Uploaded by MAY SOLIMAN

COT1 Q3 DLL-IN-MAPEH-PE-LANDSCAPE2023

advertisement
GRADE 5
DAILY LESSON LOG
Paaralan
Guro
Petsa
Oras
DELA PAZ MAIN ELEMENTARY SCHOOL
ANGELITA R. BORREROS
MARCH 13,2023
Baitang/Antas
Asignatura
Markahan
10:50-11:30 AM
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat
kasanayan)
D. Within Curriculum
E. Across Curriculum
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
Demonstrates understanding of understanding of participation and assessment of physical fitness
Participates and assessment performance in physical activities.
Describe the skills involve in the game
PE4PF-IIIb-h-18
Observe safety precautions PE5RD-IIIb-h-3
Practice safety measures in physical activities and proper handling of materials S4ES-IVb-
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay
ng Guro
Curriculum Guide p.322
Melc MAPEH PE Baitang V PIVOT 4A p.244
Gabay ng guro sa pagtuturo p. 19-20
2. Mga pahina sa
Gabay ng Pang-magaaral
3. Mga pahina Teksbuk
Masigla at Malusog na katawan at Isipan p.14-21
127-128
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN
A.
Balik-aral
sa
nakaraang aralin at/o
http://www.brainly.com.ph
https://www.hindustantimes.com/other-sports/badminton
https://www.liveabout.com/how-to-play-vlleyball-4688007
https://ecampusontario.pressbook.pub
Visual Aid,loptop, larawan manila paper, tarpapel, pentelpen
Susuriin ng mga mag-aaral ang mga larawan na ipapakita ng guro kung ito ay nabibilang sa target game, individual game, team games o katutubo.
IV-LIBRA
MAPEH/Physical Education
3RD PERIODICAL /COT 1
pagsisimula ng bagong
aralin
http://www.brainly.com.ph
https://www.hindustantimes.com/other-sports/badminton
https://www.liveabout.com/how-to-play-vlleyball-4688007
https://ecampusontario.pressbook.pub
B. Paghahabi ng
layunin ng aralin
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan # 1
Ang guro ay magtatanong ayon sa larawan na ipinakita sa mga mag aaral.
1.Alin sa mga larawan ang nagpapakita ng target games,individual games, team games at katutubo?
2.Anu- anong kasanayan ang mga ipinakita sa bawat laro?
3. Bakit sa palagay Ninyo ay mahalaga ang mga kasanayang ito?
4.Bakit mahalaga na sundin ang mga panuntunang pangkaligtasan?
Pagbibigay ng pamantayan sa panonood ng video
Magpapanood ng isang maikling video tungkol sa isang laro na ginagamitan ng iba’t ibang skills
Ex. patintero ( Powerpoint-ICT Integration)
https://.starcinema.abs-cbn.com
Pagtalakay mula sa video ng napanood sa pamamagitan ng pagsagot sa mga tanong.( CRITICAL THINKING AND LITERACY SKILLS)
1.Anong laro ang inyong napanood sa video?
2. Anu anong skill o kakayahan ang ipinakita sa larong patintero?
3. Sa iyong palagay tama ba ang ginawa ng batang babae sa larong patintero? Bakit?
4. Ano ang pagkakaiba sports sa games?
5.Kung ikaw ay maglalaro ng patintero isasali mo ba ang walang kakayahan sa paglalaro ng patintero? Bakit?
Gawain sa Pagkatuto Bilang 2
Punan ng nawawalang titik sa bawat salita ayon sa ipinapakitang kakayahan sa bawat karawan.
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
__ o t __ r S__ i __ l
13
15
11 12
B __l a __ __ e and __ oo __ w __ __ k
B_la
1
14 3
6
20
15 18
F __ c __ s and __ o __ cen __ ra __ ion
15
21
6
14
20
P __ w e __ and S __ __ e d
20
15
18
16 5
E __ es and H __ __ d A __ __ ura __ y
25
1 14
3 3
3
Mga kakayahan na dapat taglayin sa isang laro
1.Strategy and Tactics – Sa kadalasan ng pagsasagawa ng isang laro ay paulit -ulit mong natutunan ang mga paraan para maisakatuparan ang iyong panalo.
2.Decision Making and Problem solving- Nahahasa nito ang mapanuri at malalim na pag iisip sa pagsasagawa ng mga paraan sa paglalaro.
3.Balance and Footwork- Isang mahalagang elemento na may kaugnayan sa pagkilos ng ating katawan sa pamamagitan ng tamang balance at maiangat na
paghakbang.
4.Focus and Concentration- Matinding pagsukat sa layo at direksyon kasama ng malalim na pagtugon ng pansin sa bagay o target.
5. Spatial and Proximity – Pagdevelop ng husay sa eksaktong pagsukat ng layo o lapit ng target
6. Transferring and sending – Maingat na pagsasagawa ng pinlano na pagsukat ng lawak at layo ng target.
7.Eyes and hand Accuracy – Wastong paggamit ng ating paningin at paggamit ng kamay upang matamaan ang isang target.
8. Synchronization of Body Parts – Mahusay at mainam na pagsasama-sama ng kilos ng ng buong katawan.
9. Motor Skills – Ang mga abilidad na nadevelop o napahusay sa loob ng pagsasagawa ng isang laro.
10. Power and Speed – Ang pagkakaroon ng bilis at lakas na natutunan habang naglalaro.
Pamantayan sa pangkatan 1. makilahok sa kagrupo at makipagtulungan 2. gumawa ng tahimik 3. share your ideas to your group 4. bumalik sa
upuan ng tahimik 5. panatiling malinis ang lugar pagkatapos ng Gawain
PANGKATANG GAWAIN (Differentiated Activities)
1.Pagbibigay ng pamantayan na dapat sundin kung nagpapangkatang Gawain.
2.Ibigay ang ACTIVITY SHEET sa bawat pangkat.
PANGKAT I:
ISULAT MO!
Isulat ang mga kakayahang dapat tagalayin sa isang laro o games.
PANGKAT 2:
F. Paglinang sa
kabihasnan (Tungo sa
Formative Assessment)
BUUIN MO!
Buuin ang isang larawan ng laro at ibahagi ang kasanayang kinasasangkutan nito.
PANGKAT 3
iarte mo! Group yourselve into …
Ang mga mag-aaral ay gagawa ng isang maikling dialogo tungkol sa pagpapakita ng mga iba’t ibang kasanayan sa paglalaro.
Panuto: Ilagay sa loob ng bilog ang mga tamang skills sa paglalaro
Eyes & Hands
accuracy
G. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw araw na
buhay
Power and
speed
Skills
involved in
the games
Focus &
concentration
Tanong:
H. Paglalahat ng
aralin
1.Bakit mahalaga ang pagkakaroon ng skills o kakayahan sa isang laro?
2. Ano ano ang mga dapat taglaying skills sa paglalaro?
Panuto: Basahin ang mga sumusunod na sitwasyon kung ito ba ay nagpapakita ng mga kinakailangang kakayahan sa bawat paglalaro. Bilugan ang titik na tamang
sagot.
1. Si Lora ay palaging nadadapa sa tuwing siya ay naglalaro ng patintero. Ano ang kakayahan na dapat taglayin ni Lora?
A. Balance and Footwork B.power & speed C. Trategy &tactics D. Transferring & sending
2. Sa bawat laro ay kinakailangan na madevelop o malinang ang isang pagsasagawa ng laro.
A. Decision making B. Motor skill
I. Pagtataya ng
aralin
C. Focus & concentration D. Strategy & tactics
3. Si Elma Muros ay nagkamit ng panalo sa larangan ng Athletics at tinaguriang The Iron Lady, siya ay nagtataglay ng anong uri ng kakayahan?
A. strategy & tactics B. Transferring & sending C. Balance footwork D. Power and Speed
4. Si Allen ay naatasan na mag serve sa larong Badminton upang maging matagumpay nyang matira ang shuttle cock,ano ang kailangan niyang gawin?
A. motor skill
B. Focus and Concentration C. spatial proximity D. power and speed
5. Sa Tayra ay naglalaro ng Tumbang Preso at dahil sa kagustuhang niyang manalo sa laro ang kakayahang dapat nyang taglayin ay_________.
A. power and speed B. motor skill C. Eyes and hand accuracy D. wala sa nabanggit
J. Karagdagan
Gawain para sa
takdang aralin at
remediation
Panuto: Ang bawat grupo ay magsasagawa ng isang uri ng laro at mag papakita ng mga sumusunod na kakayahan.
Sundin ang pamantayan sa paglalaro Rubriks
Pamantayan
Napakagaling (5pts)
Magaling (4-3 pts)
Di-gaanong magaling Puntos
(1pt)
1.Nasususnod
ang
tamang pamamaraan
ng paglalaro
2.Nagpatupad ng mga
pag-iingat sa paglalaro
3.Nagpapamalas
ng
kasnayan sa paglalaro
Nagppamalas
galak,respeto,at
pagigging pantay
ng
Kabuuang puntos
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Prepared:
ANGELITA R. BORREROS
Teacher II
Checked by:
MINERVA B. OXALES
Master Teacher I
Observed By:
MYRNA G. PALMA
Principal III
Download