Uploaded by romina pedrina

CO 1 Mother Tongue April 30, 2021

advertisement
School: Amang Rodriguez Elementary School
Grade Level: CwID Level II
Teacher: Ms. Romina P. Chacon
Learning Area: Mother Tongue
Observation Date: April 30, 2021
C.O.:
1
2
BANGHAY ARALIN SA MOTHER TONGUE
(CwID – Level II)
I. Layunin:
Paakatapos pagdaanan ang modyul na ito, ang mag-aaral ay inaasahang:
▪ Naibibigay ang unang letra at unang tunog ng ngalan ng larawan o bagay na
nagsisimula sa letrang Oo.
▪ Natutukoy ang letrang Oo sa ngalan ng larawan.
▪ Nabibigkas ang tunog ng letrang Oo.
▪ Naisusulat ang malalaki at maliliit na letrang Oo.
II. Paksang Aralin:
a. Paksa: Ang mag-aaral ay maibigay unang simulang tunog ng ngalan ng
larawan.
b. Kagamitang Panturo: Power Point slides, mga larawan, modyul sa Mother
Tongue (for Children with Intellectual Disability)
c. Sanggunian: K to 12 CWID Curriculum Mother Tongue Level I
Kuwento mula sa:
▪ https://lrmds.deped.gov.ph/
Larawan mula sa:
▪
▪
▪
▪
▪
▪
http://clipart-library.com/
https://clipart.world/octopus-clipart/
https://www.pinclipart.com/
https://www.pngegg.com/
https://best-clipart.com/
https://www.wikihow.com/
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pampasiglang Awitin
3. Pagtala ng liban at hindi liban sa klase.
4. Pag-aalala sa Pamantayan sa Klase
▪ Mga bata, ating alalahanin ang mga iba’t – ibang paalala tuwing tayo
ay may aralin.
a. Umupo ng maayos
b. Makinig sa guro
c. Pindutin ang nakataas na kamay kung may nais sabihin o itanong.
▪ Nauunawaan ba ang mga ito?
6. Unang Pagsubok
Sabihin ang pangalan ng bawat larawan. Isulat sa patlang ang
nawawalang letra sa pangalan ng larawan.
CLASSROOM OBSERVATION 1
Page 1
1. ____ c t ___ p u s
2. ____ r a s a n
3. ____ s p i t a l
4. ____ k r a
5. ____ s o
6. ____ p s i n a
7. ____ t ____
8. ___ r e g a n ___
B. Paglinang na Gawain
1. Balik-Tanaw
Gabayan ang mga bata sa pagsasagot ng mga tanong tungkol sa mga
tunog na kanilang napag-aralan sa tulong ng mga larawan.
Ano ang tunog ng …..
ipapakita ang iba’t-ibang mga larawan.
(Objective 1: Gives the beginning letter name and sound of the
pictures/objects - Mother Tongue)
2. Presentasyon / Paglalahad
▪ Mahilig kaba sa laruan?
▪ Nagawa mo na bang ibahagi ang laruan mo sa iba?
▪ Alamin natin kung ano ang mangyayari sa mga laruan ni Ola.
▪ Ang kuwento ay may pamagat na “Mga Laruan ni Ola”
CLASSROOM OBSERVATION 1
Page 2
Pagtalakay sa kuwentong binasa
Itanong ang mga sumusunod sa mga bata.
1. Kanino ang maraming laruan sa kwento?
2. Ilan ang laruang nabanggit sa kuwento?
3. Sa mga laruang nabanggit, alin ang nagustuhan mo? Bakit?
CLASSROOM OBSERVATION 1
Page 3
(Objective 1: Nasasabi ang mga pansariling kagustuhan tulad ng laruan
– Araling Panlipunan)
4. Sa palagay mo, bakit niya ipamimigay ang kanyang laruan?
5. Ano ang katangiang mayroon si Ola? Bakit?
6. Kung ikaw si Ola at marami kang laruan, ipamimigay mo rin ba ito?
Bakit?
3. Pagtalakay:
Magpakita ng mga larawan sa mga bata. Ipasabi sa kanila ang mga
pangalan ng mga larawang ipapakita. Ipataas ang mga kamay o
ipapindot ang kamay na icon sa mga bata kapag alam nila ang
pangalan ng mga larawan.
Mga
Laruan
ni Ola
Ipasabi uli sa mga bata ang pangalan ng mga larawan. Iparinig ang
unang tunog ng bawat pangalan at ipabigkas ito sa mga bata. Itanong sa
kanila kung ano ang unang tunog na kanilang narinig sa bawat pangalan
na kanilang binigkas? (tunog ng letrang “o” /oh/).
Bukod sa mga bagay at tao na nagsisimula sa letrang Oo. Ito pa ang mga
larawan na nagsisimula sa letrang Oo.
Ipakita ang simbolo ng malaki at maliit na letrang “Oo”. Ito ang malaking
letrang“O” at ito ang maliit na letrang “o”.
CLASSROOM OBSERVATION 1
Page 4
Ipakita sa mga bata kung paano isulat ang malaki at maliit na letrang
“Oo”
▪ sa hangin
Bumibilang ang bata habang isinusulat ang malaking letrang O at
pagkatapos ay itutunog ang letra bago sasabihin ang pangalan nito.
Gawin ang parehong pamamaraan na ginamit sa malaking letrang “O” sa
pagpapasulat sa maliit na letrang “o”.
Paano nga ulit ang tamang pagsulat ng malaki at maliit na letrang “Oo”
Pagkatapos ay itutunog ang letra bago sasabihin ang pangalan nito.
Ating tandaan na maaari tayong makatulong kahit sa panahon ang
pandemya. Tulad ng ginawa ni Ola ipinadala niya sa mga batang nasa
ospital ang kanyang mga laruan para sila ay sumaya.
4. Paglalahat
▪ Ang patinig Oo ay may tunog na /oh/ tulad ng okra, orasan, ospital,
oso at oto.
C. Pangwakas na Gawain
Pinatnubayang Pagsasanay
Bakatin at isulat ng wasto ang malalaki at maliliit na letrang “Oo”
CLASSROOM OBSERVATION 1
Page 5
Malayang Pagsasanay
IV.
Pagtataya
Sabihin ang pangalan ng bawat larawan. Ano ang unang tunog ng
pangalan? Bigkasin ito at bilugan (O) ang letrang Oo.
2.
1.
okra
4.
V.
3.
orasan
oso
5.
Pangwakas na Gawain
Magdikit ng limang larawan sa isang bondpaper na nagsisimula sa tunog ng
/oh/. Magpatulong kay nanay sa paggawa nito.
CLASSROOM OBSERVATION 1
Page 6
Download