Uploaded by ARNIM RAON

DLP-COT-1-2022-2023

advertisement
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
Division of City Schools-Valenzuela
Paaralan:
Guro:
Petsa at
Oras:
General Tiburcio De Leon
National High School
MARITES T. PRADO
NOBYEMBRE 17,2022
1:00-2:00
Asignatur
a:
Baitang at
Seksyon:
9-ST. PETER
Markahan:
Linggo:
IKALAWA
IKATLO
Araw:
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9
I.LAYUNIN
A.PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang
tradisyonal ng Silangang Asya
B.PAMANTAYAN
SA PAGGANAP
Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng
pagpapahalaga sa pagiging isang Asyano
C.MGA
KASANAYAN SA
PAGKATUTO
Nabibigyang-puna ang kabisaan ng paggamit ng hayop bilang mga tauhan
na parang taong nagsasalita at kumikilos F9PB-IIc-46
Nahihinuha ang damdamin ng mga tauhan batay sa diyalogong napakinggan
F9PN-IIc-46
Ikalawang Markahan: Unang Linggo
Paksa: Pabula ng Korea
Ang Hatol ng Kuneho
Salin ni: Vilma C. Ambat
II.NILALAMAN
III.KAGAMITANG PANTURO
A.SANGGUNIAN
1.Mga Pahina sa
Self Learning Module
Gabay ng guro
2.Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-aaral
3.Mga Pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan
B.Iba pang
Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
Pahina 8-10
Pahina 8-10
Videoclip ng Hatol ng Kuneho
TV, Powerpoint Presentation, e-games word wall
https://wordwall.net/resource/32552784
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Bago simulan ang talakayan ay magkakaroon
muna ng balik-aral sa nakaraang aralin gamit
ang laro sa word
wall(https://wordwall.net/resource/32552784)
Obj.9: Sa tulong
Ng ICT gamit ang
Game base na
wordwall ay
nakapagbalikaral sa nakaraang
aralin.
Obj:10: Gamit
ang pagbabalikaral na gawain,
ay
nakapagsagawa n
formative
Assessment ang
guro mula sa
pagsagot ng
gagawin ng mga
mag-aaral.
Upang matukoy ng bata kung anong akdang pampanitikan
ang tatalakayin, isasagawa ang gawaing “MATHUMBASAN”
B. Paghahabi ng layunin ng
aralin
Obj. 2: Mula sa gawaing Mathumbasan ay nagamit ng guro ang
aralin sa Math. Pagsasama-samahin ng mga mag-aaral ang
numerong may katumbas na letra upang makabuo ng salita na
na naging pangganyak ng guro sa pagtukoy ng mag-aaral
ng akdang pampantikan na kanilang tatalakayin.
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad nng
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pagbibigay ng input ng guro sa ng mga
katangian ng pabula at sa bansang
pinanggalingan ng akda.
Panonood ng videoclip ng pabulang
Ang Hatol ng Kuneho
A. Pagpapasagot ng talasalitaan :
Gawain:HANAPIN NATIN!
Panuto: Hanapin sa loob ng pangungusap
ang kasingkahulugan ng salitang
nakasalungguhit:
1.Lumupasay ang tigre dahil sa sobrang
gutom at hapong-hapo ang katawan
habang nakahiga sa lupa.
2. Inaararo ng mga baka ang bukid upang
may mapagtaniman sila sa kanilang lupang
sinasaka.
3. Malumanay at walang ligoy na nagsasalita
ang kuneho na tila dahan-dahan itong
naiintindihan ng tigre.
4. Humingi ng tulong ang tigre sa taong
nakadungaw sa kanya na agad naman itong
nakaramdam ng pangamba habang
nakatingin sa hukay na kinalalagyan nito.
5. Labis ang pagsusumamo ng lalaki upang
hindi kainin ng tigre ngunit kahit anong
pagmamakaawa ay gusto pa rin siyang
kainin nito.
B. Pagpapasagot sa gabay na tanong
C. Pagsagot sa gawaing: Hulaan
mo,Damdamin ko!
Obj.1: Mula sa
Input ng guro na
may kaugnayan
sa uri ng akdang
tatalakayin pati
na rin sa
Kaligirang
Pangkasaysayan
ng akda ay
nabigyan ng
Impormasyon
ang mag-aaral
sa aralin ng
Filipino 9.
Gayundin sa
input na ibinigay
ng guro sa
bansang
pinagmulan ng
akda pati na rin
ang halaga ng
akda sa
bansang
pinanggalingan
nito ay nabigyang pansin ang
asignaturang
AralingPanlipunan.
Obj. 9: Mula
Sa kinuhang
Video sa
Youtube ay mas
naintindihan ng
mga mag-aaral
ang aralin.
Obj.3:
Sa Gawain A,
ginamit ng guro
ang contekstual
clues sa pagtakay ng
talasalitaan.
Sa Gawain B atC
sa pagsagot
Sa mga katanuNgan ng guro sa
akdang
Pinanood, ay
nagamit nila
ang kanilang
Critical thinking
pati na rin sa
pagsusuri ng
damdaming
nangibabaw
sa mga tauhan
sa akda.
F.Paglinang sa Kabihasaan
Pangkatang Gawain:
Pamantayan sa Pagmamarka:
Obj.4:
Sa pagbibigay ng
panuto ng guro
sa pangkatang
gawain ay nagkaroon nang maayos
na set-up sa loob
ng silid-aralan.
Obj.6: Nagbigay
Ang guro ng iba’t
ibang pangkatang
gawain na may
iba’t ibang
pamamaraan upang
makita ang
kakayahan ng mga
mag-aaral sa pagbuo
tula, pag-awit
at pag-arte.
Obj. 5:
Nagbigay ang guro
Ng dagdag na marka
Sa mga nakilahok
Sa talakayan.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
Obj.1:Sa tulong
ng mga katanungang
ito, ay makikita sa
mag-aaral ang
pagpapahalag sa
hayop at kalikasan
mula sa kanilang
inihaing mungkahi.
Obj. 2:Dahil sa
kanilang inihaing
mungkahi at
solusyon ay
naisabuhay ng magaaral ang
ang araling
tinalakay.
H.Paglalahat ng aralin
Obj.1: Sa
magiging
kasagutan ng
mag-aaral ay
naibigay nila
ang
pagpapahakaga sa panitikang
pabula sa
asignaturang
Filipino
I.Pagtataya ng aralin
Obj. 10:
Sa pagbibigay ng
maikling
pagsusulit ng guro,
ay masusukat ang
kanilang pag-unawa
sa araling tinalakay.
Ang pagtataya ay
nakaangkla sa isa
sa mga layunin ng
aralin.
J.Karagdagang Gawain para
sa takdang aralin at
remediation
Obj.7: Mula sa
karagdagang
gawain na
ibinigay ng guro s
Kasa kasunduan
ay may
pagpapatuloy
ng pagkatuto
ng mga
mag-aaral sa
Aaalin.
V.MGA TALA
VI. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E.Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang
nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
Inaasahan na 80% o higit pa ang makakukuha ng
mataas na marka
Ang paggamit ng iba’t ibang paraan ng
pagtalakay ay naktulong sa pagkatuto ng mga
mag-aaral.
Download