Uploaded by REGINE LIM GALARAGA

DLL-Esp-8-Unang-Linggo

advertisement
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw
na Tala sa
Paaralan
Igpit National High School
Baitang/Antas 8
Guro
Regine Lim Galaraga
Asignatura
Edukasyon sa Pagpapakatao
Markahan
Una
Petsa/Oras August 25,26, 2022
Pagtuturo)
UNANG ARAW
IKALAWANG ARAW
I. Layunin
A. Pamantayang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pamilya bilang natural na institusyon ng lipunan.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto.
Isulat ang codeng bawat kasanayan
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapaunlad ng pagmamahalanat pagtutulungan sa sariling pamilya.
1. Natutukoy ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya
1. Nasusuri ang pag-iral ng pagmamahalan at pagtutulungan sa isang
na kapupulutan ng aral o maypositibong impluwensya sa
pamilyang nakasama, namasid o napanood. EsP8PBIa-1.2
sarili. EsP8PB-Ia-1.1
2. Naibabahagi ang mga karanasan tungkol sa sariling pamilya na
2. Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng bawat kasapi ng
pamilya sa loob ng tahanan at salipunang kinabibilangan nito.
3. Nakabubuo ng iba’t ibang pakahulugan tungkol sa pamilya
kapupulutan ng aral o nagkaroon ng positibong impluwensiya sa sarili.
3. Naiuugnay ang mga karanasan sa sariling pamilya sa pagpapaunlad ng
pakikipagkapwa tao.
gamit ang iba’t ibang malikhaingpamamaraan.
II. Nilalaman
Modyul 1: Ang Pamilya bilang Natural na
Modyul 1: Ang Pamilya bilang Natural na Institusyon
Institusyon
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ngGuro
Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 TG p. 2-9
Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 TG p. 9
2. Mga Pahina sa KagamitangPang-
Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p.1-18
Modyul saEdukasyon sa Pagpapakatao 8 LM p. 9-10
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
http://lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5532
Mga Larawan mula sa internet
https://www.google.com.ph/search?q=clipart+marriage&biw=1366&bih
=662&source=lnms&tbm=isc
h&sa=X&ved=0ahUKEwi007rGyP_RAhXFX5QKHS-
B. Iba pang KagamitangPanturo
bB9oQ_AUIBigB#tbm=isch&q=clip
http://lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5532
Larawan ng sariling pamilya
Panturong Biswal: laptop, hand-outs
art+wedding&imgdii=DC3tkxJsEmjguM:&imgrc=IW9BIqGVtPF0KM:
https://www.google.com.ph/search?q=clipart+marriage&biw=1366&bih
=662&source=lnms&tbm=isc
h&sa=X&ved=0ahUKEwi007rGyP_RAhXFX5QKHSbB9oQ_AUIBigB#tbm=isch&q=clipart+family&imgrc=7q2wVgTF1RKOLM:
Mga pangkulay at makukulay na papel
Panturong Biswal: laptop, ESP 8 Modyul para sa Mag-aaral
III.Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraangaralin at
pagsisimula ngbagong aralin.
Ipakita ang Concept Web, tumawag ng ilang mag-aaral upang isulat sa loob ng
1. Gamit ang flash cards ipabasa ang mga konsepto sa ibaba.
kahon ang tungkulin ng bawat kasapi o miyembro ng pamilya. Ipabasa sa klase ang
Tumawag ng ilang mag-aaral namagpapaliwanag ukol dito.
nabuong kasagutan. (Gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective/Constructivist
(Gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
Approach)
Hilig
Pamilya
Pagpapasiya
Talento
Sekswalidad
Pagpapahalaga sa pag-aaral
2. Pasagutan ang Paunang Pagtataya para sa pagsisimula ng
aralin. (Gawin sa loob ng 5minuto) (Reflective Approach)
Paunang Pagtataya
Panuto: Isulat sa notbuk ang titik lamang ng mga sagot sa sumusunod na
pagsusulit.
1. Ang ating lipunan ay binubuo ng iba’t ibang institusyon o
sector. Alin sa mga institusyon salipunan ang itinuturing na
pinakamaliit at pangunahing yunit ng lipunan?
a. Paaralan
b. Pamilya
c. Pamahalaan
d. Barangay
2. Sinasabi na ang pamilya ay isang natural na institusyon. Alin sa
sumusunod na pahayag angdahilan?
a. Ang bawat pamilya ay kasapi ng iba’t ibang institusyon ng
lipunan.
b. Ang mga institusyon sa lipunan ay naitatag sa pagdami ng pamilya.
c. Nabuo ang pamilya dahil sa pamamagitan ng dalawang taong
nagpasiyang magpakasal atmagsama nang habambuhay.
d. Sa pamilya nahuhubog ang mabuting pakikipag-ugnayan at
pagpapahalaga sa kapwa.
3. Ang bawat pamilya ay ginagabayan ng batas ng malayang
pagbibigay (law of free giving). Alinsa sumusunod na pahayag ang
naglalarawan sa nasabing batas?
a. Isang ama na naghahanapbuhay upang maibigay ang
pangangailangan ng kaniyang pamilya.
b. Pinag-aaral ng mga magulang ang kanilang anak upang sa
pagdating ng panahon sila namanang maghahanapbuhay sa
pamilya.
c. Naging masipag ang anak sa paglilinis ng bahay dahil nais
niyang mabigyan ng karagdagangbaon sa iskwela.
d. Nais ng magulang na may mag-aaruga sa kanila sa kanilang
pagtanda kung kaya’t inaaruganila nang mabuti ang kanilang
mga anak.
4. “Kapag matatag ang pamilya matatag din ang isang bansa.” Ano ang
ibig sabihin nito?
a. Ang pamilya ang salamin ng isang bansa, kung ano ang nakikita
sa loob ng pamilya ganoondin sa lipunan. Ang pamilya ang
pundasyon ng lipunan.
b. Ang pamilya ang pundasyon ng lipunan.
c. Kapag matatag ang pamilya, matatag din ang bansa, dahil ito ang
bumubuo sa lipunan.
d. Kung ano ang puno siya rin ang bunga. Kung ano ang pamilya siya
rin ang lipunan.
5. Sinasabi na ang mabuting pakikipagkapwa ay nagmumula sa
pamilya. Alin sa sumusunod napahayag ang hindi nagpapatunay
nito?
a. Ang pamilya ang unang nagtuturo ng mabubuting paraan ng
pakikipagkapwa tao.
b. Kung paano nakikitungo ang magulang sa kaniyang anak,
gayundin ang magiging pakikitungonito sa iba.
c. Sa pamilya unang natututuhan ang kagandahang-loob at maayos
na pakikitungo sa kapwa.
d. Kapwa wala ang magulang, ang paaralan ang siyang
pangalawang tahanan na gagabay samga bata.
6. Alin sa sumusunod ang una at pinakapangunahing pamantayan sa
paghubog ng isang maayosna pamilya?
a. Pinagsama ng kasal ang magulang
b. Pagkakaroon ng mga anak
c. Pagtatanggol ng pamilya sa kanilang karapatan
d. Mga patakaran sa pamilya
7. Hindi nakakaligtaan ng pamilyang Santos ang manalangin nang
sama-sama higit sa lahat angpagsisimba ng magkakasama tuwing
Linggo. Ano ang ipinakikita ng pamilyang ito na dapat mong
tularan?
a. Buo at matatag
b. May disiplina ang bawat isa
c. Nagkakaisa sa paraan ng pagsamba sa Diyos
d. Hindi nagkakaroon ng alitan kailanman
8. Alin sa sumusunod na pahayag ang nagpapaliwanag na ang pamilya
ang una at patuloy na pundasyon ng edukasyon para sa panlipunang
buhay (social life)?
a. Ang pamilya ang siyang may katungkulan napag-aralin ang mga
anak.
b. Ang mga magulang ang unang naging guro, gumagabay, at
nagtuturo ng pakikitungo sa kapwa.
c. Ang pamilya ang unang kapwa at madalas na kausap o
nakakahalubilo sa loob ng tahanan.
d. Ang mga magulang ang pinagmulan at huling kahahantungan
ngating buhay.
9.
Ano ang dahilan kung bakit ang pagtutulungan ay natural sa
pamilya?
a. Dahil kaligayahan ng bawat kasapi na makitang mabuti ang
kalagayan ng buong pamilya.
b. Dahil wala nang iba pang magtutulungan kundi ang
magkakapamilya.
c. Sapagkat kusang tumutulong ang bawat miyembro ng pamilya sa
abot ng kanilang makakaya.
d. Sapagkat natural lang na magtulungan sa pamilya upang maipakita
ang suporta ng bawat isa.
10. “Ang mabuting pakikitungo sa pamilya ay daan sa mabuting
pakikipagkapwa tao.” Ano ang ibubunga nito sa isang tao kung ito
ang kanyang isasabuhay?
a. Higit na nagiging popular ang isang tao kung maayos ang
kanyang pakikipagkapwa tao.
b. Nakatutulong ito sa kanyang suliranin sa buhay upang
masolusyunan ang problema.
c. Ang maayos na samahan sa pamilya ay nagtuturo sa tao na
maging mabuti sa pakikipagkapwa tao.
d. Madaling matanggap ng kapwa ang isag tao na maayos ang
pamilyang kinabibilangan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin at
A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang layunin ng aralin.
A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang layunin ng aralin.
pagganyak
1. Natutukoy ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya na
1. Nasusuri ang pag-iral ng pagmamahalan at pagtutulungan sa isang pamilyang
kapupulutan ng aral o may positibong impluwensya sa sarili.
nakasama, namasid o napanood.
2. Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng bawat kasapi ng pamilya sa
2. Naibabahagi ang mga karanasan tungkol sa sariling pamilya na kapupulutan ng
loob ng tahanan at sa lipunang kinabibilangan nito.
aral o nagkaroon ng positibong impluwensiya sa sarili.
3. Nakabubuo ng iba’t ibang pakahulugan tungkol sa pamilya gamit ang
3. Naiiugnay ang mga karanasan sa sariling pamilya sa pagpapaunlad ng
iba’t ibang malikhaing pamamaraan.
pakikipagkapwa tao.
B. Tingnan at suriin ang bawat larawan. Magbigay ng isang salitang
B. Paguhitin ang mag-aaral ng isang bagay na sumisimbolo sa pagtutulungan at
mahihinuha mula sa mga larawan sa ibaba. (Gawin sa loob ng 3 minuto)
pagmamahalan
(Integrative/Constructivist Approach)
ng kanilang pamilya. Ibahagi sa klase ang iginuhit na simbolo at ipaliwanag ito.
(Gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective Approach)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
Ipamahagi sa mga mag-aaral ang kopya ng tula at ipabasa ng sabayan.
Makinig sa maikling sawikain ni dating Kalihim Jesse Robredo tungkol sa kanyang
bagong aralin
Pasagutan ang katanungan sa ibaba. (Gawin sa loob ng 5 minuto)
mga aral na natutuhan sa kanyang pamilya na babasahin ng guro. Magbahagi ng
(Reflective approach)
sariling karanasan na natutuhan mo mula sa iyong pamilya na patuloy na
Ang Aking Pamilya
ni: Julie Ann F. Rosario
isinasabuhay mo sa kasalukuyan. Tumawag ng ilang mag-aaral na magbabahagi ng
kanilang sariling karanasan. (Gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective Approach)
Sa mundong ito, simula nang ako’y mabuhay, Ang mga magulang ko ang
aking taga gabay. Sa mundong puno ng lungkot at problema,
Hindi nila ko hinayaang mag-isa at walang kasama.
Sa loob ng labing-anim na pagkabuhay ko sa mundo, Nagpapasalamat ako
sa mga magulang ko.
Mula sa araw ng aking pagsilang, sila’y nasa tabi. Hindi nila ko hinayaan
hanggang sa ako’y lumaki.
Laking pasasalamat ko sa kanilang pag-aalaga Pagkat ako’y lumaki nang
maayos at may kuwenta. Kapag may problema, laging nariyan para umalala
Dahil sa ako’y mahal at anak nila.
Bilang isang anak, hindi man ako perpekto.
Ayos lang dahil sila nama’y mahal ko.
Hindi ko man ipakita ang pagmamahal na ito Alam kong nararamdaman
ito ng kanilang puso.
Salamat sa inyo, aking ama’t ina. Sa walang sawa niyong pagsuporta.
Alay ko sa inyo ang matatanggap na medalya, Kapalit ng inyong maayos
na pag-aaruga.
1.
Anong mga katangian ng isang pamilya ang isinasabuhay sa tula?
2.
Ano-ano ang mga gampanin ng mga magulang ang isinasabuhay
sa tula? Ano-ano ang mga gampanin ng mga anak?
Hatiin ang klase sa apat na grupo at isagawa ang gawaing “Ang Aking Pananaw
Humanap ng kapareha at isagawa ang Think-Pair-Share sa pagpapakilala ng
tungkol sa Pamilya”. Sundin ang sumusunod na gawain sa paglalarawan ng inyong sariling pamilya. Gamitin ang larawan ng iyong pamilya sa pagpapakilala. Tumawag
pamilya. Gamitin ang rubric sa susunod na pahina sa paglalarawan ng pananaw o
pakahulugan ng pamilya. Bigyan ng apat (4) na minuto ang bawat pangkat sa
pagbabahagi sa klase ng kanilang gawain. Matapos ang gawain, tumawag ng ilang
mag-aaral upang sagutan ang katanungan sa ibaba. (Gawin sa loob ng 20 minuto)
ng isa hanggang tatlong pareha upang magbahagi sa klase. Sa paglalarawan
gamitin ang mga gabay na pangungusap sa ibaba. (Gawin sa loob ng 10 minuto)
(Collaborative Approach)
(Collaborative Approach)
Pangkat I
Gumuhit ng larawan o di kaya’y gumupit ng mga larawang maaaring magamit sa
paglalarawan ng inyong pamilya.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Pumili ng isang Tagalog o Ingles na awiting naglalarawan sa inyong pamilya.
Ipaliwanag ang kaugnayan nito.
Pangkat III
Sumulat ng dalawang saknong na tulang naglalarawan sa inyong pamilya.
Pangkat IV
Lumikha ng isang maikling dula ng paglalarawan ng inyong pamilya.
1. Anong isang salita ang maaari mong gamiting paglalarawan sa pamilya? Bakit mo
napili ang salitang ito?
2. Anong karanasan sa pamilya ang nagbunsod sa iyo upang magkaroon ng
ganitong pananaw tungkol sa pamilya?
3. Anong mahalagang mensahe ang nais mong ipaabot sa iyong sariling pamilya?
4
3
2
1
Komprehen
Gumamit
May 1-2
May 3-4 na
May 5 o
mahigit
a
siboang
ng simple
salitang
salitang
ginawang
ngunit
hindi
hindi
pang
paglalarawa
malinaw na
maunawaan
maunawaan
salitang
n
mgasalita
angtunay na
angtunay
hindi
kahulugan
na
maunawaan
kahulugan
angtunay
Maiksi
ngunit
Pagpapakilala sa bawat miyembro o kasapi ng iyong pamilya
b.
Pagbabahagi ng mga katangian na maipagmamalaki mo sa iyong pamilya
c.
Pagbabahagi ng mga kaugalian na iyong natutuhan sa iyong pamilya
d.
Paglalahad ng mga karanasang hindi malilimutan kasama ang iyong
pamilya
Pangkat II
Kraytiry
a.
na
Masyad
kahulugan
sapat
ong
May
ang
mahab
kahulugan
ginawa
a at
sa
Hindi
ng
maligo
ginawang
malinaw
paglala
y ang
paglalaraw
ang
rawan
ginawa
an
mensahe
ng
o
paglala
nilalaman
rawan
ng
paglalara
wan
Tugma ang
Lahat ng
May isang
May
May 3 o
mgaginamit
simbolong
simbolong
dalawang
mahigit
na simbolo
ginamit ay
hindi
simbolong
pang
sa
tugmasa
tugma sa
hinditugma
simbolong
paglalarawa
paglalarawa
paglalaraw
sa
hindi
n
n
an
paglalaraw
tugma
an
sa
paglala
rawan
Naipakita
Nakita ang
Nakita ang
Hindi
Hindi
ang
pagkamalikh
pagkamali
nakita ang
nakagawa
pagkamalik
ain sa
khain
pagkamalik
ng
hainng
kabuuan ng
ngunit
hainsa
malikhaing
sariling
paglalarawa
hindi
ginawang
paglalaraw
pakahuluga
n at tunay
gaanoong
paglalaraw
an
n sapamilya
na
nakapupu
an
nakapupuka
kaw ng
w ngpansin
pansin
ang
kabuuan ng
paglalarawa
n
May kalakip
Maikli
Hindi
Hindi
Walang
namaikling
ngunit
naging
naipaliwanag
kalakipna
paliwanag
malinaw ang
tuwiran
nitoang
paliwanag
ang
nilalaman ng
ang
paliwanag
malikhaing
malikhaing
paglalaraw
paglalaraw
an
an
paliwanag
Isagawa ang gawaing “Ang Gampanin ng bawat Kasapi ng Pamilya”. IsaE. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ngbagong kasanayan #2
Isagawa ang gawaing “Ako ay Ako dahil sa aking Pamilya”. Sundin ang sumusunod
isahin ang mga naiambag ng mga kasapi ng iyong sariling pamilya para sa na hakbang sa pagsasagawa ng gawain. Gamitin ang rubric sa susunod na pahina
sarili, sa mga kasapi ng pamilya at sa pamayanan. Sundin ang sumusunod para sa paglikha ng scrap book. (Gawin sa loob ng 25 minuto)
na hakbang sa pagsasagawa ng gawain. (Gawin sa loob ng 15 minuto)
(Reflective/Integrative Approach)
(Integrative approach)
1.
Gumuhit sa notbuk ng isang bahay na nagpapakita ng
1. Isa-isahin mo ang iyong karanasan sa pamilya na iyong kapupulutan ng aral o
mahahalagang bahagi nito.
nagkaroon ng positibong impluwensiya sa iyong sarili.
2.
2. Suriin mo kung paano ka inihanda o inihahanda ng iyong pamilya sa mas
Gamitin ang istruktura ng bahay at ang ilang kagamitang naririto
upang ilarawan mo ang bawat kasapi ng iyong pamilya at ang
malaking mundo ng pakikipag-kapwa. Isa-isang itala sa iyong notbuk ang lahat ng
mahahalagang kontribusyon nila sa iyo, sa iba pang kasapi ng pamilya o sa mahahalagang reyalisasyon mo tungkol dito.
buong pamilya.
3. Lumikha ng isang scrap book. Maaaring gumupit ng mga larawan mula sa
Halimbawa:
lumang magasin at gamitin ang mga ito upang ipahayag ang bunga ng ginawang
pagsusuri.
Halimbawa:
4. Ibahagi sa klase ang ginawang scrapbook. Gamiting gabay ang halimbawa sa
ibaba.
3. Tiyaking mailalarawan mo ang lahat ng kasapi ng pamilya at ang iyong
sarili.
4. Matapos ito ay humanap ng isa pang kapwa mo mag-aaral o kaibigan na
pagbabahaginan mo ng iyong ginawa.
5. Itala sa iyong notbuk ang mahahalagang pangyayaring naganap sa
iyong ginawang pagbabahagi.
6. Pagkatapos ay sagutin ang sumusunod natanong:
a. Ano ang iyong mga natuklasan sa natapos na gawain? Ipaliwanag.
b. Bakit mahalagang magampanan ng bawat kasapi ng pamilya ang
kanilang tungkulin? Ipaliwanag.
c. Paano mo napahahalagahan ang kontribusyon ng bawat kasapi ng iyong
pamilya sa iyo at sa iyong pamilya?
d. Anong mga katangian ang taglay mo ngayon ang namana mo sa iyong
pamilya?
Sagutan ang sumusunod na katanungan. Isulat ang iyong sagot sa notbuk. Sagutin ang sumusunod na katanungan. (Gawin sa loob ng 3 minuto) (Reflective
F. Paglinang saKabihasahan(Tungo
(Gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective Approach)
saFormative Assessment)
1. Ano ang iyong nahinuha sa nakaraang gawain tungkol sa iyong pamilya? 1. Bakit mahalaga ang pagtutulungan sa loob ng tahanan?
Approach)
2. Anong isang salita ang maglalarawan sa iyong pamilya? Ipaliwanag.
2. Paano napapayabong ng pagmamahalan ang samahan ng isang pamilya?
3. Bakit mahalagang magampanan ng bawat miyembro ng iyong pamilya
3. Ano-anong karanasan kasama ang iyong pamilya ang nagpapakita ng
ang kanilang kontribusyon o gampanin?
pagmamahalan at pagtutulungan?
Bilang isang anak na bahagi ng isang pamilya, magtala ng limang
G. Paglalapat sa aralin sa pang-araw-
gampanin o kontribusyon saloob ng iyong tahanan na lubos na
Gumawa ng family log na nagpapakita ng masasaya at malulungkot na karanasan kasama ang
araw na buhay
nakatutulong upang mas mapalago ang samahan ng iyong
iyong pamilya. Sundin ang katulad na pormat sa ibaba. (Gawin sa loob ng 10 minuto)
pamilya. (Gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective/Constructivist
(Reflective/ntegrative Approach)
Approach)
1
2.
3.
4.
Ang pamilya
H. Paglalahat sa aralin
5.
ay
binubuo
ng isang lipunan
na
magkakasama at Ang pamilya ang pinakamahalagang yunit ng lipunan. Ito ang pundasyon ng
pinamamahalaan ng ama’t ina na siya ring gumagabay sa mga anak. Ang lipunan at patuloy na namamagitan sa mag-asawa na nakakapagbigay-buhay dahil
bawat kasapi ng pamilya ay may mga bahaging ginagampanan na sa pagmamahalan. Ang pagtutulungan ay natural ding dumadaloy sa pamilya
makatutulong upang mapalago at mapanatiling matatag ang kanilang sapagkat kaligayahan ng bawat kasapi ang makitang mabuti ang kalagayan ng
samahan.
I. Pagtataya ng Aralin
buong pamilya.
Kumpletuhin ang sumusunod na pangungusap hinggil sa iyong pananaw
Tukuyin kung ang mga sumusunod na sitwasyon ay nagpapakita ng
sa pamilya. Isulat ito sa isang papel. (Gawin sa loob ng 3 minuto)
pagmamahalan at pagtutulungan. Lagyan ng tsek kung ang sumusunod na
(Constructivist Approach)
sitwasyon ay nagpapakita ng pagtututlungan at pagmamahalan at ekis naman
1. Ang aking pananaw tungkol sa pamilya ay
kung hindi. (Gawin sa loob ng 3 minuto)(Reflective Approach)
.
1. Sama-samang gumagawa ng gawaing bahay ang buong pamilya.
2. Maihahalintulad ko ang aking pamilya sa -
2. Nagtatalo ang mga anak dahil sa hindi pagbibigayan.
_______________sapagkat_______________
3. Ang gampanin o tungkulin ng pamilya ay
3. Pagpapatuloy sa sariling tahanan sa mga kaapitbahay na nasunugan ng
.
bahay.
4. Mahalagang magampanan ng bawat kasapi ng pamilya ang kanilang
4. Pag-unawa sa kakaibahan ng isang anak sa ibang kasapi ng pamilya.
5. Pagsasawalang bahala ng mga anak sa mga tungkuling iniatas ng mga
tungkulin sapagkat ____________________________________
5. Mas mapapatibay ang samahan ng pamilya kung
.
magulang.
6. Pagsisinungaling ng anak sa kanyang mga magulang.
7. Paghingi ng payo ng anak sa kanyang magulang hinggil sa kanyang
problema.
8. Pagtulong ng panganay na anak sa kanyang bunsong kapatid sa
paggawa ngtakdang-aralin.
9. Sama-samang pagsimba ng buong pamilya.
10. Pagpapakita ng kawalan ng galang ng mga anak sa kanilang mga magulang
J. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralinatremediation
Magtala sa iyong notbuk ng 5-10 karanasan sa pamilya na nagkaroon ng
positibong impluwensiyasa iyong sarili.
IV. MgaTala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral nanakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibapang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyangpagtuturo
____sama-samang pagkatuto
____sama-samang pagkatuto
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
____Think-Pair-Share
____Think-Pair-Share
nakatulong?
____Maliit na pangkatang talakayan
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues)
____Integrative learning (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
____Problem-based learning
_____Peer Learning
_____Peer Learning
____Games
____Games
____Realias/models
____Realias/models
____KWL Technique
____KWL Technique
____Quiz Bee
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________
___________________________________________________
___________________________________________________
__________________________________
__________________________________
F. Anong suliranin ang aking
naranasang solusyunan sa tulong ng
aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuhong nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni:
Iniwasto ni:
REGINE L. GALARAGA
Guro sa ESP
NOBA J. RUBION
Punongguro
Download
Study collections