Uploaded by MARIE EBORA

LESSON PLAN IN MATHEMATICS 1

advertisement
LESSON PLAN IN MATHEMATICS 1
I.
Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman
Demonstrates understanding of 2-dimensional and 3-dimensional figures.
B. Pamantayan sa Pagganap
The learner is able to describe, compare and construct 2-dimensional and 3-dimensional
objects
C. MELC
-identifies, names, and describes the four basic shapes (square, rectangle, triangle and
circle) in 2-dimensional (flat/plane) and 3- dimensional (solid) objects.
-draws the four basic shapes.
-constructs three dimensional objects (solid) using manipulative materials.
II.
Nilalaman
Four basic shapes
Kagamitan ng Guro
A. Sanggunian
Mathematics 1 Gabay ng Guro
Mathematics 1 LM p. 202-209
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
PowerPoint presentations
Pictures/real objects
Worksheets
Activity sheets
III.
IV.
Pamamaraan
A. Balik-aral
Kulayan ang hugis na naiiba sa pangkat.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Puzzle:
Buuin ang mga pira-pirasong hugis upang makabuo ng isang hugis.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
Paano ninyo nabuo ang mga hugis gamit ang pira-piarsong papel?
Mahalaga ba ang pagtutulungan ng bawat isa? Bakit?
Ano-anong hugis ang nabuo ninyo?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 1
Ito si Rey ang batang mahilig maglaro pero matalino sa klase.
Ano ang napapansin ninyo kay Rey?
Saan kaya pupunta si Rey?
Ano ang kanyang dala-dala?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 2
Ano ang hugis ng lobo? Party hat? Regalo? Paper bag?
Alin sa mga bagay na ito ang walang sulok at wala ring gilid?
Alin naman ang bagay na matroong 3 sulok at 3gilid?
Ilarawan mo nga ang hugis ng paper bag? Ilan ang gilid at sulok nito? Ilang gilig ang
magkapaerho ang sukat?
Ilang gilid at sulok naman mayroon ang hugis parisukat? Magkapareho ang ang sukat ng
gilid nito?
F. Paglinang sa kabihasnan
Pangkatang Gawain:
IPagtapatin ang hugis at ang bagay na kapareho nito.
II-
Kulayan ang hugis na katulad ng unang hugis.
III-
Bilugan ang naiibang hugis.
IV-
Pagtapatin ang hugis at ang ngalan nito.
parihaba
bilog
parisukat
tatsulok
V-
Idikit sa kahon ang hugis na tinutukoy ng bawat salita.
Bilog
Parisukat
Tatsulok
VI-
parihaba
Bilugan ang salitang ngalan ng hugis.
G. Pag-uugnay sa pang-araw araw na buhay
Ano-anong hugis ang makikita ninyo sa ating silid-aralan na katulad ng hugis ng lobo?
Party hat? Regalo? Bag?
H. Paglalahat ng aralin
Bilog- hugis na walang sulok at walang gilid.
Tatsulok - hugis na may 3 sulok at 3 gilid.
Parisukat- hugis na may 4 na sulok at 4 na magkaparehong sukat ng gilid.
Parihaba- hugis na may 4 na sulok at 2 magparehong sukat ng gilid.
I.
Pagtataya ng Aralin
Isulat ang titik ng tamang sagot.
1. Ano ang tawag sa hugis na walang sulok at walang gilid.
a. Tatsulok
b. bilog
c. parisukat
2. Ano ang tawag sa hugis na may 4 na sulok at 2 magparehong sukat ng gilid.
a. parihaba
b. bilog
c. parisukat
3. Ano ang tawag sa hugis na may 4 na sulok at 4 na magkaparehong sukat ng gilid.
a. Tatsulok
b. bilog
c. parisukat
J.
4. Ano ang tawag sa hugis na may 3 sulok at 3 gilid.
a. Tatsulok
b. bilog
c. parisukat
5. Ano ang tawag sa hugis na ito?
a. Tatsulok
b. bilog
c. parisukat
Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation
Maghanap ng mga bagay sa loob ng inyong tahanan na may hugis parisukat, parihaba,
tatsulok at bilog. Iguhit ang kulayan ang mga ito.
Pangalan : _______________________________________________________
Isulat ang titik ng tamang sagot.
__________1. Ano ang tawag sa hugis na walang sulok at walang
gilid.
a. tatsulok
b. bilog
c. parisukat
__________ 2. Ano ang tawag sa hugis na may 4 na sulok at 2
magparehong sukat ng gilid.
a. parihaba
b. bilog
c. parisukat
__________ 3. Ano ang tawag sa hugis na may 4 na sulok at 4 na
magkaparehong sukat ng gilid.
a. tatsulok
b. bilog
c. parisukat
__________4. Ano ang tawag sa hugis na may 3 sulok at 3 gilid.
a. tatsulok
b. bilog
c. parisukat
__________5. Ano ang tawag sa hugis na ito?
a. tatsulok
b. bilog
c. parisukat
Download