Uploaded by MAY SOLIMAN

COT IN ARTS -MAPEH 5 (1)

advertisement
COT IN MAPEH 5
SY 2019-2020
DAILY LESSON LOG
GURO
PAARALAN
ARAW NA ITINURO
I.
CHARLITO B. ARCE
CONCHU ELEMENTARY SCHOOL
February 12, 2020
LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap
C. Pamantayan Sa Pagkatuto
(kasama ang code)
BAITANG
SUBJECT
KWARTER
LIMA
MAPEH (ARTS)
IKAAPAT
Demonstrate understanding of colors, shapes, space, repetition, and balance
through sculpture and 3-dimensional craft.
Demonstrates fundamental construction skills in making a 3-dimensional craft that
expresses balance, artistic design, and repeated variation of decorations and
colors
1. papier-mâché jars with patterns
2. paper beads
constructs 3-D craft using primary and secondary colors, geometric shapes,
space, and repetition of colors to show balance of the structure and shape
A. Natutukoy ang kulay, hugis, at balance na gagamitin sa paggawa ng 3
dimensional craft tulad ng mobile, paper mache at paper beads.
B. Nagagamit ang kaalaman sa kulay, hugis at balance sa paggawa ng mobile,
paper mache at paper beads.
C. Napapahalagahan ang kaalaman sa kulay, hugis at balance upang makalikha ng
magandang 3 dimensional craft tulad ng mobile, paper mache at paper beads.
A5PR-IVh / Pahina 161
II.
NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
CG
TG
LM
Teksbok
Iba Pang Kagamitan Sa Pagtuturo
IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at / o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag – uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Paggamit ng Kaalaman sa Kulay, Hugis at Balanse sa Paggawa ng Paper Mache,
Paper Beads at Mobile.
III.
K to 12 Arts Curriculum Guide May 2016; Pahina 49
-wala-walaHalinang Umawit at Gumuhit 5, pahina 160-163
Laptop / Smart TV / Teksbok / mga gamit pan-sining
Paano natin mapapaganda ang ating mga gawaing pan-sining?
Pagpapakita ng mga larawan at mga bagay na kaugnay sa aralin: Paper beads
Anu-ano ang maaaring gawin sa mga gamit o lumang papel?
Ang pagkamalikhain ng mga Pilipino ay masasalamin sa ibat-ibang gawang sining
na likha na matatagpuan sa ibat-ibang lugar sa bansa. Ang mga Pilipino ay likas na
mahusay sa sining tulad ng paggamit ng kulay, hugis at espasyo. Ang mga
disenyong nalilikha ay nagpapakita ng ibat-ibang katangian ng mga Pilipino
gayundin sumasalamin ito sa kultura ng lipunang ginagalawan
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Aktwal na pakitang turo sa paggawa ng paper beads at pagbuo ng likhang sining..
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw – araw ng buhay
Pangkatang Gawain/ Gawaing pansining na gagamitan ng rubric
H. Paglalahat ng Aralin
Ano ang 3 dimensional arts o mas kilala sa 3-D arts?
Paano mapapaganda ang ating likhang sining?
I.
Pagwawasto ng mga gawaing sining gamit ang rubric.
Pagtataya ng Aralin
J.
Karagdagang Gawain para
sa takdang – aralin at
remediation
V. Remarks
Ano ang posibleng gawin sa mga gamit o lumang bagay na pwede bang
pakinabangan? (Across curriculum: Health and Science)
Ipagpatuloy ang gawain sa oras na walang klase. Gawing kapi-pakinabang
ang oras upang makatapos ng gawain.
VI. Pagninilay:
a. Bilang ng mga mag – aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
b. Bilang ng mga mag – aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag – aaral na
nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mga mag – aaral na
magpapatuloy sa remediation?
e. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punong – guro at
superbisor?
g. Anong kagamitan ang aking
nadihubo na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?
Prepared by:
CHARLITO B. ARCE
Guro sa MAPEH 5
Observed:
(Mrs) LENY R. AGUILA
Punong-guro I
Download