Uploaded by Jenny Patumbon

Q2 W4 FILIPINO-4 1-PAGBIBIGAY PAKSA SA TEKSTONG NAPAKINGGAN

advertisement
School
Teacher
Date/Day
Time/Sec
Grade 4
Daily Lesson Log
NAVOTAS ELEMENTARY SCHOOL
SUSANA T. DIESTRO
December ____, 2022
12:00-12:50 – St. Gabriel
4:00-4:40 – St. John
1:20-2:10 – St. Vincent Ferrer
4:40-5:20 – St. Agnes
3:10-4:00 – St. Mary
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang kagamitang panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
Grade FOUR
Learning Area: FILIPINO
Quarter: 2nd QUARTER
Checked by:
FILIPINO
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan.
Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.
Naibibigay ang paksa ng napakinggang teksto (F4PN-11c-7)
Pagbibigay Paksa sa Tekstong Napakinggan
Video lesson, modyul, pahina 29-34
1. Pagbabaybay
paksa buod
2. Balik-Aral
Panuto: Hulaan ang maaaring kalabasan ng pangyayari.
a. Hindi nakatapos si Nicko ng modyul.
b. Sinita sila ng Barangay Tanod at pinauwi ng bahay.
c. Nabasa sila Nicko ng ulan at nagkasakit.
d. Natuwa ang kanyang ina dahil sinunod siya nito.
e. Maaari siyang makapaglaro dahil tapos na siya.
1. Naglaro sila Nicko sa labas ng bahay kahit walang face mask.
2. Sinunod ni Nicko ang kanyang ina.
3. Lunes, synchronous class ng Grade IV-Acacia, tinanong ni Bb. Ada kung natapos ba nila ng kanilang modyul.
4. Tinapos sagutan ni Nicko ang kanyang modiyul.
5. Ginabi sila sa paglataro at bumuhos ang malakas na ulan.
3. Pagganyak
Ano ang mga alituntunin kailangan ninyong sundin habang ako ay nagtuturo?
Page 1 of 4
Pagpapakita ng larawan.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad
ng bagong kasanayan #2
Pagtatanong ng guro tungkol sa larawan.
Ngayon ay magbabasa ako ng isang seleksyon pero bago yan, alamin muna natin ang mga patnubay sa mabisang pakikinig.
 Maging handa sa pakikinig
 Unawaing mabuti ang sinasabi ng nagsasalita
 Tingnan ang tagapagsalita
 Alamin ang mga mahahalagang kaalaman
 Iwasang magbigay ng puna habang hindi pa tapos ang nagsasalita
 Ipabasa ang “Super Pinoy” ni Jezreel M. Margalio
Pagtatanong ng guro.
Iparinig ng guro ang talatang ito sa mga mag-aaral.
Marami tayong kinikilalang bayaning Pilipino. Sila ay mga taong nagbuwis ng buhay para makalaya ang bansa sa kamay ng
mga dayuhang nanakop sa ating bansa. Ginamit nila ang kanilang lakas, talino, at kayamanan para sa kapakanan ng kapwa
Pilipino at ng bansang Pilipinas. llan sa itinuturing na bayani ng ating lahi sina Jose Rizal, Andres Bonifacio, Apolinario
Mabini, Emilio Jacinto, Diego at Gabriela Silang, at iba pa.
Pagtatanong ng guro tungkol sa talatang ipinarinig ng guro.
Pag-awit ng Sa Nayong Pilipino. Ito ay aawitin sa himig ng “Paru-parong Bukid”.
F. Paglinang sa Kabihasnan
Sa Nayong Pilipino
Tayo nang mamasyal
Dito makikita
Magagandang lugar
Sadyang dinarayo
Ng mga turista
Sa pagkat bansa natin ay napakaganda
Ang Mayong Volcano, uy!
Tulay San Juanico, uy!
Banaue Rice Terraces
Chocolate Hills sa Bohol
Maria Cristina Falls
Ito ay nasa Lanao
Bulaklak sa Davao
Magandang Mindanao
Page 2 of 4
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
Pagsagot ng mga kasanayan na nasa pahina 30-32.
Ano ang Paksa?
Ito ay tumutukoy sa kabuuang ideya, kaisipan o nilalaman nito. Dito umiikot ang kuwento.
 Dito din nabubuo ang kaisipan ng manonood.
 Ito rin ang itinatampok ng mga grupo ng salita.
 Malalaman mo ang paksa ng isang kuwento kung iyong uunawaing mabuti ang tekstong iyong binabasa.
Panuto: Basahin at unawain ang mga talata. Tukuyin ang paksa nito sa 1oob ng kahon. Isulat ang titik ng tamang sagot sa
patlang.
a.
b.
c.
d.
e.
I. Pagtataya ng Aralin
Regalo
Kaarawan
Distance Learning
Pinsala ng Bagyo
Pagsubok sa bansa
1. Araw ng Sabado, tuwang-tuwang sinalubong ni Arlo ang kanyang amang may dalang keyk. "Maligayang kaarawan
anak," masayang bati ng tatay ni Arlo sa kanya. Pagpasok ng bahay, makikita ang maraming mga lobo na iba’t ibang
kulay. Naroon din ang mga batang kalaro ni Arlo sa kanilang tahanan.
2. Maraming napinsala ang bagrong Rolly nitong linggo. Maraming nawalan ng bahay, ari-arian at pati na rin ang mga
mahal sa buhay. Marami ang nagtatanong kung paano sila makapagsimula ulit dahil sa pinsalang nagawa ng bagyo.
3. Matinding hamon ang kinakaharap ngayon ng ating bansa. Andiyan ang patuloy na pagkalat ng Corona virus, ang
pagsabog ng bulkang taal at ang pinsala ng Bagyong Rolly.
4. Dahil sa pandemyang kinakaharap ng ating bansa tayo ngayon ay nasa New Normal. Tayo ay nag-aaral sa ating bahay
at nakikipag-usap sa ating guro gamit ang ating mga gadget at kailangan din ang internet koneksyon.
5. Masayang iniabot ni tatay ang kanyang munting handog sa anak na nasa ika-apat na baitang. Labis na kasiyahan ang
iyong maaninag sa mukha ng kanyang anak. Ito ay isang gadget upang magamit sa pag-aaral ng kanyang anak.
Panuto: Sagutin ang tanong:
Anu-ano ang natandaan mo tungkol sa salitang bulaklak? Sumulat sa bawat talulut nito ng mga bagay na natandaan mo tungkol
dito.
J. Karagdagang gawain para sa Takdang Aralin
PAKSA
IV. MGA TALA
Page 3 of 4
V.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking nararanasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at supervisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
MRS. SUSANA T. DIESTRO
Teacher
MRS. LILIBETH J. PEÑAFLOR
Master Teacher I
Page 4 of 4
Download