Uploaded by Maria Victoria Padro

dlp with annotation

advertisement
Grade 1 to 12
DAILY
LESSON
LOG
LAYUNIN
a.Pamantayang Pangnilalaman
School
Teacher
Teaching Date and Time
b. Pamantayan sa Pagganap
c. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
d. Mga Tiyak na Layunin
NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
DUPAX DEL NORTE NATIONAL HIGH SCHOOL
12
Filipino sa Piling Larang (Akademik)
IKALAWA
Linggo: 9
Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko
Nagagamit ang angkop na format at teknik ng pagsulat ng akademikong sulatin
Nakagagawa ng palitang pagkikritik (dalawahan o pangkatan) ng mga sulatin
Naisasaalang-alang ang etika sa binubuong akademikong sulatin.
CS_FA11/12EP-0p-r-40
Pagkatapos ng isang oras na sesyon, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. natatalakay ang kahulugan at katuturan ng etika sa pagsulat;
2. naiisa-isa ang mga etika sa pagsulat ng akademikong sulatin;
3. nasasabi ang mga nararapat taglayin ng isang manunulat ng akademikong sulatin;
at
4. nagpapakuta ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing inihanda bilang
pagpapakikita ng pagtalima sa kahalagahan ng paksa at talakayan.
Pagsulat ng akademikong sulatin tulad ng: 1. Abstrak 2. Sintesis/buod 3. Bionote 4.
Panukalang Proyekto 5. Talumpati 6. Katitikan ng pulong 7. Posisyong papel 8.
Replektibong sanaysay 9. Agenda 10. Pictorial essay 11. Lakbay-sanaysay
PINTIG Senior High School ni Florante C. Garcia
https://spcollege.libguides.com
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa kagamitang pang
mag-aaral.
3. Mga paksa sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
B. Iba pang kagamitang panturo
MERLIE M. BINAY-AN
October 10, 2019
Grade Level
Learning Area
Quarter
Slide Decks ng Guro
Gawaing Papel at Tsart
Mahahalagang Tala ng Guro
Hinango ng guro mula sa kasanayang
pampagkatuto base sa konseptong
“Knowledge, Psychomotor, at
Affective”
Ang Kasanayan sa Pagkatuto sa
araling ito ay nauukol sa lahat ng mga
akademikong sulatin.
Walang ispesipikong mga pahina
sapagkat ang mga etika ay
nakapaloob sa bawat talakayan sa
bawat sulatin.
PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang
aralin o pagsisimula ng bagong aralin
Gawain 1: BINGO!
Maglalaro ang mga mag-aaral gamit ang konsepto ng larong BINGO.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Ipapaliwanag ng guro ang mekaniks ng laro bago ito simulan)
Gawain 2: BILANGIN MO!
Ipapaliwanag ng guro ang pamantayan sa pag-iiskor dahil ang pinakamababa ang puntos
ang magbabasa at magsasabi ng ideya ukol sa paksang tatalakayin.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Ayos
Iskor
Operasyon/Batayan
Dagdagang Puntos
Pahalang (Horizontal)
1
Addition
5
Pababa (Vertical)
1
Addition
5
Pahilis (Diagonal)
2
Multiplication
4
Big Box
3
Multiplication
3
Small Box
3
Multiplication
3
Gawain 3: IUGNAY MO!
Gagamitin ng guro ang mga obserbasyon mula sa larong ginawa ng mga mag-aaral bilang
pag-uugnay sa bagong aralin.
Gawain 4: HULAAN MO!
Pahuhuluaan ng guro ang mga letrang bubuo sa salitang ETIKA.
Ee-Ito ay pangalawang patinig sa alpabeto. Simula ito ng pangalan ng isa sa mga
pinakamalalaking hayop sa buong mundo. Dalawang beses itong nababanggit sa pangalan
(first name) ko.
Tt-Letra ito na kailangan ang linyang pababa at pataas. Kapareho ng anyo nito ang kung
saan ipinako si Hesu Kristo ayon sa paniniwalang Kristiyanismo. (Integration with
History and Religion)
Ii-Simula ito ng pangalan ng dalawang probinsiya sa Rehiyon I. Kasama nitong mga
probinsiya ang La Union at Pangasinan. (Integration with History)
Magbibigay ang guro ng mga paalala
tungkol sa laro bilang isang sugal na
hindi dapat tangkilikin.
Ang gawain ay makadadagdag sa
kaalaman ng mga mag-aaral sa
konsepto ng pagbibilang at
mathematical operations.
(Literacy and numeracy skills are
enhanced through the word
definitions/translations and use of
mathematical operations)
Tulad sa isang sugal na hindi
hinahaluan ng pandaraya ang etika sa
pagsusulat.
Dito masusukat ang iba’t-ibang
kasanayan ng mga mag-aaral at
kaalaman nila sa iba’t-ibang larangan.
Dito rin tatalakayin ng guro ang
pagpapakahulugan sa etika sa
pagsulat gamit ang powerpoint
presentation ayon sa isinasaad ng RA
8923.
(Literacy skill is enhanced through
comprehension)
K-Simbolo ito ng elementong potassium. Isa rin itong uri ng bitamina na makukuha sa
mga pagkain at food supplements na mahalaga para makaiwas sa blood coagulation o
blood clotting. (Integration with Health and Sciences)
E.Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 2
F.Paglinang ng kabihasaan tungo sa
Formative Assessment
G.Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw
na buhay
H.Paglalahat ng aralin
I.Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at Remediation
Aa-Letra ito na simula o paunang titik sa pinakauna sa listahan ng “modern military
alphabet.” Ito rin ay pinakaunang letra sa alpabetong Griyego. Kabaliktaran ito ng Omega
sa mga Kristiyano.
(Integration with History and General Knowledge)
Gawain 5: TALAKAYIN MO!
Pagtalakay sa katuturan ng etika sa pagsulat.
1. Plagiarism
7. Duplicate Submission
2. Pangongopya
8. Academic Misconduct
3. Maling Interpretasyon
9. Maling Paggamit ng Kompyuter/Calculator
4. Conspiracy
10. Maling Paggamit ng Online Sources
5. Fabrication
11. Disruptive Behavior
6. Collusion
12. Pag-angkin ng sulatin ng iba
Magtatalakayan ang bawat pangkat at mamimili ang mga mag-aaral ng nais nilang
talakayin sa klase o base sa pinili ng guro.
(Magbibigay ang guro ng babasahin na nakalahad sa Ingles)
Gawain 6: “I DO”
Pagpapatibay ng guro sa katangiang etikal na:
I-Integrity
D-Dignity
O-Obligation
Gawain 7: Bet ko yan!
Bawat mag-aaral ay magbibigay ng paboritong akademikong sulatin at isang bagay na
nararapat na gawi at katangian ng isang manunulat nito.
Tatanungin: Handa ba kayong tumalima sa etiko ng pagsusulat?
Gawain 8: Wa ko bet yan!
Magbibigay ang mga mag-aaral ng mga maaaring kahihinatnan ng isang manunulat na
sumusunod at hindi sumusunod sa etika ng pagsusulat.
Gawain 9: Ilahad Mo!
Pagpapaliwanag sa kadahilanang pagtalima sa etika ng pagsulat gamit ang rubriks.
Performance Task: Pagpapatuloy sa paggawa ng portfolio batay sa ibinigay ng alituntunin
at pamantayan.
Lilinangin sa pamamagitan ng
pangkatan at pangkalahatang
talakayan.
Magbibigay-karagdagan ang guro
kung kinakailangan.
(Literacy skill is enhanced)
Pagtalakay ng guro.
(Integration with ESP)
Manunumpa ang mga mag-aaral
gamit ang I DO.
Dadalhin ang kasagutan sa
pagkakulong, pagmumulta, at hindi
pagtanggap sa nasasakdal sa mundo
ng pagsusulat; at paglago bilang isang
manunulat sa ano pa mang larangan.
Maglalabas ang mga mag-aaral ng
sagutang papel.
Tatapusin na ng mga mag-aaral ang
kanilang prormance task (portfolio
making)
Download