Uploaded by Jerry Cortas Jr.

June 11

advertisement
MALAMASUSING BANGHAY ARALIN
SA MUSIKA
June 11, 2018
I.
LAYUNIN
Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Nakikilala ang ibat ibang uri ng NOTE ate REST
II.
PAKSANG ARALIN
a.
b.
c.
d.
e.
III.
Paksa: Pagkilala sa iba’t ibang uri ng NOTE at REST
Lunsarang Awit: Lupang Hinirang G, 2/4 , do
Sanggunian: Musika at Sining pp. 5-7
Kagamitan: PowerPoint Presentation, Multi Media
Pagpapahalaga: Pakikiisa
PAMAMARAAN
a. Gawain
1. Kankantahin ng mga mga aaral ang “Lupang Hinirang”
2. Bibigyang ng pansin ang tamang titik at tono.
3. Ipaliliwanag ang tono at kumpas ng kantang “Lupang Hinirang”
b. Pagtatalakay
1. Bakit nagkakaroon ng maikli at mahabang tunog ang isang awitin?
2. Ilang Uri ng mga Note ang makikita sa awiting “Lupang Hinirang”
3. Bukod sa mga Note anong iba pang mga simbolo ang iyong nakikita sa
kanta?
4. Batay sa iyong pag awit, aling note ang may pinaka mahabang tunog? Alin
ang may pinakamaikli/ allin ang may katamtaman at walang tunog?
c. Palalahat
Tandaan ang bawat Note at may katumbas na rest. Ang bilang ng kumpas
na tinatanggap ng note ay siya ring bilang ng kumpas na tinatanggap ng
rest.
d. Paglalapat
1. Batay sa bilang ng note sa loob ng isang measure, Paano napangkat
ang awitin?
2. Tapikin at ipalakpak ang note na ipapakita.
e. Repleksyon
Ano ang kahalagan ng mga note at rest sa pagsulat o pagrekord ng
musika?
IV.
PAGTATAYA
Sagutin ang mga sumusunod
1.
2.
3.
4.
5.
V.
Iguhit ang quarter Note
Anu ang katumbas na bilang ng dalawanf Eight note
Anung note ang katubas ng dalawang half note?
Iguhit ang quarter rest.
Iguhit ang half rest.
TAKDANG ARALIN
Pag- aralan ang mga sumusunod.
1. Simple Meter
2. Rhythmic Pattern
3. Time Signature
Prepared by:
JERRY ESGUERRA CORTAS, JR., NTT, LPT
Grade IV Teacher
Download