Uploaded by diazarman10

Diaz- LP in AP Bandila ng Pilipinas

advertisement
School
Teacher
Teaching Dates
Grade
and
Section
I. Layunin
Mga Tiyak na Layunin
II. Paksang Aralin
1. Gabay ng Guro
2. Sanggunian
3. Karagdagang Sanggunian
4. Values Integration
5. Sipi ng mga Kagamitan
CITI GLOBAL COLLEGE
ARMAN G. DIAZ
Pebrero 23, 2020 (Lingo)
Grade Level
Learning Area
Quarter
VI
Araling Panlipunan
Unang Markahan
Grade Six - Benevolent
Nasusuri at nauunawaan ang kahalagahan ng Pambansang Watawat ng Pilipinas:
AP6PMK-Ig10
Naiisa-isa at naipapaliwanag ang Kahulugan ng bawat bahagi ng watawat ng
Pilipinas
Naipaghahambing ang mga bagong panukalang disenyo mula sa orihinal na disenyo
ng watawat ng Pilipinas
Nakikilahok at nagbibigay ng sariling opinyon sa mga bagong kaalamang natatalakay.
Ang Pambansang Bandila (CG K to 12 Basic Education Curriculum p.57)
TG in AP p.35- 43
History of the Philippines by Kathleen Nadeau p.33-48
 https://www.crwflags.com/fotw/flags/ph!.html
 http://www.gmanews.tv/video/48234/congress-okays-9th-ray-of-sun-in-rp-flag
 http://www.senate.gov.ph/senators/sen_bio/gordon_bio.asp
Pagpapahalaga sa Pambansang Sagisag at Pagbibigay Katapatan at galang sa
bansang sinisimbolo nito
Laptop, Projector, Speaker, Watawat, Mga Pambansang Sagisag, Picture Puzzle
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
ENGAGEMENT:
 Panalangin
 Pambansang Awit
 Pagtatala ng Bilang ng mga Mag-aaral
 Balik-aral
 Hahatiin ng guro ang klase sa dalawang pangkat para sa unang kasanayan
 Kasanayan Bilang 1 (Cross word Puzzle - 5 Minuto)
o Magpapakita ang guro ng cross-word puzzle kung saan isusulat
ng mga mag-aaral ang salitang kanilang makikita (halimbawa
ng salita: anahaw, kalesa, bangus, bahay-kubo, agila at iba pa)
1.
Pagganyak
 Kasanayan Bilang 2 (Pinoy Ako - 5 minuto)
o Hatiin ang klase sa dalawang pangkat. Huhulaan ng kapareha
ang bagay o mga bagay na pinapakita sa larawan sa
pamamagitan ng kilos, galawa at senyas na inilalahad ng
kanyang kapareha.
o
Tanong:
Sa inyong palagay, ano ang pagkakahalintulad ng mga
larawan na inyong nakita?
 Nauunawaan ba ninyo ang salitang Sagisag?
 Ano kaya ang pinakamahalagang sagisag ng isang bansa?

B. Panlinang na Gawain (4A’s)
EXPLORATION:
 Paglalahad ng Aralin
 Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang mga sumusunod
o Maikling kasaysayan ng Watawat ng Pilipinas:
o Mga Bahagi at Kahulugan ng bawat bahagi ng watawat ng
Pilipinas.
o Wastong paggalang at pag-aalaga sa watawat ng Pilipinas.
1.
Mga Gawain (Activity)
EXPLANATION
 Talakayin sa klase ang mga bagong panukala ukol sa mga bagong disenyo
ng watawat ng Pilipinas (Batas Pambansa Bilang 8491)
2.
Paglalahad ng Bagong
Kaalaman sa Aralin
3.
Pag-aalis ng Sagabal

C.
Ituturo ng guro ang tamang pagtutupi ng watawat, matapos nito ay kanya
naming tutulungan na magawa ng mag-aaral at ang huli ay mag-aaral na
lamang ang magtutupi ng watawat.
Pagsusuri (Analysis)
ELABORATION:
 Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Bawat pangkat ay may kanyakanyang gawain.
 Kasanayang Bilang 3 (Differential Testing Skills- 10 Minuto)
1.
Pangkatang Gawain
D. Paghahalaw at Paghahambing (Abstraction and Comparison)
EXPLORATION:
 Mag bibigay ang guro ng bagong kasanayan , kung saan, bubuin ng mga
mag aaral ang puzzle na ibibigay sa kanila. Matapos ito buuin ay bibgyan
nila ito ng interpretasyon ayon sa kanilang sariling opinyon.
 Kasanayang Bilang 4 (Proposed Flag Puzzle- 5 Minuto)
1.
Paghahalaw at
Paghahambing
E.
Paglalapat (Application)

1. Paglalapat
Magpapakita ang guro ng mga larawan at itatanong sa mga mag aaral
kung wasto ba ang gamit nito at kung ano ang kanilang nararamdaman
tungkol dito.
F.
Paglalahat (Generalization)

Tanong:
 Ano-ano ang mga bagong kaalaman na inyong natutunan sa ating
paksa?
 Sa inyong palagay, dapat pa kayang baguhin ang disenyo ng
watawat ng Pilipinas? Bakit?
IV. Ebalwasyon
 Mag bibigay ang guro ng bagong kasanayan
 Kasanayang Bilang 5 (Matching type test – 3 Minuto)
o Ilagay ang napiling sagot sa linya bago ang numero ng tanong.
V. Kasunduan
 Alamin kung ano- anong mga bandila ang nanahan at nanakop sa
Pilipinas. Ibahagi ito sa pamamagitan ng interpretasyon gamit ang Time
Sequence Pattern Organizer.
VI. Remarks
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned at least 80%
on the formative assessment
B. No. of learners who require additional
activities for remediation
C. Did the remedial lessons work? No. of
learners who have caught up with the
lesson.
D. No. of learners who continue to require
remediation
E. Which of my teaching strategies worked
well? Why did this work?
F. What difficulties did I encounter which
my principal or supervisor can help me
solve?
G. What innovation or localized materials
did I use/discover which I wish to share
with other
Download