Uploaded by antipuestolorelyn

KPWKP11-Q1Week2

advertisement
PROTOTYPE LESSON PLAN SA FILIPINO 11
Sabjek: KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA
Baitang: 11
WIKA AT KULTURANG PILIPINO
Petsa:
Pamantayang Pangnilalaman:
Pamantayan sa Pagganap:
Kompetensi:
Sesyon:
Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural,
kasaysayan at gamit ng wika sa lipunang Pilipino.
Nakagagawa ng isang sanaysay batay sa isang
panayam tungkol sa aspektong kultural o linggwistiko
ng napiling komunidad.
Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa mga
napanood na sitwasyong pangkomunikasyon sa
telebisyon (Halimbawa: Tonight with Arnold Clavio,
State of the Nation, Mareng Winnie, Word of the
Lourd. (F11PD-Ib-86)
Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling
kaalaman, pananaw, at mga karanasan (F11PS-Ib-86)
I.LAYUNIN:
Kaalaman:
● Natatalakay ang bilinggwalismo bilang konseptong
pangwika.
Saykomotor:
● Nakagagawa ng isang pagsusuri hinggil sa
konseptong bilinggwalismo;
Apektiv:
● Nababahagi ang kaalaman ng bilinggwalismo sa
pamamagitan ng paggamit nito sa mga angkop na
sitwasyon o usapan.
II. PAKSANG – ARALIN:
PAKSA
SANGGUNIAN
KAGAMITANG PAMPAGTUTURO
Modyul 2: Konseptong Pangwika: BILINGGWALISMO
Konseptong Pangwika : BILINGGUWALISMO
Module 2, Aklat
Laptop, TV , Video clips Mga Larawan at Internet
III. PAMAMARAAN:
A.PAGHAHANDA
Pangmotebisyunal na tanong:
Tugon Para sa Guro
Subukin: Gamit ang limang katanungan , pag-isipan
at ibigay ang inyong opinyon.
Aktiviti/ Gawain:
Ipasagot ang Gawain 1 bilang 1-3 (Unawain muna ang
usapan)
Pagsusuri
B. PAGLALAHAD
Abstraksyon
(Pamamaraan ng Pagtatalakay)
C. PAGSASANAY
Mga Paglilinang na Gawain
Ipasagot din ang pagsusuri bilang 1-3
Sa bahaging ito, tatalakayin ng guro at ipaunawa sa
mag-aaral ang layunin ng BEP.
Sasagutin ang nakasaad sa Gawain
Panuto:
A. Pagsama-samahin ang mga salitang nasa loob ng
kahon upang makabuo ka ng pangungusap na
naipapakita ang konseptong bilingguwal. Isulat ang
mga sagot sa iyong kuwaderno.
D.PAGLALAPAT
Panuto: Lumikha ng isang “comic strip” na
nagpapakita ng konseptong bilinggwalismo at pumili
ka ng paksa na iyong naibigan.
Ipapaliwanag ng guro ang pamantayan sa
pagmamarka o RUBRIK
E.PAGLALAHAT
(Generalisasyon)
Sasagutin ng mga mag-aaral ang Karagdagan Gawain
/ Pagpapayaman at kasama dito ang pagpapaliwanag
ng Kriterya sa Pagtataya.
IV. PAGTATAYA
Gagawin ang pagsagot sa
I.
Pagpipili bilang 1 - 5
II.
Tama o Mali bilang 1 - 5
V.TAKDANG-ARALIN
Gagawa ang guro ng activity sheet upang ibigay sa
mga mag-aaral na nakakuha ng mababang iskor
Download