Uploaded by Oloolo ES (R I - Ilocos Sur)

G5-Q3W2-DLL-EPP-Agriculture-MELCs

advertisement
DAILY LESSON LOG FOR
IN-PERSON CLASSES
LUNES
I.LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Paaralan: OLO OLO ELEMENTARY SCHOOL
Guro: JESSICA E. CABAGTAN
Petsa ng Pagtuturo: SEPTEMBER 4-8, 2023WEEK 2)
MARTES
MIYERKOLES
Baitang at Antas VAsignatura: EPP (AGRICULTURE)
Markahan: UNANG MARKAHAN
HUWEBES
BIYERNES
Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng
pamumuhay
Naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
nasusunod ang mga pamamaraan at pagiingat sa paggawa ng abonong organiko (EPP5AG-Ob-4).
Pagkatuto/Most
Essential Learning
Competencies (MELCs)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
II.NILALAMAN
Pamamaraan at pagiingat Pamamaraan at pagiingat Pamamaraan at pagiingat Pamamaraan at pagiingat
sa paggawa ng abonong sa paggawa ng abonong sa paggawa ng abonong sa paggawa ng abonong
organiko
organiko
organiko
organiko
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
I. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
II. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-magaaral
III. Mga pahina sa
Teksbuk
IV. Karagdagang
De la Peña, A. (2020).
De la Peña, A. (2020).
De la Peña, A. (2020).
De la Peña, A. (2020).
Kagamitan mula sa
Agrikultura – Modyul 1.2:
Agrikultura – Modyul 1.2:
Agrikultura – Modyul 1.2:
Agrikultura – Modyul 1.2:
portal ng Learning
“Ligtas Sa Paggawa ng
“Ligtas Sa Paggawa ng
“Ligtas Sa Paggawa ng
“Ligtas Sa Paggawa ng
Resource/SLMs/LASs
Abonong Organiko!” SelfAbonong Organiko!” SelfAbonong Organiko!” SelfAbonong Organiko!” SelfLearning Module]. Moodle. Learning Module]. Moodle. Learning Module]. Moodle. Learning Module]. Moodle.
Department of Education.
Department of Education.
Department of Education.
Department of Education.
Retrieved (January 03,
Retrieved (January 03,
Retrieved (January 03,
Retrieved (January 03,
2023) from https://r72023) from https://r72023) from https://r72023) from https://r7-
LINGGUHANG
PAGSUSULIT
De la Peña, A. (2020).
Agrikultura – Modyul 1.2:
“Ligtas Sa Paggawa ng
Abonong Organiko!” SelfLearning Module]. Moodle.
Department of Education.
Retrieved (January 03,
2023) from https://r7-
V. Paksang Layunin
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
2.lms.deped.gov.ph/moodl
e/mod/folder/view.php?id=
12951
2.lms.deped.gov.ph/moodl
e/mod/folder/view.php?id=
12951
2.lms.deped.gov.ph/moodl
e/mod/folder/view.php?id=
12951
2.lms.deped.gov.ph/moodl
e/mod/folder/view.php?id=
12951
2.lms.deped.gov.ph/moodl
e/mod/folder/view.php?id=
12951
Capulong, G. (2021).
Pamamaraan at pag-iingat
sa paggawa ng abonong
organiko [Learning Activity
Sheet]. Department of
Education.
Capulong, G. (2021).
Pamamaraan at pag-iingat
sa paggawa ng abonong
organiko [Learning Activity
Sheet]. Department of
Education.
Capulong, G. (2021).
Pamamaraan at pag-iingat
sa paggawa ng abonong
organiko [Learning Activity
Sheet]. Department of
Education.
Capulong, G. (2021).
Pamamaraan at pag-iingat
sa paggawa ng abonong
organiko [Learning Activity
Sheet]. Department of
Education.
Capulong, G. (2021).
Pamamaraan at pag-iingat
sa paggawa ng abonong
organiko [Learning Activity
Sheet]. Department of
Education.
PowerPoint Presentation,
laptop, SLMs/Learning
Activity Sheets, bolpen,
lapis, kuwaderno
PowerPoint Presentation,
laptop, SLMs/Learning
Activity Sheets, bolpen,
lapis, kuwaderno
a. Nasusunod ang mga pamamaraan at pag-iingat sa paggawa ng abonong organiko
PowerPoint Presentation,
PowerPoint Presentation,
PowerPoint Presentation,
laptop, SLMs/Learning
laptop, SLMs/Learning
laptop, SLMs/Learning
Activity Sheets, bolpen,
Activity Sheets, bolpen,
Activity Sheets, bolpen,
lapis, kuwaderno
lapis, kuwaderno
lapis, kuwaderno
Panuto: Sagutin nang
mabuti ang mga tanong.
1. Ilang buwan ang
kailangan bago gamitin
ang compost o abonong
organiko?
Panuto: Basahin at suriin
nang mabuti ang mga
sumusunod na
pangungusap. Isulat ang
Tama kung wasto ang
sinasabi sa pahayag at
Mali naman kung hindi.
Gawin ito sa iyong
kuwaderno.
Panuto: Magbigay ng
limang (5) paraan o
Gawain upang mapanatili
ang kaligtasan sa paggawa
ng organikong pataba.
Panuto: Pagsunod-sunorin Pagbabalik aral sa leksiyon
ang mga hakbang sa
paggawa ng abonong
organikong gamit ang
compost pit. Lagyan ng
akmang bilang ayon sa
pagkakasunud-sunod.
Ilagay ang sagot sa
patlang.
Basahin ang tula at sagutin Bakit kaya angkakaroon ng
ang mga sumunod na
maganda at maraming ani Ano ang naitutulong ng
Sa tingin mo, alin sa
katanungan sa ibaba.
ang mga magsasaka?
organikong pataba sa ating
dalawang larawan ang
Isulat ang iyong mga
kalikasan?
nakasusunod sa alituntunin kasagutan sa iyong
sa paghahalaman habang kuwaderno.
ginagawa nila ang mga
ito?
Ang Paghahalaman
Ang paghahalaman ay
mainam na gawain
Sa mga taong mahilig sa
pananim
Ulan at init ng araw ay
tinitiis man din
Pagsisiskap at tiyaga iyong
masasalamin.
Isaisip lagi, para sa’yong
kapakanan
Mga gabay na dapat
isaalang-alang
Mga paraan tungo sa’yong
kaligtasan
Nang sa gayo’y sakuna ay
maiwasan.
Sundin ang mga paraang
napag-aralan
Tutubong malusog ang
mga halaman
Dulot nito’y sagana at
kasiyahan
Katas ng paghihirap iyong
makakamtan.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin.
Tama, mas nakasusunod
ang nasa unang larawan
dahil gumamit siya ng mga
bagay na proteksiyon sa
1. Tungkol saan ang tulang
iyong nabasa?
2. Batay sa tula, ano- ano
ang dapat isaisip sa
paghahalaman? Bakit?
3. Ano ang dapat gawin ng
mga naghahalaman upang
masagana ang ani?
Ang paghahalaman ay
nangangailangan ng sapat
na atensiyon at oras upang
makamit ang masaganang
Ang paghahalaman ay
nangangailangan ng sapat
na atensiyon at oras upang
makamit ang masaganang
Ang paghahalaman ay
Pagbibigay ng halimbawa
nangangailangan ng sapat
na atensiyon at oras upang
makamit ang masaganang
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
kanya habang
naghahalaman. Sa iyong
palagay, sino ang mas
ligtas sa kanilang dalawa
habang naghahalaman?
Tama ka, ligtas ang nasa
unang larawan dahil
nakasuot siya ng Personal
Protective Equipment o
PPE na hindi makikita sa
pangalawang larawan.
Bakit natin kailangang
masunod ang mga
pamamaraan sa
paghahalaman partikular
na sa paggawa ng
abonong organiko?
Mayroon ka bang sariling
hardin sa iyong bakuran?
ani. Hindi biro ang pagaalaga ng mga pananim
dahil ito ay
nangangailangan ng wasto
at sapat na sustansiya
upang magkaroon ng
maraming bunga.
Mahalagang isaalangalang ang kaalaman sa
tamang paggawa ng mga
abonong organiko na
maaaring gamitin upang
makatulong sa
pagpapalago ng mga
halamang gulay. Ba
ani. Hindi biro ang pagaalaga ng mga pananim
dahil ito ay
nangangailangan ng wasto
at sapat na sustansiya
upang magkaroon ng
maraming bunga.
Mahalagang isaalangalang ang kaalaman sa
tamang paggawa ng mga
abonong organiko na
maaaring gamitin upang
makatulong sa
pagpapalago ng mga
halamang gulay. Ba
Ikaw ba ay may tanim na
mga halamang gulay?
Kung gayon, tulad ng
, dapat mong alamin kung
ibang mga trabahong iyong ano-ano ang tamang
ginagampanan
paraan upang mapanatili
ang iyong kaligtasan
habang ginagawa mo ito.
Muli, narito ang mga
Muli, narito ang mga
pamamaraan sa paggawa PAMAMARAAN SA
pamamaraan sa paggawa ng abonong organiko:
PAGGAWA NG BASKET
ng abonong organiko:
COMPOSTING
Narito naman ang mga
PAMAMARAAN SA
sumusunod na mga
PAGGAWA NG
gabay na dapat sundin
COMPOST PIT
Narito naman ang mga
upang mapanatili tayong
ani. Hindi biro ang pagaalaga ng mga pananim
dahil ito ay
nangangailangan ng wasto
at sapat na sustansiya
upang magkaroon ng
maraming bunga.
Mahalagang isaalangalang ang kaalaman sa
tamang paggawa ng mga
abonong organiko na
maaaring gamitin upang
makatulong sa
pagpapalago ng mga
halamang gulay. Ba
PAMAMARAAN SA
PAGGAWA NG
COMPOST HEAP
PAMAMARAAN SA
PAGGAWA NG
VERMICOM.
MGA PANGKALUSUGAN
pagsusulit
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
sumusunod na mga
gabay na dapat sundin
upang mapanatili tayong
ligtas habang gumagawa
ng abonong organiko.
Panuto: Punan ang bawat
patlang ng tamang salita
upang mabuo ang
pangungusap. Piliin ang
tamang sagot sa loob ng
kahon. Gawin ito sa iyong
kuwaderno.
ligtas habang gumagawa
ng abonong organiko.
AT PANGKALIGTASANG
PAMANTAYAN SA
PAGGAWA NG MGA
ORGANIKONG
Panuto: Basahin at suriin
nang mabuti ang mga
sumusunod na
pangungusap. Isulat ang
Tama kung wasto ang
sinasabi sa pahayag at
Mali naman kung hindi.
Gawin ito sa iyong
kuwaderno.
__________ o.
Panuto: Pagsunod-sunorin
ang mga hakbang sa
paggawa ng abonong
organikong gamit ang
basket composting.
Lagyan ng akmang bilang
ayon sa pagkakasunudsunod. Ilagay ang sagot sa
patlang.
Panuto: Pagsunod-sunorin
ang mga hakbang sa
paggawa ng abonong
organikong
vermicomposting. Lagyan
ng akmang bilang ayon sa
pagkakasunud-sunod.
Ilagay ang sagot sa
patlang.
Ano ang kahalagahan ng
pagsunod sa mga
pamamaraan at
pangkaligtasan Gawain sa
paggawa ng organikong
pataba?
Ano-ano ang mga hakbang
sa paggawa ng organikong
pataba? Ano ang dapat
tandaan upang maging
ligtas sa paggawa ng
organikong pataba?
Panuto: Maghanap ng
mga impormasyong
makatutulong upang
maging ligtas sa paggawa
ng abonong organiko.
Sumulat ng limang
pamamaraan at pag-iingat
upang mapanatili ang
kaligtasan sa paggawa.
Ano ang kahalagahan ng
pagsunod sa mga
pamamaraan at
pangkaligtasan Gawain sa
paggawa ng organikong
pataba?
Ano-ano ang mga hakbang
sa paggawa ng organikong
pataba? Ano ang dapat
tandaan upang maging
ligtas sa paggawa ng
organikong pataba?
Panuto: Punan ng tamang
salita ang mga kahon.
Ano ang kahalagahan ng
pagsunod sa mga
pamamaraan at
pangkaligtasan Gawain sa
paggawa ng organikong
pataba?
Ano-ano ang mga hakbang
sa paggawa ng organikong
pataba? Ano ang dapat
tandaan upang maging
ligtas sa paggawa ng
organikong pataba?
Panuto: Isulat ang salitang
TAMA kung ang
pangungusap ay
tumutukoy sa tamang
pamantayan sa pag-iingat
sa paggawa ng organikong
abono at MALI naman
kung hindi at
salungguhitan ang maling
Ano ang kahalagahan ng
Pagwawasto sa mga papel
pagsunod sa mga
pamamaraan at
pangkaligtasan Gawain sa
paggawa ng organikong
pataba?
Ano-ano ang mga hakbang
sa paggawa ng organikong
pataba? Ano ang dapat
tandaan upang maging
ligtas sa paggawa ng
organikong pataba?
Panuto: Isulat ang salitang Pagrerecord ng nakuha
TAMA kung ang
pangungusap ay
tumutukoy sa tamang
pamantayan sa pag-iingat
sa paggawa ng organikong
abono at MALI naman
kung hindi at
salungguhitan ang maling
salita at isulat sa patlang
ang tamang salita.
J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV.
Mga Tala
V.
PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga magaaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
salita at isulat sa patlang
ang tamang salita..
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by :
JESSICA E. CABAGTAN
Master Teacher I
Noted:
ELIZA H. SUMALBAG, EdD
School Principal I
Download