Uploaded by Evan Mae Lutcha

Grade 6 DLL FILIPINO 6 Q3 Week 1

advertisement
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
BilangngLinggo (Week No.)
WEEK1
I.LAYUNIN (Objectives)
Paaralan: For more log templates go to www.teachershq.com
Guro:
Petsa / Oras: NOVEMBER 7-11, 2016
Lunes
11/07/2016
Martes
11/08/2016
Baitang / Antas: VI
Asignatura: FILIPINO
Markahan: III
Miyerkules
11/09/2016
Nakasusulat ng isang
maikling reaksyon
tungkol sa
napapanahong paksa
Huwebes
11/10/2016
Nakasusulat ng isang
maikling reaksyon
tungkol sa
napapanahong paksa
Biyernes
11/11/2016
Natutukoy ang mga
pandiwang ginamit at ang
aspekto nito
Nakasusulat ng isang
maikling reaksyon
tungkol sa
napapanahong paksa
Pagsulat ng Isang
Maikling Reaksyon
Tungkol sa
Napapanahong Paksa
Nakasusulat ng isang
maikling reaksyon
tungkol sa
napapanahong paksa
Pagsulat ng Isang
Maikling Reaksyon
Tungkol sa
Napapanahong Paksa
Natutukoy ang mga
pandiwang ginamit at ang
aspekto nito
BEC/PELC FIL VI
PAGSASALITA Ph. 4
Nagagamit sa
pagsasalaysay ang mga
pandiwa na nasa iba’tibang aspekto
Nabibigyang kahulugan ang
kilos, gawi at pananalita ng
mga tauhan sa akda
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)
Nagagamit sa
pagsasalaysay ang mga
pandiwa na nasa iba’tibang aspekto
Nabibigyang kahulugan ang
kilos, gawi at pananalita ng
mga tauhan sa akda
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies)
Paggamit sa
Pagsasalaysay ng mga
Pandiwa na Nasa Iba’tibang Aspekto
Pagbibigay Kahulugan sa
Kilos, Gawi at Pananalita ng
mga Tauhan sa Akda
BEC/PELC FIL. VI
PAGSASALITA PH. 4
BEC/PELC FIL. VI
PAGBASA ph. 4
BEC/PELC FIL. VI
PAGSULAT ph. 4
BEC/PELC FIL. VI
PAGSULAT ph. 4
Banghay Aralin sa Filipino 6,
ph. 142-146
Banghay Aralin sa Filipino
6, ph. 110-111
Banghay Aralin sa Filipino
6, ph. 110-111
Manila Paper, Larawan
Larawan, Tsart
Tsart
Tsart
Manila paper
Ano ang pandiwa?
Magbigay ng halimbawa
ng mga salitang kilos o
pandiwa at gamitin sa
sariling pangungusap.
Ano-ano ang aspekto ng
pandiwa?
Magbigay ng halimbawa at
gamitin sa pangungusap.
Pagwawasto sa Itinakdang-
Ano-ano ang mga dapat
tandaan sa pagbibigay ng
kahulugan sa kilos, gawi at
pananalita ng mga tauhan
sa akda?
Ano-ano ang mga dapat
tandaan sa pagbibigay ng
kahulugan sa kilos, gawi at
pananalita ng mga tauhan
sa akda?
Ano-ano ang mga dapat
tandaan sa pagbibigay ng
reaksyon?
Pagwawasto sa takdangaralin.
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)
Pagtukoy sa mga
Pandiwang Ginamit at ang
Aspekto Nito
II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning
Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng
aralin (Review Previous Lessons)
Gawain.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose
for the Lesson)
Sino-sino angating mga
ninuno na unang dumating
sa Pilipinas?
Hanggang sa mgayon ay
nakikita parin natin ang
mga lahi nila. Maaari mo
bang ilarawan ang
kanilang naging
pamumuhay?
Alam niyo bang sa Kalibo
Aklan ay taon-taon nilang
ipinagdiriwang ang Atiatihan? Paano kaya
nagsimula ang ganitong
pagdiriwang?
Alamin natin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
(Presenting examples /instances of the new lessons)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and
practicing new skills #1.
Pagbasa sa talatang
nakasulat sa Manila
Paper,”Ati-atihan sa Kalibo
Aklan”.
1.Tungkol saan ang talata?
2.Ayon sa talata, sino sa
ating mga ninuno ang
unang dumating sa lugar
ng Panay?
Paano mahihinuha ang
katangian o damdaming
ipinahahayag ng iyong
kapwa? Madali ba itong
Makita?
Pagwawasto sa TakdangAralin.
Ano-ano ang mga
napapanahong isyu o
pinag-uusapan ngayon?
Pagwawasto sa TakdangAralin.
Ano-ano ang mga
napapanahong isyu o
pinag-uusapan ngayon?
Ano naman ang inyong
masasabi tungkol dito?
Ano naman ang inyong
masasabi tungkol dito?
Paghawan ng balakid:
Hanapin ang kahulugan ng
tambalang-salita na nasa
kaliwa sa mga salita o
pariralang nasa kanan. Isulat
lamang ang titik.
Paghawan ng balakid:
1.Mapapawi ang sakit kung
ating gagamutin.
2.Mag-ingat ka sa iyong
daraanan baka ka
matalisod.
3.Tumatawa at tila
nanunuya pa ang kanyang
kaaway nang siya ay
pagalitan.
____1. Bukang-liwayway
____2 . basing-sisiw
____3. Buhay-hari
____4.kakaning-itik
a.madaling-araw
b.api-apihan
c.mayaman
d.kaawa-awa
Sino sa inyo ang umaalis ng
bahay kahit hindi
pinapayagan? Alam ba ninyo
ang nararamdaman ng mga
magulang kapag hindi
sinusunod ang kanilang
payo?
Pagbasa sa
kuwentong”Liwanag sa
Dilim”.
1.Bakit nagpasya si Henry
na sumama sa mga
naghahanap ng
kayamanan?
2.Ano-anong mga katangian
Sino sa inyo ang may
alagang pato?
Ano-anong mga pakinabang
ang makukuhan natin sa
pag-aalaga nito?
Pagbasa sa maikling
kuwento na nasa ph. 111112, Gintong Aklat sa
Pagbasa.
Pagbasa sa maikling
kuwento na nasa ph. 111112, Gintong Aklat sa
Pagbasa.
Paglalahad sa tulang”Ang
Pato at ang Bulati”.
1.Bakit nagtungo ang
Pangulo at Unang Ginang
sa Barangay Kalayaan?
2.Paano makatutulong ang
pabahay sa mga iskwater?
1.Bakit nagtungo ang
Pangulo at Unang Ginang
sa Barangay Kalayaan?
2.Paano makatutulong ang
pabahay sa mga iskwater?
1.Bakit tinawag ng inahin
ang mga inakay?
2.Ano ang samo ng bulati?
3.Dapat bang maniwala
agad tayo sa pangako ng
Tumawag ng isang magaaral na mahusay bumasa
at ipabasa ito nang
malakas.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts &
practicing new slills #2)
3.Ilarawan ang naging
buhay ng mga Ati sa
kabundukan? Mga
Malayo?
4.Paano nagkaroon ng Atiatihan sa Kalibo Aklan?
ni Henry ang iyong kaibigan?
3.Kubng ikaw ang nanay ni
Henry, anong payo ang
maibibigay mo sa kanya?
4.Angkop baa ng kuwento
ang pamagat na “Liwanag sa
Dilim”? Ipaliwanang ang
sagot.
3.Sa inyong palagay,
makatutulong bas a mga
iskwater ang pagkawala ng
Smokey Mountain? Bakit?
3.Sa inyong palagay,
makatutulong bas a mga
iskwater ang pagkawala ng
Smokey Mountain? Bakit?
isang tao? Bakit?
4.Anong aral ang iyong
napulot sa tula?
Balikan natin ang talata:
1.Ano-anong pandiwa ang
ginamit sa talata?
2.Isulat ito sa pisara.
3.Ipabasa ang lahat ng
pandiwang naibigay.
4.Nasa anong aspekto ang
mga pandiwang ginamit sa
talata?
5.Magpabigay ng iba pang
halimbawa ng mga
pandiwang nasa iba’tibang aspekto at ipagamit
ang mga ito sa
pangungusap.
1.Pagsagot sa mga tanong
na may pag-iisip.
2.Ipakita ang semantic
webbing ang katangian ni
Henry at ng kanyang Ina.
Pangkatang Gawain:
Isulat sa isang manila
paper ang inyong sagot sa
mga katanungan kasama
ng iyong pangkat.
Humanda sa paglalahad
nito sa klase.
Pangkatang Gawain:
Isulat sa isang manila
paper ang inyong sagot sa
mga katanungan kasama
ng iyong pangkat.
Humanda sa paglalahad
nito sa klase.
Pagbasa sa mga pandiwang
ginamit sa tula. Halimbawa:
Ipagawa ang
Pagpapayamang
Gawain:Gawain 1 sa ph. 143
banghay aralin sa Filipino 6.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative
Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3)
tinawag, tinuka
Kailan ginawa ang kilos?
Paano natin gagawin ang
mga pandiwang ito sa
aspektong ginagawa pa, at
gagawin pa lamang?
Anong panlapi ang
idinagdag upang mabuo ang
aspektong ginagawa at
gagawin pa lamang?
Magbigay ng iba pang
halimbawa at tumawag ng
ilang mag-aaral na gagawa
sa pisara.
Ibigay ang aspektong
ginagawa at gagawin pa
lamang:
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay
(Finding Practical Applications of concepts and skills in
daily living)
Pangkatang Gawain:
Pangkatin ang klase.
Sabihing sila ay gagawa o
susulat ng isang talata
tungkol sa kanilang
magiging paksa. Gumamit
Magbigay ng iyong
reaksyon tungkol sa
nagaganap na isyu tungkol
sa droga sa ating bansa.
Magbigay ng iyong
reaksyon tungkol sa
nagaganap na isyu tungkol
sa droga sa ating bansa.
1.sumayaw
2.tinuruan
3.ipinagluto
Pangkatang Gawain:
Magbigay ng tiglimang
pandiwa na nasa iba’t-ibang
aspekto at gamitin ito sa
pangungusap.
ng mga pandiwang nasa
iba’t-ibang aspekto.
Ipaalala ang wastong
hakbang sa pagsusulat ng
talata.
“Paano Ipinagdiriwang
ang Araw ng Undas?”
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations &
Abstractions about the lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at
remediation (Additional activities for application or
remediation)
Pagkatapos hayaang
ilahad ng bawat pangkat
ang kani-kanilang talata.
Iwasto at bigyan ng iba
pang impormasyon na
makakatulong sa
pagpapabuti ng kanilang
talata.
Ano-ano ang mga aspekto
ng pandiwa?
Ano-ano ang mga dapat
tandaan sa pagsusulat ng
isang talata?
PANUTO: Isalaysay ang
iyong karanasan tungkol
sa mga sumusunod na
paksa. Gumamit ng mga
pandiwa na nasa iba’tibang aspekto. Pumili ng
nais mong paksa
1.Ang Aking Paglalakbay
Papunta sa Isang Lugar
2.Ang Pagdiriwang ng
Aking Kaarawan
3.Paano Ko
Pasasalamatan Ang Aking
Mga Magulang?
Isalaysay kung paano ka
makatutulong sa
pagpapanatiling maayos at
maaliwalas ang iyong
Ano-ano ang mga dapat
tandaan sa pagbibigay ng
kahulugan sa kilos, gawi at
pananalita ng mga tauhan sa
akda?
Ano-ano ang mga dapat
tandaan sa pagbibigay ng
reaksyon?
Ano-ano ang mga dapat
tandaan sa pagbibigay ng
reaksyon?
Ano ang tatlong aspekto ng
pandiwa?
Basahin ang mga talata na
ibibgay ng guro. Lagyan ng
nababagay na damdamin o
katangian ng bawat tauhan
sa ibaba ng talata.
Magbigay ng iyong
reaksyon tungkol sa maling
pagtatapon ng basura sa
karagatan at paggamit ng
maling pamamaraan sa
pangingisda.
Magbigay ng iyong
reaksyon tungkol sa maling
pagtatapon ng basura sa
karagatan at paggamit ng
maling pamamaraan sa
pangingisda.
Tukuyin ang pandiwang
ginamit at ang aspekto nito
sa bawat pangungusap.
Sumulat ng pahayag ayon
sa hinihinging damdamin.
Magbigay ng iyong
maikling reaksyon tungkol
sa pagmimina ng ginto sa
mga kabundukan.
Magbigay ng iyong
maikling reaksyon tungkol
sa pagmimina ng ginto sa
mga kabundukan.
Gamitin sa pangungusap
ang mga sumusunod na
pandiwa at tukuyin kung
nasa anong aspekto ang
1.paghanga
1.Malayo ang nilakbay ng
aking ama galing Maynila.
2.Dadalo kami sa kaarawan
ng aking pinsan sa
Pangasinan.
3.Nanonood sila ng liga sa
plaza kasama ang aking
kapatid.
kapaligiran. Gumamit ng
mga pandiwa na nasa
iba’t-ibang aspekto
pagkatapos guhitan ang
mga ito.
2.pagkabigla
3.pagwawalang-bahala
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75% sapagtataya (No.of
learners who earned 75% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa
remediation (No.of learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng magaaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked well?
Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpu
nongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamg
akapwakoguro? (What innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other teachers?)
For more daily lesson log templates go to the new deped teachers club @ www.teachershq.com
mga ito.
1.Kinakabahan
2.Nilapitan
2.Pumipitas
4.Dumalaw
5.Magbabakasakali
Download