Uploaded by Levie M. Discaya

Lesson Exemplar-Q1-EPP4-Entrep

advertisement
Lesson Exemplar in EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAN (EPP)
Using the IDEA Instructional Process
LESSON
EXEMPLAR
SDO
Name of Supervisor
Teaching Date and Time
RIZAL
PITSBERG B. DE ROSAS
AUG. 24 to SEPT..4,2020
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto
(MELC) (Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang
kasanayan sa pagkatuto o MELC
D. Pagpapaganang Kasanayan
Grade Level
Learning Area
Quarter
4
EPP
FIRST
Ang mag-aaral ay…
maipamamalas ang pang-unawa sa kosepto ng
“entrepreneurship”
Ang mag-aaral ay…
maipaliliwanag ang mga batayang kosepto ng
pagnenegosyo
1.1 naipaliliwanag ang kahulugan at kahalagahan ng
“entrepreneurship” (EPP4IE-0a-1)
1.2 natatalakay ang katangian ng isang entrepreneur
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral
Mga Pahina sa Teksbuk
Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa
mga Gawain sa Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
a.
b.
c.
d.
KAHULUGANG NG ENTREPRENEURSHIP
MELC Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan G4Q1
PIVOT 4A BOW R4QUBE, pahina 273
Entrepreneurship – EPP 4 Gabay sa Pagtuturo Pahina 2-7
Kagamitan ng Mag-aaral Pahina bilang 2-8
Google, slide share, Youtube
Larawan, Power Point Presentation, Graphic Organizer,
Video
Presentation,
Biswal,
https://www.youtube.com/watch?v=IxGu4ZVbRQ&t=322s
http://www.shutterstock.com, : http://www.globalnews.com
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula)
Gawain 1. Pagbabahagi ng karanasan
Sa pamamagitan ng pagbabagi ng karanasan ng
piling mag-aaral ay magkakaroon sila ng interes
tungkol sa entrepreneurship sa panahon ng
covid-19
Sa online, pumili ng mag-aaral magbabahagi
ang kanyang mga karanasan o nababasa online
tungkol sa pagbebenta ng produkto, sa facebook,
instagram, youtube o twitter. Pag-uusapan ito ng
buong klase upang makabuo ng konsepto sa
tungkol aralin.
Sa offline, sa inyong modyul magtala ng mga
produkto na nakikita ninyo na nilalako ng inyong
kapitbahay o nabibili sa palengke.
Gawain 2: Pagpapakita ng Larawan
Sanggunian: http://www.shutterstock.com
Reference: http://www.globalnews.com
Online o Offline, pagpapakita ng larawan ukol sa
nagaganap na patok na paninda at pagbebenta
sa panahon ng pandemya. Ipasuri ang larawan
batay sa mga sumusunod na tanong:
B. Development (Pagpapaunlad)
1. Ano ang ipinapakita sa larawan?
2. Anong paninda ang siyang madaling
mabili?
3. Sino sa inyo ang nakakaranas ng ganitong
sitwasyon na nasa larawan? Ipaliwanag.
4. Ano ikinabubuhay ng buong pamilya sa
panahong ito? Ano ang nai-ambag mo?
Ipaliwanag?
5. Kung ang buong pamilya ang may isang
negosyo, anong magandang katangian
mayroon sila?
6. Dapat ba nating alamin ang katangian ng
isang entrepreur? Bakit?
Gawain 3 Alamin: (AGUSTO kong Isulat)
Online o Offline gamit ang AGUSTO Kong Isulat
na pamamaraan, isulat sa initial na kaalaman
mula sa talahanayan.
Alam Ko: Paunang kaalaman ng mga mag-aaral
kung ano ang kahulugan ng “Entrepreneurship”
GUSTO Kong Malaman: Ukol sa entrepreneur
na may kinalaman sa pang-araw-araw na
pamumuhay bilang isang mag-aaral at kasapi ng
pamilya at lipunan lalo na sa oras ng pandemya.
ISULAT KO Pagkukunan Ko: mga sanggunian
na maaaring pagmulan ng impormasyon na
nakakatulong sa malalim na pag-aaral
Alam Ko
GUSTO kong ISULAT KO
malaman
pagkukunan
Ko
Gawain 4: Youtube Video, I zoom Mo Online:
Gamit ang link, isang video presentation tungkol
sa entrepreneur ang ipapasuri sa mga mag-aaral
sa tulong ng mga:
https://www.youtube.com/watch?v=IxGu-4ZVbRQ&t=322s
Pamprosesong Tanong:
1. Tungkol saan ang video na napapanood?
2. Para sa iyong pagsusuri, ano ang kahulugan
ng “entrepreneurship” o pagbebenta ng
produkto?
3. Anu-ano ang mga isinasaalang-alang sa pagaaral ng entrepreneur? Ipaliwanag ang bawat isa
Offline: Grapiko, Sagot Mo!
Gulay
Manok
Baboy
Entrepreneurship
Itlog
Kakanin
Prutas
PAGBEBENTA
PUHUNAN+SIPAG AT TIYAGA= KITA
Pamprosesong Tanong:
1. Tungkol saan ang grapiko?
2. Sa iyong pagsusuri, ano ang pakahulugan
ng ‘entrepreneurship”
3. Anu-ano ang iyong isinaalang-alang
upang mabuo ang iyong konsepto sa pagaaral ng entrepreneurship? bakit?
4. Kung ikaw ba ay may tiyaga at puhunan
uunlad ba ang pamumuhay mo?
Ipaliwanag.
5. Anong magandang katangian ng isang
entrepreneur upang lumago ang negosyo?
6. Paano mapanatili ng isang entrepreneur
ang kaayusan para mas mapalago ang
kinikita nito?
Gawin 5: Ating Alamin at Talakayin
Online: Ibabahagi ng guro ang kanyang Screen
at ipakita sa mga mag-aaral ang naihandang
power point presentation.
Talakayin ng guro ang kanyang inilahad
na na konsepto upang makabuo ng wastong
pamamahala ng produkto. Ito ay gagawin nila sa
kani-kanilang gadgets at ipapasa sa chatbox o
online platform ginagamit. Hikayatin ang mga
mag-aaral na magbahagi ng natutunan sa
pamamagitan ng pagkomento sa chatbox.
Offline: Self- learning. Gamit ang Modyul/LM
ipabasa ang konsepto ng entrepreneurship o
Wastong pamamahala ng pagbebenta ng
produkto. (Alamin Natin, Pahina 6-7)
Gawain 6: Pagpapalalim ng kaalaman
Online o Offline: Sumulat ng isang dula o komiks
na may kinalaman sa pagbebenta ng negosyo o
konsepto tungkol sa entrepreneurship o
pagbebenta ng produkto na natutunan mo sa
video o sa pagbabasa ng modyul o LM. Ito ba ay
nakakatulong sa inyong pamilya? Bakit?
C. Engagement (Pagpapalihan)
Gawain 8: Paniniwala at Paninindigan
Online: Sa pamamagitang ng zoom, google
meet magpakita ang guro ng isang larawan na
kanilang batayan sa pagsagot ng tanong na
ibibigay ng kanilang guro:
Bakit kailangan nating
magbenta ng produkto sa
gitna ng pandemya, dapat
bang ipagpatuloy ito, bakit?
Gamit ang mikropono, chatbox hikayatin ang
mag-aaral na ibahagi ang kanilang saloobin at
paninindigan.( problem-based learning)
Offline: Gamit ang mudyol, dugtungan ang nasa
isang position na papel
Sa panahon ng pandemya at panganib
na kinakaharap natin ngayon, na ang
patuloy ng pagbebenta ay
____________sapagkat naniniwala ako
na_____________________________
_______________________________.
Gawain 9: Gawin Natin To
Online o Offline: Punan ang hinihinging
impormasyon sa bawat kahon.
Katangian ng Gawain
sa Pagtatala ng
isang
pangangasiw mga paninda
Entrepreneur a ng negosyo
GAWAIN 10: KAYA NATIN TO
Online: 1. Maglaan ng oras para pumunta sa
isang grocery store, gumawa ng talaan bibilihin
at lagyan tamang presyo nito.
2. Gamit ang inyong cellphone, tablet , kamera
kunan ng larawan ang mga nagtitinda na
gumagala o umiikot sa inyong lugar.
Ipost ito sa sa ating google classroom, twitter,
edmodo o kaya sa facebook account mo.
Offline: Gamit ang inyong modyul.
1. Magtala ng mga 10 produkto na nakikitang
paninda sa isang grocery store na malapit
sa inyo at isulat ang tamang presyo.
2. Isulat ang mga naglalako ng paninda na
umiikot sa inyong lugar at itala ang uri ng
panindang iniikot.
D. Assimilation (Paglalapat)
Gawain 11: Nais ko’y Ikaw
Online o Offline: Tingnan ang larawan,
Bumili sa
permanenteng
tindahan
Bumili sa di
permanenteng
tindahan
Kung ikaw ang pagpipiliin, saan mo gustong
bumili?
Ano ang pagkakaiba ng dalawa?
Mga Nais ko
1.________________
2.________________
3.________________
4.________________
5.________________
Dahilan ay Ikaw
-
Mga Ayaw Ko
1.________________
2.________________
3.________________
4.________________
5.________________
Dahilan koy Ikaw
-
V. PAGNINILAY
Gawain 12:
Online:
Basahin
ang
konsepto
ng
entrepreneurship na nakasulat sa ibaba at
magbigay ng iyong sa pananaw. Isulat ito sa
google classroom, edmodo, o ipadala sa email
account.(reflective approach)
Offline: Gumawa ng Journal o Portfolio. Isulat
ang iyong pananaw ukol sa Entrepreneurship at
ano ang dapat gawin upang magtagumpay.
Bilang isang mamamayan
Napagtanto ko______________________
__________________________________
__________________________________
_____________________________.
Batid ko na_________________________
__________________________________.
_______
Inihanda ni:
LEVIE M. DISCAYA
Teacher I
Baras Pinugay Elem. School
Format
Lesson Exemplar in _________________ Using the IDEA Instructional Process
LESSON
EXEMPLAR
SDO
Name of Supervisor
Teaching Date and Time
I. OBJECTIVES
A. Content Standard
B. Performance Standard
C. Most Essential Learning Competencies (MELC)
(if available write the indicated MELC)
D. Enabling Competencies
(if available write the attached enabling competencies)
II. CONTENT
III. LEARNING RESOURCES
A. References
a. Teacher’s Guide Pages
b. Learner’s Guide Pages
c. Textbook Pages
d. Additional Materials from Learning Resources
B. List of Learning Resources for Development and
Engagement Activities
IV. PROCEDURES
A. Introduction
B. Development
C. Engagement
D. Assimilation
V. REFLECTION
Grade Level
Learning Area
Quarter
Download