Uploaded by Ligaya Aquino

dll-melc 1-1st q

advertisement
Petsa/Oras
Agosto 29 - Setyembre 1, 2023
Baitang/Antas
Grade VIII
Asignatura
Araling Panlipunan 8
Markahan
Unang Markahan
Unang Araw
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
Ikalawang Araw
Ikatlong Araw
Ang mga mag-aaral ay naipapamalas an gang pag-unawa sa interaksyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay daan sa pag-usbong ng mga
sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig. AP8HSK-Id- 4
 Limang Tema ng Heograpiya
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
T.G. pp
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag aaral
L.M pp 10-30
L.M pp 10-30
3. Mga pahina sa Teksbuk
Project Ease- Aralin 1- Heograpiya
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
Larawan, manila paper, globo, mapa, activity sheet
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin/o
pagsisimula ng bagong aralin.
Oral Recitation: Ano ang aking alam?
Naibabahagi ang unang kaalaman,
kakayahan at png-unawa tungkol sa aralin
at kahalagahan ng pag-aaral ng
kasaysayan at kaugnayan nito sa
heograpiya.
Nakikilala ang limang tema
heograpiya bilang kasangkapan
pagkilala sa katangiang pisikal
daigdig.
C. Pag – uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Gawain 1- Geopardy
Pagbibigay ng sitwasyon
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Pagtalakay ng mga salita mula sa Geopardy
Heograpiya at saklaw nito
B. Paghahabi sa layunin ng aralin.
Oryentasyon sa Asignatura
1. Pagbibigay ng Panimulang Pagsusulit
2. Pagtalakay sa mga panuntunan ng aralin
ng
sa
ng
Unang Araw
Ikalawang Araw
Ikatlong Araw
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa
Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw –
araw na buhay
Kahalagahan ng Kasaysayan
Limang Tema ng Heograpiya
Kaugnayan ng Heograpiya sa pagaaral ng kasaysayan
Gawain 2- Tukoy- TemaAplikasyon
H. Paglalahat ng Aralin
Concept Map
Paglalarawan ng sariling lugar gamit
ang limang tema
Pagsagot ng Activity Sheet
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para
takdang-aralin at remediation.
sa
Magsaliksik at basahin ang paksa
tungkol sa heograpiya at limang
tema (maaari ring magbigay ng
lekyur)
Pag-aralan ang Limang Tema ng
Heograpiya
Pagtatayang
gawa
ng
guro
(maaaring gawin sa susunod na
araw)
Flower Chart (Performance Task)
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B.
Bilang
ng
mag-aaral
na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
magpapatuloy sa remediation.
na
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni:
ROMELYN JOY E. AQUINO
Teacher III
Napansin ni:
RICHEL DLR. CIPRIANO
Head Teacher I
Naaprubahan:
ANA S. ANDRADA
Principal II
Download