Uploaded by Eli Jad Capisonda

ESP 10

advertisement
K to 12 Daily
Lesson Log
School
Teacher
Time
Grade level
Learning Area
Quarter
Day:
Date:
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto. Isulat ang code sa
bawat kasanayan
Tiyak na Layunin
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Magaaral
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin


10
ESP
3
Day:
Date:
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- unawa sa mga konsepto tungkol sa mga pagpapahalagang moral upang makapagpasya at makakilos
tungo sa makabuluhan at mabuting pakikipag- ugnayan sa Diyos, sa kapwa at sa kapaligiran.
Nakagagawa ang mag- aaral ng angkop na kilos upang maipamalas ang pangangalaga sa kalikasan.
Holiday
Natutukoy ang mga paglabag sa pangangalaga sa kalikasan na umiiral sa lipunan. EsP10PBIIIg-12.2
Nakapagbibigay ng mga kahulugan tungkol sa mga isyu sa maling pagtrato sa
kalikasan.
Mga isyu sa maling pagtrato sa kalikasan
Learning Modules, video clip, mga larawan
Bilang pagsisimula sa klase ay magbabalik aral ang guro sa paksang tinalakay sa nakaraang
araw
Magpapakita ng mga larawan na may kinalaman sa paksa.
A. Motibasyon
Bigyan ng sariling kahulugan ang nakitang mga larawan.
Igugrupo ng guro sa tatlong grupo ang mga mag- aaral at ipaliwanag ang kanilang naibigay na
kahulugan ng mga larawan.
B. Aktibiti
Ano ang masasabi niyo tungkol sa ginawang aktibiti? Ipaliwanag.
-Tatalakayin ang mga kahulugan ng mga isyu sa maling pagtrato sa kalikasan.
C. Analisis
Para sa inyo mahalaga ba na malaman natin ang mga isyu sa maling pagtrato sa kalikasan? Bakit?
D. Abstraksyon
Mag- isip ng tatlong isyu sa maling pagtrato sa kalikasan at bigyan ito ng sariling kahulugan.
E. Aplikasyon
Magkakaroon ng isang laro sa pamamagitan ng:
Isulat sa maliit na pirasong papel ang mga isyu sa maling pagtrato sa kalikasan at bubunot ang
mga meyembro sa grupo at bigyang kahulugan ang nabunot nilang mga isyu.
F. Ebalwasyon
IV. KASUNDUAN
Itala ang mga maling isyu sa kalikasan na makikita sa inyong komunidad at bigyan ito ng mga
sariling kahulugan.
V. REPLEKSYON
1.
Bilang ng magaaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
2.
Bilang ng magaaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediaton.
3.
Nakatutulong ba
ang remedial?
Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
4.
Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa
remediation.
5.
Alin sa mga
estratehiyang
pampagtuturo ang
nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
6.
Anong suliranin
ang aking
naranasan na
masosolusyunan
sa tulong ng aking
punong guro at
supervisor?
Download