Uploaded by Charlene Olasiman

DLL AP8 Q1 Heograpiyang Pantao

advertisement
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VIII (Eastern Visayas)
DIVISION OF LEYTE
Palompon National High School
Brgy.Central II, Palompon, Leyte
DAILY LESSON LOG
Guro
Petsa/Oras
Charlene O. Molina
Setyembre 12, 2023
8:30-9:30 (Canada); 9:45-10:45 (Panama),
10:45:11:45 (Mexico); 1:00-2:00 (Bahamas);
2:00-3:00 (USA
I.
LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayang
Pagganap
C. Kasanayan sa
Pagkatuto
II.
NILALAMAN
KAGAMITANG
PANTURO
A. SANGGUNIAN
B. IBA PANG
KAGAMITANG
PANTURO
III.
PAMAMARAAN
BALITAAN
a. Balik-aral
b. Paghahabi sa
Layunin ng Aralin
c. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa
Bagong Aralin
Asignatura
Araling Panlipunan 8
Markahan
Una
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran
na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang
humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at
preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa
susunod na henerasyon
2. Napahahalagahan ang natatanging kultura ng mga rehiyon, bansa at mamamayan sa daigdig
(lahi, pangkatetnolingguwistiko, at relihiyon sa daigdig). AP8HSK-Ie-5
2. Heograpiyang Pantao
mga larawang angkop sa paksa
DepEd Region X Module - Division of Gingoog City
Projector, larawan ng mga sinaunang kagamitan
Pag-uulat ng mga mag-aaral sa napapanahong balita
Magpakita ng isang video na syang buod sa napag-aralan sa nakaraang linggo.
Pagkatapos mong mapag-aralan ang modyul, inaasahang iyong:
 natatala ang mga mahahalagang taglay ng aspeto sa wika, relihiyon, lahi, at pangkat-etniko sa
ibat ibang bahagi ng daigdig;
 nalalahad ang mga saklaw ng heograpiyang pantao sa pamamagitan ng concept map; at
 nahihinuha ang kahalagahan ng wika, relihiyon, lahi, at pangkat-etniko sa ibat ibang bahagi ng
daigdig;
Ang mga nakitang mga salita na nasa Word Hunt ay may kinalaman sa bagong aralin. Isa-isahin ang
mga salita at tukuyin kung ano ang kanilang mga naaalala mula rito.
 Ano ang wika? Gaano ito kahalaga sa atin sa pang-araw-araw?
 Ano ang lahi? Anong lahi kaya meron ka?
 Masaya ka ba na ikaw ay isang Pilipino? Bakit?
1
d. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto
SURIIN: Saklaw ng heograpiyang pantao o human geography ang pag-aaral ng wika,nrelihiyon, lahi,
at pangkat-etniko sa iba’t ibang bahagi ng daigdig.
e. Paglinang sa
kabihasaan
(Formative
Assessment)
Gawain: WORD HUNT
Hanapin sa loob ng kahon sa kabilang pahina ang mga salitang may kaugnayan sa heograpiyang
pantao.
f. Paglalapat ng aralin
sa pang-arawaraw
na buhay
Isaisip: Ibigay ang inyong sagot sa sumusunod na mga tanong.
1. Paano nakatulong ang relihiyon o paniniwala sa paghubog ng iyong pagkatao?
2. Bakit nagiging instrumento ang heograpiyang pantao sa pagkakaisa ng mga tao
sa daigdig?
3. Sa iyong pananaw, nakakatulong ba ang wika sa pagkakaisa at kaunlaran?
Ipaliwanag ang iyong sagot.
Ang Aking Pinagmulan
Iguhit ang larawan at punan ito ng mga mahahalagang taglay sa aspeto ng wika, relihiyon, at
lahi sa loob ng pigura ng tao. Ibase ang mga susulating taglay sa iyong kapaligirang
ginagalawan ayon sa salitang nakapaloob sa hugis.
g. Paglalahat ng aralin
wika
relihiyon
lahi
2
h. Pagtataya ng aralin
i. Takdang aralin
IV.
MGA TALA
V.
PAGNINILAY
Basahin at unawain ang mga tanong. Piliin at isulat ang LETRA at ang BUONG SAGOT ng tamang
sagot sa sagutang papel.
Basahin ang tungkol sa Panahon ng Kabihasnan.
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga magaaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C.Nakatulong ba ang
remedial?
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. . Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon
na tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G.
Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
Inihanda ni:
Isinuri ni:
Itinala ni:
CHARLENE O. MOLINA
Guro sa ESP/AP
RENILDA T. AVELINO
Master Teacher II- Filipino
NOEMI S. CARLOBOS
School Principal
3
Download