Uploaded by Jinky Delfino

EPP-4-COT-2

advertisement
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON
PLAN
LAYUNIN
(OBJECTIVE)
A.
A.PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
(CONTENT STANDARDS)
B.PAMANTAYAN SA
PAGGANAP
(PERFORMANCE
STANDARDS)
C.MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO
(LEARNING
COMPETENCIES)
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN
(CONTENT)
III. KAGAMITANG
PANTURO
(LEARNING
RESOURCES)
A. SANGGUNIAN
(References)
1.Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
B.
2.Mga Pahina sa
Kagamitang
Pangmag-aaral
3.Mga Pahina sa
textbook
4.Karagdagang
kagamitan mula
sa postal ng
Learning Resources
IBA PANG
KAGAMITANG
PANTURO
SCHOOL S. Saway Central Elem.School Grade Level
TEACHER Anabella T. Umapas
Quarter
SUBJECT
EPP / INDUSTRIAL ARTS
DATE
WEEK
DAY 2
4
FOUR
FOURTH
4th Quarter Week 4 Day 2
Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagbuo ng
kapaki-pakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad
ng isang pamayanan
Naisasagawa nang may kasanayan at pagpapahalaga ang mga batayang gawaing
sining pang-industriya na makapagpapa-unlad sa kabuhayan ng sariling pamayanan
2.2 Naisasagawa ang wastong pamamaraan ng basic sketching, shading at outlining.
2.2.1 natutukoy ang pamamaraan ng basic sketching, shading at outlining.
EPP4IA-0d-4
ARALIN 9
Mga Paraan sa Pagdidisenyo ng Proyekto
TG pp. 228 -229
LM pp. 480-484
Larawan, LED TV, Laptop, Interactive powerpoint, Manila Paper, Pentel pen,
Videos
III. PAMAMARAAN
A.
BALIK-ARAL SA
NAKARAANG
ARALIN AT/O
PAGSISIMULA NG
BAGONG ARALIN.
(Reviewing previous
lesson/ or
presenting the new
lesson)
ELICIT
B.
PAGHAHABI NG
LAYUNIN NG
ARALIN.
(Establishing a purpose
for
the lesson)
PAGSASANIB SA MATHEMATICS (Across and Within Curriculum)
Ayusin ang mga letra upang mabuo ang mga salitang hinahanap.
1. Isang yunit sa pagsusukat na ginagamit sa pagsukat ng anggulo.
DIGRI
2. Isang yunit ng pagsusukat na ginagamit sa pagsusukat ng taas o
haba. PULGADA
3. Isang hugis na may apat na magkakaparehong gilid at sulok.
PARISUKAT
4. Ginagamit ito sa paggawa ng mga patayo at palihis na linya.
TRIANGGULO
5. Isang hugis na may tatlong gilid at sulok. TATSULOK
PAGSASANIB Sa ARTS (Across and Within Curriculum)
Tanong:
 Bakit kailangan ang pagkakaroon ng kaalaman sa iba’t-ibang
paraan ng pagdidisenyo?
 Ano ang kahalagahan ng paglalapat ng angkop na disenyo sa isang
buuing proyekto?
C.
PAG-UUGNAY NG
MGA HALIMBAWA
SA BAGONG
ARALIN.
(Presenting
examples/instances of
the new lesson)
(Show Me Board)
Tukuyin ang paraan ng pagdidisenyo na ginagamit sa mga larawan.
Ipakita ang tamang pamamaraan ng pagdidisenyo na inyong hawak.
(ENGAGE)
A.
PAGTALAKAY NG
BAGONG
KONSEPTO AT
PAGLALAHAD NG
BAGONG
KASANAYAN #1
(Discussing new concept
and
practicing new skills #1)
(EXPLAIN)
LITERACY:
Ipabasa sa mga mag-aaral
Mga Paraan sa Pagdidisenyo ng Proyekto
 ORTOGRAPHIC – ito ay nagpapakita ng iba’t –ibang tanawin o
views ng proyekto. Ipinapakita nito ang tatlong tanawin o views sa
disenyo. (top view, front view, side view)
 ISOMETRIC – ito ang nagpapakita ng tatlong tanawin ng proyekto
sa iisang drowing na nakahilig ng 30 ° (30 degrees) ang bawat
tagiliran
 PERSPECTIVE – ang hugis nito ay malaki sa unahan at papaliit
hanggang dulo tulad ng pagtingin sa riles ng tren.
B.
PAGTALAKAY NG
BAGONG
KONSEPTO AT
PAGALALAHAD NG
BAGONG
KASANAYAN #2
(Discussing new concept
and
practicing new skills
#2)
(Pamantayan sa paggawa ng pangkatang Gawain:
Pagkakaisa, Pakikilahok at Pagkakaayos.
Rubric:
Krayterya
3
2
1.
Pag-ulat ng
mga paraan
ng
pagdidisenyo
Naiuulat ng tama ang
mga paraan ng
pagdidisenyo ng
proyekto
2.
Kaayusan at
Kalinisan ng
Pagsulat
Maayos at malinis na
pagkakasulat ang mga
paraan ng
pagdidsenyo ng
proyekto
3.
Kawastuhan
sa paggawa
ng gawain
Wasto ang
pagkakagawa ng mga
gawain
4.
Takdangoras nang
paggawa ng
gawain
Natapos ang Gawain
bago o takdang oras
(EXPLORE)
Naiuulat ng tama ang
mga paraan ng
pagdidsenyo ng
proyekto ngunit may
kakulangan
Hindi gaanong
maayos at malinis ang
pagkakasulat ng mga
paraan ng
pagdidisenyo ng
proyekto
Wasto ang
pagkakagawa ng mga
Gawain ngunit may
ilang hindi nasunod
Natapos ang Gawain
labis sa takdang oras
(1 minuto)
Batayan:
3 – napakahusay
2 – mahusay
1 – Hindi gaanong mahusay
(86 - 90)
(81 – 85)
(76 – 80)
1
Naiuulat ng hindi
wasto ang mga
paraan ng
pagdidisenyo ng
proyekto
Hindi maayos at
malinis ang
pagkakasulat ng mga
paraan ng
pagdidisenyo ng
proyekto
Hindi wasto ang
pagkakagawa ng mga
gawain
Natapos ang Gawain
labis sa takdang oras
(2 minuto)
Pangkatang gawain:
Bumuo ng tatlong pangkat. Pumili ng lider at taga – ulat.
Pangkat I:
Gumuhit ng tatlong bagay na nagpapakita ng mga sumusunod na disenyo
Ortographic, Isometric, Perspective
PAGSASANIB SA MATHEMATICS (Across and Within Curriculum)
Pangkat II: (Numeracy)
Hanapin ang sukat ng bawat krokis o disenyo ng isang
proyekto.
(Find the Area of a Parallelogram)
SIDE VIEW
FRONT VIEW
TOP VIEW
PAGSASANIB SA SCIENCE (Across and Within Curriculum)
Pangkat III:
Awitin ang weather song (to the tune of Bingo) gamit ang mga
paraan sa pagdidisenyo ng proyekto.
(Pangkatang Pag-uulat)
C.
PAGLINANG SA
KABIHASAAN
(Tungo sa formative
assessment)
Developing mastery
(Leads
to formative
assessment)
ICT/ Interactive Powerpoint
Piliin ang titik ng tamang sagot.
1. Bakit dapat magkaroon ng disenyo ang alinmang proyekto?
a. Para mukhang mamahalin ang proyekto
b. Dahil ito ay utos ng guro
c. Para matibay tingnan
d. Upang maging gabay sa gumagawa
2. Aling krokis ang may hugis na malaki sa unahan at paliit sa dulo
tulad ng pagtingin sa riles ng tren.
a. ortographic
c. isometric
b. perspective
d. oblique
3. Ano ang nagpapakita ng tatlong tanawin o views sa iisang
drowing?
a. isometric
c. iskala
b. ortographic
d. lahat ng mga ito
4. Napakahalaga sa disenyo ang ipakita ang tatlong tanawin o views
ng proyekto na may kaniya-kaniyang sukat. Sa anong paraan ito
magagawa?
a. isometric
c. metrik
b. oblique
d. ortographic
5. Alin ang hindi kasama sa pangkat?
a. top view
c. side view
b. front view
d. bottom view
D.
PAGLALAPAT NG
ARALIN SA PANGARAW-ARAW NA
BUHAY
(Finding
practical/application
of concepts and skills in
daily living)
PAGSASANIB – ARTS (Across and Within Curriculum)
 Paano tayo magkakaroon ng magandang disenyo ng ating mga
damit lalo na sa mga mahahalagang okasyon sa buhay natin?
 Bakit kailangan natin ang magandang disenyo ng ating damit
na isusuot?
 Ano ang mangyayari kung sakaling hindi tama ang
pagkakagawa ng disenyo sa iyong damit?
 Paano natin mapanatiling maganda ang ating mga damit namay
magagandang disenyo?
PAGLALAHAT NG
ARALIN
(Making generalizations
and abstractions about
the lesson)
(ELABORATE)
E.
PAGTATAYA NG
ARALIN
(Evaluating Learning)
(EVALUATION)
F.
KARAGDAGANG
GAWAIN PARA SA
TAKDANG ARALIN
AT REMEDIATION.
(Additional activities for
application or
remediation)
Ano ang mga paraan sa pagdidisenyo ng proyekto?
Ano ang Ortographic? Isometric? Perspective?
Ano ang tatlong tanawin sa pagbuo ng disenyo?
Bakit kinakailangang gawin muna ang paraan ng pagdidisenyo
bago simulang gawin ang proyekto?
• Ano ang kahalagahan ng paglalapat ng angkop na disenyo sa isang
bubuuing proyekto?
Panuto: Tingnan ang mga larawan. Isulat kung ito ay Ortographic, Isometric o
Perspective.
•
•
•
•
Magpagawa ng disenyo ng mga bagay sa paligid na ginagamitan ng
pangunahin at pangalawang kulay na may malayang ekpresyon ng
damdamin
(EXTEND)
Prepared by:
ANABELLA T. UMAPAS/Guro Ako
TEACHER III
Checked by:
__________________________
Master Teacher - I
Noted by:
__________________________________
PRINCIPAL II
Download