Uploaded by Kazuma Kiryu

Dll-April-242023

advertisement
Paaralan: LLANO ELEMENTARY SCHOOL
Guro: FLORDELINA M. CLAVACIO
Petsa: April 24,2023
Oras at Pangkat
Magbanua - 6:15 -6:50
Aquino
- 6:50 - 7:25
Del Pilar - 8:40 – 9:15
I.
LAYUNIN
A. Pamantayan sa
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
II.
NILALAMAN
III.
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Baiting: LIMA
Asignatura : MAPEH ( Music )
Markahan: Ika-apat Markahan
Luna
Leones
Balagtas
- 9:45 – 10:20
- 10:20- 10:55
-10:55 -11:30
Demonstrates understanding of concepts pertaining to
volume in music.
Applies dynamics to musical selections.
*Natutukoy ang iba’t ibang uri ng dynamics.
*Nakilala ang kaibahan ng iba’t ibang uri ng dynamics sa
pamamagitna ng pakikinig.
*naaawit nang wasto ang isang awitin ayon sa tamang
dynamics.
Dynamics
*Piano
*Mezzo Piano
*Pianissimo
*Forte
*Mezzo Forte
*Fortissimo
K TO 12 CURRICULUM GUIDE IN MAPEH - V
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at
/ o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
Halinang Umawit at Gumuhit 5 , pahina 55 - 58
C .Pag-uugnay ng
halimbawa sa bagong
aralin
*Basahin ang mga salita /parirala.
*Gamitan ito ng tamang dynamics sa pagbigkas.
Halinang Umawit at Gumuhit 5, pahina 79 - 83
Halinang Umawit at Gumuhit 5, pahina 79 - 83
Tsart , flash cards ng mga madamdaming salita/ parirala
*Kung natandaan pa ninyo ang mga instrumento ng Rondalla at Bandang
Drum at Lyre.
*Magbigay ng mga halimbawa ng mga nasabing intsrumento.
*Ipakita nag mga flash cards ng mga salita / parirala
Magandang umaga.
Tulong! Sunog!
D .Pagtatalakay sa
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay sa
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
( Tungo sa formative
Assessment )
G. Paglalapat sa Aralin sa
pang araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I.Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang Aralin at
remediation
V.
Mga Tala
VI.
Pagninilay
Shhhh…Huwag maingay.
Pssst…natutulog ang beybi.
May isa pang element ng musika na nagpapakita sa wastong
pagpapahayag ng damdamin ng musika. Ito ay ang iba’t ibang antas
ng lakas o hina ng tunog o musika.
Ang iba’t ibang antas ng dynamics ay nagpapahayag ng iba’t ibang
emosyon o damdamin. Ang malalakas na tunog at musika ay
maaaring magpahayag ng galit, tagumpay, at lakas ng tao. Ang
mahihinang tunog o musika ay maaaring magpapahayag ng
damdaming na may kapayapaan at katahimikan.
Ang mga salitang mahina at malakas ay karaniwang ginagamit upang
ilarawan ang dynamics. Subalit may mga salita na maaaring gamitin
upang ipahayag nang wasto ang tamang antas ng lakas o hina ng isang
tunog. Ang dynamics ay ipinahahayag sa wikang Italya.
Ito ang piano, pianissimo, mezzo piano, forte, mezzo forte, fortissimo,
crescendo, at decrescendo.
Ilarawan ang mga sumusunod ng antas ng dynamics:
-piano
-pianissimo
-mezzo piano
-forte
-mezzo forte
-fortissimo
-crescendo
-decresendo
Pag-aralan ang awiting Blow Gently Blow. Sundan nang
wasto ang mga antas ng dynamics na naksulat sa awitin.
*Ano ang dynamics?
*Ano-ano ang antas ng dynamics?
*Bakit kailangang sundin ang wastong antas ng dynamics ng mga
awitin?
*Sagutin ang mga Gawain sa bahagi ng aklat na Balikan
Natin, pahina 83
Ipaliwanang ang pagkakaiba ng sumusunod na mga antas
ng dynamics:
1.cresendo at decrescendo
2.piano at forte
3.pianissimo at fortissimo
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakauunawa sa aralin
__ng mga mag-aaral ang nakakuha ng 80% pataas sa
pagtataya.
__sa mga mag-aaral ang nangangailangan ng iba pang
remediation.
___Oo
___Hindi
___na mga mag-aaral ang nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
___n amga mag-aaral ang magpapatuloy sa remediation.
Download