larawan?
Isulat sa drill board ang mga pangalan at ipabaybay sa mga
bata. Ipapantig sa pamamagitan ng palapak.
Gamitin ito sa pangungusap.
Anong ang hinahalo sa champorado? Sa sopas? lugaw?
Sino dito ang kumakain ng gulay, itlog at karne?
Ano ang maidudulot ng gatas, gulay at karne sa ating
katawan?
Tama, ang mga berde, madahon, at dilaw na gulay, maging
dilaw na prutas, itlog, laman ng karne, sheelfish at marine oil
ay may Bitamina A
Kailangan ito para sa malinaw na paningin, matibay na buto,
at makinis na balat.
Ang dilaw ng itlog, at gatas ay may Bitamina D na kailangan
sa pagpapatibay ng buto at ngipin.
C. Paglalahad o Paguugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin.
Pakinggan ang maikling kwento at sagutin ang mga
katanungan.
Ang Kantina
Isang buwan na ang nakalipas nang lumipat si Ina sa
Paaralang Elementarya ng Penafrancia. Masaya siya sa
kanyang pagpasok sa paaralan dahil mababait ang mga guro
at mag-aaral. Isa sa kanyang ikinamangha ang pagkakaroon
ng kantina sa loob ng kanilang silid-aralan. Noon niya napag-
INDICATOR 2
Used a range of teaching strategies
that enhance learner achievement
in literacy and numeracy skills.
INDICATOR 1
Applied knowledge of content
within and across curriculum
teaching areas
Across:
Health 3 Quarter 1
Describes ways of maintaining
healthy lifestyle, Code: H3N-Ij-19
alaman na hinahatid pala sa loob ng silid-aralan ang kanilang
pagkain sa rises dahil sa kakulangan ng oras para sila ay
lumabas. Ganun pa man ay masaya siya dahil masasarap ang
inihahain ng kanilang kantina. Paborito kasi niya ang mga
niluluto dito tulad ng lugaw, champorado at sopas.
Isang araw, napansin niya na itatapon ni Rodel ang kanyang
champorado. Tinanong nya ito kung bakit niya ito itatapon.
Sinabi ni Rodel na hindi daw siya mahilig dito. Kinausap ni Ina
si Rodel na ibigay na lang ito sa kanilang kaklase na walang
baon kaysa itatapon ito.Ginawa naman ito ni Rodel.
Mga Tanong:
1. Sino ang bagong lipat na mag aaral?
Kapag nagtatanong tayo ng Sino, ito ay tumutukoy sa tao.
Sila ang character o mga tauhan sa kwento
2. Saan siya lumipat?
Kapag saan, ito ay tumutukoy sa lugar o setting na
tumutukoy kung saan nangyari o nagana pang kwento
INDICATOR 1
Applied knowledge of content
within and across curriculum
teaching areas
Within MTB 1 Quarter 1:
Note important details in grade
level narrative texts:
a. character
b. setting
Code: MT1LC-Ib-1.1
3. Masaya ba siya sa paaralang kanyang nilipatan? Bakit?
4. Ano-ano ang mga paborito nyang pagkain?
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
Narito ang mga pagkaing niluluto sa kantina.
Lagyan ng star ( ) ang paborito ninyo.
INDICATOR 2
(May cut outs ng star na ibigay sa mga bata).
Used a range of teaching strategies
that enhance learner achievement
in literacy and numeracy skills.
=
=
=
(Depende ito sa sagot ng mga bata,si teacher ang maglagay
ng star sa kahon kung ano ang actual na sagot ng bata.)
Mga Pagkain sa Mag-aaral na may gusto sa pagkain
Kantina
Champorado
Lugaw
Sopas
= 1 mag-aaral
1. Anong pagkain ang may pinakamarami ang may gusto?
2. Anong pagkain ang kaunti lamang ang may gusto?
3. Ilan ang tumatangkilik sa na champorado,lugaw at sopas?
4. Ilang bata ang katumbas ng 1 bituin/star?
Maaaring ilarawan ang mga datos at impormasyon hindi
lamang sa pamamagitan ng pagguhit kundi maging sa
pamamagitan ng larawang graph o ang tinatawag na
pictograph. Ang mga paborito ninyong pagkain ay maaari ring
ilarawan sa pamamagitan ng pictograph.
Ang pictograph ay isang uri ng graph na gumagamit ng
larawan o simbolo bilang representasyon ng datos upang
makapaglahad ng impormasyon.
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
Suriin ang balangkas sa ibaba. Ano ang sinasabi nito?
Mga asignatura gusto ng
mga mag-aaral
Science
MTB
MAPEH
Math
Simbolo
F. Paglinang sa
Kabihasaan tungo sa
Formative
Assessment
(Independent
Practice)
Mag-aaral na may gusto
= 5 mag-aaral
1. Anong asignatura ang pinakagusto ng mga mag-aaral?
2. Anong asignatura ang hindi gaanong gusto ng mga magaaral?
3. Ano-anong mga asignatura ang may magkaparehong tala
ng mag-aaral na may gusto?
4. Ano ang tawag sa anyong ito ng balangkas?
5. Bakit ito tinawag na pictograph?
1. Pangkatang Gawain
Pagbigay pamantayan sa pangkatang gawain
Ibigay ang rubrics sa pangkatang gawain
Kaarawan na ng anak ni Gng. Espera. Gusto niyang sumaya
ang kanyang anak kaya nag imbita siya ng clown. Bukod sa
pagpapatawa ay magpapalabas ang clown ng awitin, sayaw
at drama ngunit wala siyang makakasama.
Pwede ba nating tulungan si clown?
Tara tulungan natin siya.
Sino sa inyo ang gustong magpalabas ng awit, ng sayaw at
ng drama?
Bigyan ng simbolo ang bawat miyembro. Ilagay sa awit na
gusto nila. Sagutin ang tanong.
(May nakadikit sa poste na mga simbolo ng awit, sayaw at
drama. Pupunta ang mga bata ayon sa gusto nila. Sa likod
nito ay may sasagutan sila.)
I. Awit
Panuto: Idikit ang simbolo ayon sa gusto mong awit. Sagutan
ang tanong.
Mga awit
Jopay
Dito ka Lang
Gusto ko ng bumitaw
Simbolo
Mag-aaral na may gusto ng awit
= 1 mag-aaral
Anong awit ang may pinakamarami ang may gusto?
___________
INDICATOR 3
Applied a range of teaching
strategies to develop critical and
creative thinking, as well as other
higher-order thinking skills.
Anong awit ang may pinakakaunti ang may gusto o walang
may gusto?______________
Aawit ang mga bata bago mag-ulat.
II. Sayaw
Panuto: Bigyan ng simbolo ang bawat miyembro. Ilagay sa
sayaw na gusto nila. Sagutin ang tanong.
Mga sayaw
Mag-aaral na may gusto ng
sayaw
See Tinh
Paru paru G
Jumbo Hotdog
Simbolo
= 1 mag-aaral
Anong sayaw ang may pinakamarami ang may gusto?
___________
Anong sayaw ang may pinakakaunti ang may gusto o walang
may gusto?______________
Sasayaw ang mga bata bago mag-ulat.
III. Pag-arte
Panuto: Bigyan ng simbolo ang bawat miyembro. Ilagay sa
palabas na gusto nila. Sagutin ang tanong.
Mga palabas
Mag-aaral na may gusto ng
palabas
Engkatadia
Ang Batang Qiapo
Darna
Simbolo
= 1 mag-aaral
Anong awit ang may pinakamarami ang may gusto?
___________
Anong palabas ang may kaparehas ang bilang ng may gusto?
___________
Magpakita acting ang mga bata bago mag ulat.
2. Pag uulat ng bawat pangkat
3. Pagwawasto ng gawa
Pamantayan sa Pangkatang gawain
Mga Batayan
Nilalaman
5
Naibibigay
ng
buonghusa
y ang
3
May
kauntingkak
ulangan ang
nilalaman na
1
Maraming
kakulangan
sanilalaman
na ipinakita
G. Paglalapat ng
Aralin sa pang-arawaraw na buhay
H. Paglalahat ng
Aralin
Generalization
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/A
ssessment
hinihingi
ipinakitasa
ng takdang pangkatang
paksa
gawain
sapangkat
ang
gawain
Presentasyon Buong
Naiulat
husay
atnaipaliwan
atmalikhai
ag
ng naiulat
angpangkat
atnaipaliw
ang gawain
anag
saklase
angpagkat
ang
gawain
saklase
Kooperasyon
Naipapam
Naipapamal
alas
as ngbuong
ngbuong
miyembro
miyembro
angpagkakai
angpagkak sa
aisa
sapaggawa
sapaggaw
ngpangkata
a
ng gawain
ngpangkat
ang
gawain
Takdang Oras Natapos
Natapos
angpangka angpangkat
tang
ang
gawainnan gawainnguni
g buong
t lumampas
husay
satakdang
saloob ng
oras
itinakdang
oras
Balikan natin ang kwento na “Ang Kantina”
sapangkata
ng gawain
Di- gaanong
naipaliwana
g
angpangkat
ang gawain
sa klase
Naipamamal
as
angpagkakai
sa ng
iilangmiyem
bro sa
paggawa
ngpangkata
ng gawain
Di natapos
ang
pangkatang
gawain
Kung ikaw si Rodel, susundin mo ba ang sinabi ni Ina na
ibibigay sa batang walang baon ang kanyang pagkain o
itutuloy mo ang pagtapon nito? Bakit?
Ano ang kahulugan ng pictograph?
Natutuhan ko sa araling ito na:
Ang P __ C __ __ G __ A __ P H
ay isang uri ng informational text na gumagamit ng
WAN LA RA o simbolo upang makapagbigay
N O Y S A M R O P M I, kabilang na ang illustrations at
infographics.
Unawain ang pictograph. Lagyan ng tsek (✓) kung tama ang
impormasyon ayon sa pictograph. Lagyan naman ng ekis (X)
kung mali ito. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
Bilang ng mga Kamatis na Naani ni Kay
Araw ng
Bilang ng Naani
Pag-aani
Linggo
Lunes
Miyerkules
INDICATOR 3
Applied a range of teaching
strategies to develop critical and
creative thinking, as well as other
higher-order thinking skills.
Huwebes
Sabado
=tatlong(3)kamatis
______1. Ang pictograph ay tungkol sa mga bayabas na
naani ni Kay.
______2. Limang beses o limang araw nag-ani ng kamatis si
Kay. Ginawa niya ito noong Linggo, Lunes, Miyerkules,
Huwebes, at Sabado.
______3. Tatlong kamatis ang naani ni Kay noong
Miyerkules .
______4. Bawat isang kamatis ay katumbas ng tatlong piraso
nito ayon sa simbolo sa ibaba.
______5. Labindalawang kamatis ang naani ni Kay noong
Sabado dahil 4 x 3 ay 12.
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
Sagutan ang gawain 1 sa module ng MTB pahina 8-9.
INDICATOR 2
Used a range of teaching strategies
that enhance learner achievement
in literacy and numeracy skills.
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga magaaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:
MARY ANN D. ESPERA
Master Teacher I
Checked and Observed by:
PRESCILA M. MIRAFLOR
Teacher III/ TA Provider
DR. MARILYN B. RODRIGUEZ
Principal IV/ TA Provider
ANALEN F.BAUTISTA
Master Teacher I/TA Provider
Download