Uploaded by GERWIN ENZO

DLL ESP 5 Q1 W4

advertisement
School:
Teacher:
Teaching Dates and
Time:
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
LUNES
I.
DepEdClub.com
File Created by Ma’am ROSA HILDA P. SANTOS
SEPTEMBER 18 - 22, 2023 (WEEK 4)
MARTES
MIYERKULES
Grade Level:
Learning Area:
Quarter:
V
ESP
1ST QUARTER
HUWEBES
BIYERNES
LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap
Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ngmapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na may
kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan
Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain.
C.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral; pakikinig, pakikilahok sa pangkatang gawain, pakikipagtalakayan at pagtatanong. (EsP5PKP-Ic-d-29)
II.
NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
Pagkabukas ng Isipan (Open-mindedness)
Pahina 26 ng 79
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
aklat, sagutang papel, lapis, tsart,
activity cards
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C.
Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
AlaminNatin (Day 1)
1.Ihanda ang mga mag-aaral sa
pamantayan sa pagbasa at pakikinig.
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
2.Ipabasa at ipaunawa ang isang
alamat sa Alamin Natin na nasa
Kagamitan ng Mag-aaral.
E.
Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.
Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay
3.Ipasagot ang mga tanong sa Alamin
Natin na nasa Kagamitan ng Magaaral. Magkaroon ng talakayan sa
sagot ng mga mag-aaral.
Isagawa Natin(Day 2)
1.Ipasagot sa mga mag-aaral ang
Gawain 1 sa Isagawa Natin sa
Kagamitan ng Mag-aaral. Talakayin
ang mga kasagutan. Subuking
palabasin mula sa mga mag-aaral
ang kawilihan at positibong saloobin
sa pag-aral.
2.Sa Gawain 2, tulungan ang mga
mag-aaral na bumuo ng tatlong
pangkat. Ibigay ang panuto o
sitwasyon at ipaliwanag ang gawain
ng bawat pangkat. Bigyan ng sapat
na oras ang bawat pangkat na
maisagawa ang gawain.
Sa bahaging ito, kinakailangan mong
tulungan ang mga mag-aaral gamit
ang karanasan at kaalaman at ilapat
ito sa pamamagitan ng dula-dulaan.
Kakailanganing gamitin ng mga
mag-aaral ang kanilang creative
thinking upang makabuo o
makalikha ng isang dula-dulaan,
balitaan at rap. Ipatanghal ito sa
klase.
Unang Pangkat -Pagsasagawa ng
pamantayan sa pakikinig
sapamamagitan ng rap.
Ikalawang Pangkat - Ipakita ang
tamang gawi sa pakikilahok sa
pangkatang gawain sa pamamagitan
ng dula-dulaan.
Ikatlong Pangkat - Pagpapakita o
pagsasagawa ng tamang
pakikipagtalakayan at pagtatanong
Isapuso Natin (Day 3)
1.Magkaroon ng maikling
pagbabalik-aral ng mga gawain. Sa
tulong ng guro, hayaang ipakita ng
mga mag-aaral kung ano ang
tumimo sa kanilang puso at isip.
2.Pagkatapos ng gawain isulat sa
kanilang Reflection Booklet ang
kanilang mga natutunan.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club Member
- visit depedclub.com for more
Isabuhay Natin (Day 4)
1.Sabihin sa mga mag-aaral ,
“Bilang mag-aaral, paano mo
maipapakita sa ang kawilihan
at positibong saloobin sa
pag-aaral? Ipatala ang mga
sagot sa kanilang kwaderno.
2.Iproseso ang sagot ng magaaral sa paraan ng pag-uusap
sa harap ng klase.
3.Ipapaliwanag ng mga magaaral sa harap ng klase ang
kaniyang sagot upang
mabigyang pagpapahalaga
ang kawilihan at positibong
saloobin sa pag-aaral
sa pamamagitan ng pagbabalita.
H. Paglalahat ng Arallin
Isapuso Natin (Day 3)
1.Magkaroon ng maikling
pagbabalik-aral ng mga gawain. Sa
tulong ng guro, hayaang ipakita ng
mga mag-aaral kung ano ang
tumimo sa kanilang puso at isip.
2.Pagkatapos ng gawain isulat sa
kanilang Reflection Booklet ang
kanilang mga natutunan.
3.Ipabasa at ipaliwanag ang
Tandaan Natin. Bigyang-diin at
pahalagahan sa talakayan ang
kawilihan at positibong saloobin sa
pag-aaral.
I.
Pagtataya ng Aralin
Subukin
1.Ipahanda ang papel na
sagutan.
2.Ipasagot ang Subukin Natin
na makikita sa Kagamitan ng
Mag-aaral.
3.Iwasto ang maling sagot ng
mga mag-aaral at ito ay
talakayin upg maintindihan
nilang mabuti.
4.Bigyang papuri ang mga
mag-aaral na nakakuha ng
may apat at limang sagot
dahil sila ay nagpapatunay
na naunawaan o nagkaroon
ng kasanayan sa
pagpapahalagang pinagusapan.
J.
Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV.
Mga Tala
V.
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Download