Uploaded by lyn.romero

Q1 MTB-MLE COT 1

advertisement
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School:
ESPERANZA E/S
Teacher:
Teaching
Dates and
Time:
LYN M. ROMERO
Grade
Level:
Learning
Area:
March 27,2023
1:00 – 1:50 P.M
Quarter:
Gawaing Pangguro
1
Mathematics I
III
Gawaing Pangmag-aaral
I. Layunin
A. Pamantayang Pang
nilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
Natutukoy ang kalahati ½ at sangkapat ¼ sa mga larawang ibinigay.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto:
Isulat ang code ng
bawat kasanayan
II. Nilalaman
Naipakikita, nailalarawan, nahahati ang isang buo sa kalahati at sangkapat at
nakikilala ang 1/2 at 1/4 ng isang buong bagay.
Naisasagawa ang pagahhati ng isang buo sa kalahati ½ at sangkapat ¼ na
bahagi.
Fractions, Kalahati ½ at sangkapat ¼
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang PangMag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Code.
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
III. Pamamaraan
MELC
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin.
Magbibigay ang guro ng mga Gawain tungkol sa
nkaraang aralin. Sasagutin ng nga mag-aaral ang
bawat katanungan.
Math 1 Kagamitan ng Mag-aaral (Q3-Q4)
Powerpoint presentation, paper, illustration board, crayons
Isa-isang sasagot ang
mga mag-aaral sa bawat
katanungan.
Sagot:
1.
2.
3.
4.
5.
4,3,12
6,2,12
8,1,8
3,5,15
2,4,8
B. Paghahabi ng
layunin ng aralin.
Magbibigay ang guro ng isang laro, Puzzle.
Tutukuyin ng mag-aaral
ang bahagi ng larawan
na dapat ilagay sa
bawat bahagi ng kahon
upang
mabuo
ang
larawan o puzzle.
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin.
Pagbasa ng Kwento, “ Si Dora at ang kanyang
Pamilaya”
Pagtalakay sa kwentong nabasa:
Mga Tanong:
1. Ano ang pamagat ng kwentong binasa?
2. Sino ang mga tauhan sa kwento?
Sagot: Si Dora at ang
kanyang pamilya.
Sagot: Si Dora, tatay,
nanay
at
dalawang
kapatid.
Sagot: Isang pizza ay
3. Ano ang pasalubong niya para sa kanyang labing
dalawang
pamilya?
cupcakes.
4. Anong Katangian ang taglay ni Dora?
Sagot:
Siya
maalalahanin
mapagbigay.
ay
at
5. Ikaw? May katangian kabang tulad kay Dora? Sagot: Maaring ibaba
Kung Oo mabahagi ng gawaing iyong ginawa na ang sagot ng mga-aaral
nagpapakita ng nasabing katangian.
base sa kanilang sariling
karanasan
6. Mga bata, maaari ba nating tulungan si Dora
upang mahati ng pantay at tama ang dala niyang Sagot: Maaring ibaba
pagkain para sa kanyang pamilya?
ang sagot ng mga-aaral
base sa kanilang sariling
karanasan
(MTB and ESP Integration)
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Tatalakayin ng guro at mga-aaral ang paghahati
hati ng mga pagkaing dala I Dora para sa kanyang
pamilya.
Sagot: Apat na bahagi o
1. Sa ilang pangkat o bahagi natin hahatiin ang 12 apat na pangkat.
cupcakes?
Magaling! Ang unang bahagi ay mapupunta kay
tatay, ikalawang bahagi para kay nanay, ikatlong
bahagi para sa kapatid na lalaki at ikaapat na
bahagi para sa kapatid na babae.
Sagot:
1. Ilang cupcakes ang makukuha ni Tatay?
Tatlo para kay tatay
2. Ilang cupcakes ang mapupunta kay Nanay? Tatlo para kay Nanay.
3. Ilang cupcakes ang mkukuha ng kapatis na
lalaki?
Tatlo para sa kapatid na
lalaki.
4. Ilang cupcakes ang mapupunta sa kapatid
na babae?
Tatlo para sa kapatid na
babae.
5. Ilan ang matatanggap ng bawat isa?
Tig-tatlo po ang bawat
isa.
6. Pantay pantay ang pagkakahati natin sa 12
cupcakes?
Opo!
7. Sa ilang pangkat hinati ang 12 cupcakes?
Apat po!
8. Ilang cupcakes sa bawat pangkat?
Tatlong cupcakes po sa
bawat pagkat.
Magaling mga bata. Ngayon nakabuo tyo ng 4 na
pangkat ng 3. Ang 4 na pangkat ng 3 ay may
kabuuang bling na 12.
Tingnan ang larawan:
Tingnan ang mga 12 cupcakes sa larawan.
Ito ay ngpapakita ng pagkakahati hati ng mga
cupcakes sa apat na bhagi.
Pantay ba ang pagkakahati ng mga cupcakes?
Ano ang mapapansin ninyo sa larawan?
Opo.
Magaling!
Iba po ang kulay ng
Ang unang hanay mga bata ay nagpapakita ng unang hanay.
sangkapat o ¼ ng set ng mga cupcakes.
Ibig sabihin. Ano ang ¼ ng 12 cupcakes mga bata?
Magaling!
Ano ang tawag ninyo sa 3 cupcakes sa unang Tatlo po Teacher.
pangkat?
Magaling!
Ngayon naman hatiin natin ang 12 cup cakes sa Sangkapat po o ¼.
dalawang bahagi.
Sagot:
Tanong:
1. Sa ilang pangkat o bahagi hahatiin ang
cupcakes?
2. Kung pagsasamahin natin ang cupcakes na
natanggap ni Nanay at Tatay, Ilan na lahat
ang cupcakes na matatanggap nila?
Dalawa po.
Anim po
3. Kung pagsasamahin naman natin ang tigtatlong cupcakes na natanggap ng Anim po.
dalawang kapatid ni Dora, Ilan nmn ang
matatanggap nila?
4. Pantay ba ang pagkakahati ng cupcakes?
Opo!
Magaling mga bata. Ngayon nakabuo tyo ng 2 na
pangkat ng 6. Ang 2 na pangkat ng 6 ay may
kabuuang bling na 12.
Tingnan ang mga 12 cupcakes sa larawan.
Ito ay ngpapakita ng pagkakahati hati ng mga
cupcakes sa dalawang bahagi.
Pantay ba ang pagkakahati ng mga cupcakes?
Opo!
Ano ang mapapansin ninyo sa larawan?
May kulay po ang unang
bahagi.
Magaling!
Ang unang hanay mga bata ay nagpapakita ng
sangkapat o ½ ng set ng mga cupcakes.
Ibig sabihin. Ano ang ½ ng 12 cupcakes mga bata? Anim po teacher.
Magaling!
Ano ang tawag ninyo sa 6 cupcakes sa unang Kalahati po o ½ .
pangkat?
Magaling!
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
pagalalahad ng
bagong kasanayan #2
Hahatiin naman ang pizza sa kwento ni Dora.
Ano ang ipinapakita ng larawan?
Kalahati o ½ po ng pizza.
Ano ang ipinapakita ng larawan?
Sangkapat o ¼ ng pizza.
Magaling mga bata. Magpapasalamat si Dora
dahil tinulungan natin siyang hatiin ang mga
pagkain para sa kanyang pamilya.
Magbibigay ng Gawain ang Guro.
Mabibigay ng panuto ang guro na susundan ng
mga bata.
Kukuha ang mga bata ng
4 na pirasong papel at
Crayola.
(Pagtutupi ng papel at
pagkukulay ng isang
bahagi upang maipakita
ang Fraction na ½ at ¼. )
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment)
Magbibigay ng Gawain ang guro. Isa-isang
sasagot ang mag-aaral.
Panuto: Tumayo kung ang hugis na nagpapakita
ng kalahati ( 1/2 ) umupo naman kung ang hugis
na nagpapakita ng sangkapat (1/4 ).
Sagot:
1.
2.
3.
4.
5.
6.
1.
2.
3.
4.
5.
6.
¼ - upo
½ - tayo
¼ - upo
½ - tayo
¼ - upo
½ - tayo
Magbibigay ng Gawain ang Guro.
Sasagot ang mga bata gamit ang illustration
board.
Sagot:
1.
2.
3.
4.
1.
2.
3.
4.
5.
½
¼
¼
½
¼
5.
G. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-araw na
buhay
Panuto: Kulayan ang isang bahagi ng hugis gamit
ang mga pangunahing kulay upang maipakita
ang isang buo, at mga fraction na ½ at ¼.
Kulayan ng asul ang mga hugis na nagpapakita ng
isang
buo.
Kulayan ng pula ang mga hugis na nahati sa 2
pagbabahagi
o kalahati 1/2.
Kulayan ng dilaw ang mga hugis na nahati sa 4 na
pagbabahagi o sangkapat 1/4.
(Arts Integration)
H. Paglalahat ng Aralin
Ano ang tawag sa pagahahati sa apat na pantay
na bahagi o magkakaparehong dami ng bagay o
isang set.
¼ o sangkapat
Ano ang tawag sa pagahahati sa dalawang
pantay na bahagi o magkakaparehong dami ng
bagay o isang set.
½ o kalahati
Ang ang tawag natin sa sangkapat at kalahating
bahagi ng bagay o set?
I.Pagtataya ng Aralin
Sasagutan ng mga bata ang pagtataya.
Fraction
Sagot:
1.
2.
3.
4.
5.
J.Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
Gumuhit ng 5 paboritong gulay o prutas. Hatiin at
kulayan ang kalahati o sangkapat na bahagi nito.
___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya
___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain para sa remediation
___Oo ___Hindi
____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin
___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
__ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
Planned Innovations:
__ Localized Videos
__ Making big books from
views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
B
C
A
C
A
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
The lesson have successfully delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson
___ worksheets
___ varied activity sheets
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
Prepared by:
LYN M. ROMERO
Teacher III
Observed by:
Noted:
DORIS A. APARICIO
MT- 1
GLENDA L. RAVANILLA
Principal I
Download