Uploaded by chinchindelima1

AP2 Q3 W8

advertisement
Grades II
DAILY
LESSON
LOG
School IMBARIZ ELEMENTARY SCHOOL
Teacher CHIN-CHIN B. DELIMA
Date &
Time
1. Layunin
A. Pamanatayang Pang
nilalaman
B. Pamanatayan sa
pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto: Isulat ang
code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Magaaral
3. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning Code.
4. Integrasyon
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan
Do the Preliminary:
Grade
Level
Learning
Area
Quarter
II
ARALING
PALIPUNAN
3RD QUARTER
Ang mga mag-aaral ay…
naipamamalas ang kahalagahan ng mabuting paglilingkod
ng mga namumuno sa pagsulong ng mga pangunahing
hanapbuhay at pagtugon sa pangangailangan ng mga
kasapi ng sariling komunidad
Nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng
mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad
tungo sa pagtugon sa pangangailangan ng mga kasapi ng
sariling komunidad
Natutukoy ang mga namumuno at mga mamamayang nagaaambag sa kaunlaran ng komunidad. AP2PKK-Iva-2
A. Knowledge
 Natutukoy at nakikila ang mga taong nagbibigay ng
paglilingkod sa komunidad.
B. Skill
 Nailalarawan at naisasadula ang mga iba’t-ibang
naglilingkod sa komunidad.
C. Attitude
 Nabibigyang halaga ang mga naglilingkod sa
komunidad.
Values; Pagtulong sa kapwa
Module 8, Araling Panlipunan 2 Q3 W8, MELC, Teacher’s Guide
pp. 56-57
Araling Panlipunan II Kagamitan ng Mag-aaral pp. 187-194
Tsart, Task card, visual aids, digital quiz,
Musika, Filipino at ESP
TV, Microsoft PowerPoint, Video Presentation, Worksheets,
Multimedia
Checking of Attendance:
Kakantahin ng guro at ng mga magaaral ang kanta:
“Asa ang mga lalaki?
Asa ang mga lalaki?
Ania kami!
Ania kami!
Pila mo kabuok karon?
Pila mo kabuok karon?
_______kami! (lalaki)(babae)”
Para sa Numeracy Skill:
Ilan lahat ang mga lalaki
ngayon?______
Ilan lahat ang mga babae ngayon?
Kung idadagdag ang bilang ng mga
lalaki at mga babae, ilan lahat ang
nasa ating klase ngayon? ______
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin.
(ELICIT)
Talakayin ang mga Dapat Tandaan
Bago Magsimula ang Klase.
Balik-Aral
Idikit sa pisara ang mga katangian
ng isang mabuting Pangulo.
Magtawag ng mga mag-aaral na
gustong sumagot.
B. Paghahabi ng layunin Kakantahin ang kantang “Magtanim
ng aralin.
ay di biro”
(ENGAGE) Sabihin ang panuntunan sa pag-awit.
Itanong :
 Ano ang mga salitang kilos ang
nabanggit sa awitin?
 Ano ang tawag natin sa taong
nagtatanim?
 Saan ba nagtatrabaho ang
mga magsasaka?
 Saan nagtatrabaho ang inyong
mga magulang?


C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.
Ano ang ginagawa ng mga
magulang ninyo upang kayo ay
masuportahan sa mga
pangangailangan?
Ano sa tingin niyo ang dapat
ninyong gawin upang maipakita
ang inyong pasasalamat sa
lahat ng ginawa ng inyong mga
magulang para sa inyo?
Papangkatin ang mga mag-aaral sa
tatlo.
Ibibigay muna ng guro ang
Pamantayan
(Video)
Panuto: Magbibigay ang guro ng
envelop sa bawat grupo. Sa loob ng
envelop ay may larawan na dapat
nilang buuin. Pagkatapos, ididkit ito sa
pisara. (Bibigyan lamang sila ng 5
minuto)
Itanong:
*Anong mga larawan ang inyong
nabuo?
*Saan ninyo sila makikita?
*Ano ang kanilang mga gawain?
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
(EXPLAIN)
Ipakilala ang mga taong nagbibigay
ng paglilingkod sa ating komunidad.
This illustrates observable #1:
Applied Knowledge and
Content Across Curriculum
Teaching Areas
Matatalakay ng guro
ang aralin sa Araling
Panlipunan tungkol sa
mga bagay na makikita sa
sariling komunidad na
pwedeng maipagmalaki.
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #2
DEVELOPMENTAL ACTIVITIES
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment
Pangkatang Gawain:
Basahin at tukuyin ang salitang
naglalarawan sa bawat
pangungusap.
Ibibigay muna ng guro ang
Pamantayan
(Video)
Turuan ang mga mag-aaral na
pumunta sa kanilang partikular na
grupo. Bigyan ng Activity Sheet ang
bawat pinuno ng grupo.
(Differentiated Activities)
Unang Pangkat
This illustrates observable #
5: Managed learner
behavior constructively by
applying positive and nonviolent discipline to ensure
learning- focused
environment.
Ikalawang
Basahin ang pangungusap. Tukutin
kung anong trabaho ang nilalarawan
ng pangungusap.
Ikatatlong Pangkat
Panuto: Suriin at kilalanin ang mga
nasa larawan sa loob ng envelope.
DIGITAL GAME
F. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-araw na
buhay
(ELABORATE)
This illustrates observable # 5:
Managed learner behavior
constructively by applying
positive and non-violent
discipline to ensure learningfocused environment.
This illustrates observable #4.
Managed classroom structure
to engage learners,
individually or in groups, in
meaningful exploration,
discovery and hands-on
activities within a range of
physical learning
environments.
Observable #6: Used
differentiated,
developmentally appropriate
learning experiences to
address learners’ gender,
needs, strengths, interests and
experiences
G. Paglalahat ng Aralin
Itanong:
*Sino-sino ang mga taong naglilingkod
o mamamayang nag-aaambag sa
kaunlaran ng komunidad?
* Bakit mahalaga ang magkaroon ng
mga taong naglilingkod sa ating
komunidad?
This illustrates observable #.3
Applied a range of teaching
strategies to develop critical
and creative thinking, as well
as other higher-order thinking
skills.
This illustrates observable #.13
Applied a personal
philosophy of teaching that is
learner-centered
H. Pagtataya ng Aralin
(EVALUATE)
Bibigyan ng Worksheet ang mga magaaral .
I. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
Panuto: Sa iyong malinis na papel
iguhit mo ang iyong nais na
trabaho/paglilingkod sa iyong
komunidad at isulat ang iyong
dahilan.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral nanakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
Prepared by:
Observed by:
CHIN-CHIN B. DELIMA
JENNIFER S. TOME
Teacher 1
Head Teacher 1
Download