Uploaded by arcelyn.palacay001

LP IN SCIENCE 3

advertisement
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III
___________________
_________________________________
DAILY
LESSON
LOG
School:
Guro:
April____, 2023
Petsa/Oras: 8:50 – 9:40 am
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Baitang/Antas: III
Araw:
THIRD
Markahan: QUARTER
SCIENCE & HEALTH
- Nasasabi ang gamit ng kuryente
- Nakapagbibigay ng mga kagamitan na ginagamitan
ng kuryente sa loob ng tahanan
- Nauunawaan ang kahalagahan ng kuryente sa tao at
sa pamumuhay nito
Force, Work and Energy
B. Pamantayan sa Pagganap Able to apply the knowledge of the sources and uses of
light,sound,heat, and electricity
Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkatuto
(MELC) (Kung mayroon, isulat
ang pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto o
MELC
I. NILALAMAN
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Demonstrates and uses of light, sound, heat and
electricity.
S3FE – IIIg –h- 4
Gamit ng Kuryente
MELC SCIENCE & Health 3 (Week 8)
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Magaaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Powerpoint presentation, Bidyeo clip, larawan na
Panturo
ginagamitan ng kuryente, manila paper, lapis at marker
C. Integrasyon
ESP , HEALTH at MUSIC
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III
___________________
_________________________________
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
(Balikan ang aralin tungkol sa pinagmumulan ng
liwanag.)
Maglalaro ng “HEPHEP” “HORRAY”
Natural (tunay) Na liwanag
Artificial (di-tunay) Na liwanag
(Ang guro ay magpapaawit.)
Awitin ang awit sa tono ng “Leron-Leron Sinta”.
“Aming Kagamitan”
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Mga kagamitan,
Sami’y makikita
Refrigerator, TV,
Radyo’t plantsa
Laptop, computer,
pati narin printer
Kuryente ang gamit,
Upang sila’y gumana...
(Sasagutin ng mga bata ang mga tanong pagkatapos ng
awitin.)
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
1. Ano-ano ang mga halimbawa ng gamit na binanggit
sa
awitin?
2. Paano gumagana ang mga gamit na nabanggit?
3. Ano-ano pa ang makikita ninyo sa inyong tahanan
na ginagamitan ng Kuryente?
4. Bakit mahalaga ang kuryente sa atin?
5. Ano ang mangyayari kung mawawala ang kuryente?
(Tatalakayin ng guro ang paksa ng aralin.)
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#1
Sa paggamit ng kuryente, pinagagaan nito ang ating
mga gawaing bahay. Ginagawa nitong mabilis ang
trabaho lalo na sa mga taong abala sa kani-kanilang
mga pang-araw-araw.
Napagagana ng kuryente ang isang bagay kapag ito
ay
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III
___________________
_________________________________
isinaksak sa electrical socket. Ang kuryente dito ay
nagmumula sa
power plant. Ang kuryente ay isang anyo ng enerhiya na
nagpapagana sa mga kagamitang de-kuryente.
Halimbawa ng
mga kagamitan na pinagagana ng kuryente ay ang
telebisyon,
kompyuter, refrigerator , washing machine.
Magbigay ka pa ng ang ibang halimbawa?
Ang baterya ay pinagmumulan din ng kuryente na
ginagamit o
inilalagay sa mga bagay para ito ay umilaw, tumunog,
at gumalaw.
Halimbawa ng mga kagamitang pinapagana ng
baterya ay ang
laruang de-baterya, flashlight, remote control, at iba pa.
Magbigay nga ng halimbawa ng mga bagay o
kagamitan na ginagamitan ng baterya o inilalagay sa
mga bagay para ito ay umilaw, tumunog, at gumalaw?
May mga kagamitan naman na sabay na
pinapagana ng baterya at kuryente tulad ng electronicbike, radio, laptop at iba pa.
Ang kuryente ay maaaring makapagpagalaw ,
makapagpailaw, makapagpainit, makapagpatunog at
makapagpagana ng mga bagay o kagamitang
nakatutulong sa ating pang araw-araw na
pamumuhay.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
Ipanuod ang likhang Video sa ligtas na pamamaraan
sa paggamit ng kuryente.
Tagungin ang pamantayan sa panunuod.
- Ano ang nakita niyo sa video na ating pinanuod?
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III
___________________
_________________________________
-Anu-ano ang mga paraan sa ligtas na paggamit ng
kuryente?
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
A. Mag thumbs up (👍 ) kung Tama ang isinasaad ng
mga sumusunod na pangungusap at mag thumbs
down ( 👎) naman kung hindi.
_________1. Ang kuryente ay hindi mahalaga sa
buhay ng tao.
_________2. Ang kuryente ay mahalga sa arawaraw nating gawain.
_________3. Mag-ingat sa pagsaksak ng mga
gamit sa electric outlet.
_________4. Huwag magsaksak sa outlet kung
basa ang kamay.
________5. Mag-aksaya sa pag gamit ng kuryente
dahil meron naman itong sapat na supply.
B. WORD SEARCH (Literacy Skills)
Magpaskil ng Word Search sa pisara. Hahanapin ng
mga bata ang mga kasangkapan o appliances na
napapandar ng kuryente. Sabihin ang mga gamit nito.
G. Paglalapat ng aralin sa
pangaraw-araw na
buhay
Pangkatang Gawain:
Pagpangkat-pangkatin ang mga bata. Ibigay ang mga
pamantayan sa paggawa ng grupo. Ibigay ang mga
panuto sa paggawa. Ipaskil sa pisara ang natapos na
gawa ng bawat pangkat.
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III
___________________
_________________________________
Unang Pangkat – “Hanapin Mo”
Hanapin at bilugan ang mga kagamitang
gumagamit ng elektrisidad o kuryente.
.
Pangalawang Pangkat - “Iguhit Mo”
Iguhit ang tatsulok ( ) kung ang pahayag
ay tama at parisukat ( ) naman kung ang
pangungusap ay mali.
Pangatlong Pangkat - “Idikit Mo”
Idikit ang tamang larawan sa mga
sumusunod na pahayag.
- Ano ang gamit ng kuryente?
- Magbigay nga ng halimbawa ng bagay na
ginagamitan ng kuryente.
H. Paglalahat ng Aralin
Tandaan:
Ang kuryente ang nagbibigay buhay sa
ating mga kagamitan na siyang dahilan kung bakit
gumagaan ang ating mga gawain at upang
guminhawa o kumportableang ating buhay.
Ang kuryente ay maaaring
makapagpagalaw ,
makapagpailaw, makapagpainit, makapagpatunog at
makapagpagana ng mga bagay o kagamitang
nakatutulong sa
ating pang araw-araw na pamumuhay.
A. Lagyan ng tsek (/) kung ang bagay ay
ginagamitan ng kuryente at ekis (X) naman
kung hindi
I. Pagtataya ng Aralin
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III
___________________
_________________________________
B. Tukuyin ang gamit ng Kuryente sa mga
bagay o kagamitan. Sahihin kung ito ba ay
napapagalaw, napapailaw, napapinit, o
napapatunog.
____________ 1. Plantsa
____________ 2. Radyo
____________ 3. Electrifan
____________ 4. Bumbilya
____________ 5. Rice cooker
J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
Magbigay ng limang bagay na ginagamitan ng
kuryente na nakikita sa inyong tahanan. Ibigay ang
gamit ng bawat isa.
Download