Uploaded by liezeljimenezbacag

dlp ap cot q2

advertisement
DETAILED LESSON PLAN
PAARALAN:
GURO:
ANTAS:
ASIGNATURA:
MARKAHAN/LINGGO:
PETSA / ORAS:
I. Layunin
(Objectives)
Pamantayang
Nilalaman
(Content Standard)
Pamantayan sa
Pagganap
(Performance
Standard)
Pamantayan sa
Pagkatuto
(Learning
Competencies)
II. Paksang Aralin
(Subject Matter)
III. Kagamitang Panturo
(Learning Resources)
A. References
1. Teacher’s Guide
pages
2. Learner’s Materials
pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials
from Learning
Resource (LR) portal
B. Other Learning
Resources
Dacudao National High School
Mrs. Liezel J. Bacag
Grade 8
Araling Panlipunan 8
Ikalawang Markahan
Enero 20, 2023

Ang mag-aaral ay naipapamalas ang pagunawa sa
kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasiko at
Transisyunal na Panahon sa pagkabuo at pagkahubog
ng pagkakakilanlan ng mga bansa at rehiyon sa
daigdig.
 Ang mag-aaral ay nakabubuo ng adbokasiya na
nagsusulong ng pangangalaga at pagpapahalaga sa
mga natatanging kontribusyon ng Klasiko at
Transisyunal na Panahon na nagkaroon ng malaking
impluwensya sa pamumuhay ng tao sa kasalukuyan.
 Nasusuri ang pag-usbong at pag-unlad ng mga
klasikong kabihasnan sa Mesoamerica:
- Olmec
- Maya
- Aztec
- Inca
Mga Kabihasnan sa Mesoamerica
Blando, R.C., et. al. (2016). Kasaysayan ng Daigdig. Vibal
Publishing House, Inc., pp. 96,187-200
pahina 96,187-200
Laptop
PowerPoint Presentation
IV. Pamamaraan
(Procedure)
A. Balik-aral sa
 Sa nakaraang aralin ay tinalakay natin ang tungkol
nakaraang aralin at/o
sa kabihasnang klasikal ng Africa.
pagsisimula ng
 Magbigay ng mga halimbawa ng mga produktong
bagong aralin
ikinakalakal sa trans-sahara trade network?
(Reviewing previous
lesson/s or presenting
the new lesson)
B. Paghahabi sa Layunin
 Ang araling ito ay naglalayong mapahalagahan ang
ng Aralin
mga kontribusyon ng kabihasnang Mesoamerica sa
(Establishing a
kasalukuyang panahon.
purpose for the
lesson
C. Pag-uugnay ng mga
Larawan Suri:
halimbawa sa bagong
 Magpapakita ng larawan ang guro at sasagutin ng
aralin
mga mag-aaral ang katanungan.
(Presenting examples/
instances of the new
lesson)
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
(#1Discussing new
concepts and
practicing new skills
#1)
E. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
(Developing
Mastery)

Ano ang inyong masasabi tungkol sa kakayahan ng
mga taong gumawa ng istrukturang ito?

Malikhaing Paglalahad:
Bibigyan ng sampung minuto ang bawat grupo at
bibigyan sila ng paksa na kanilang pag – uusapan at
ilalahad nila ito sa klase.
 Olmec
 Maya
 Aztec
 Inca
Ano ang epekto ng mga katangiang heograpikal sa
pamumuhay ng mga sinaunang tao?

F. Paglalapat ng Aralin
sa Pang – araw - araw
na buhay
(Finding practical
applications of
concepts and skills in
daily living)
G. Paglalahat ng Aralin
(Making / Asking
generalizations
and abstractions
about the lesson)
H. Pagtataya ng Aralin
(Evaluate Learning)

Sa kasalukuyang panahon, paano nakatutulong ang
mga kontribusyon ng klasikal na kabihasnan sa
Mesoamerica sa pamumuhay ng mga tao?

Para sa iyo, alin sa mga katangiang ng mga
kabihasnang klasikal ng Mesoamerica ang
nararapat na mapangalagaan, bakit?

Panuto: Punan ng tamang sagot ang
talahanayan.Isulat ito sa loob ng angkop
na kolum.
KABI
HASNAN
Olmec
Maya
Aztec
Inca
I.
Karagdagang gawain
para
sa takdang-aralin at
remediation
AdditionalAdditional
activities for
application or
remediation
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral
na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba
pang gawain para sa
remediation.
KONTRIBUSYON
KAHALAGAHAN
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa
sa
aralin.
D. Bilang ng mga magaaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehyang
pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ang aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni:
Liezel J. Bacag
Guro sa Araling Panlipunan 8
Download