Uploaded by Cindy Baldosa

SSA 01 LESSON PLAN BALDOSA CINDY

advertisement
Banghay Aralin Sa Araling Panlipunan
Baitang 8
Inihada ni :
Cindy D. Baldosa
PAMANTAYANG PANGNILALAMAN: Ang mga mag-aaral ay napapahalagahan ang
pagtugon ng mga asyano sa mga hamon ng pagbabago, pag-unlad, at pagpapatuloy ng
silangan at timog-silangang asya sa transisyonal at makabagong panahon (Ika 16-20
siglo)
PAMANTAYAN SA PAGGANAP: Ang mga mag-aaral ay nakapagsasagawa ng
kritikal na pagsusuri sa pagbabago , pag-unlad at pagpapatuloy ng silangan at timog
silangang asya sa transisyonal at makabagong panahon (Ika 16-20 siglo)
I.
II.
III.
Layunin: Pagkatapos ng 45-minutong aralin ang mga mag aaral ay
inaasahang:
a nasusuri ang posibleng kalagayang pang ekonomiya;
b.nailalahad ang positibo at negatibong epekto sa paglaki ng bilang ng populasyon; at .
c.nakakabuo ng grapiko na nagpapakita implikasyon o epekto sa paglaki ng bilang ng
populasyon sa ekonomiya.
Paksang aralin
a. Pangunahing paksa: Ang Southeast Asia sa Transisyonal at makabagaong panahon (Ika
16-20 siglo)
b. Pangalawang paksa: Ang Southeast Asia sa nagbabagong Panahon
c.Sanggunian: kasaysayan ng kabihasnang Asyano, May-akda Sally F. Rodeo-Jambalos
et.al, pp 313-319
d.Kakayahang linangin:Aktibong Pakikining, at malalim na pang-unawa.
e. Kaugaliang Makikita:Nakakapagsasarili, matalinong pagpapasya at
pagbabahagi
ng kaalaman
f. Kagamitan: laptop ( ppt ),at mga larawan
Pamamaraan
a. Pangunahing Gawain
A. Panalangin
B. Pagsasaayos ng upuan
C. Pagbati
D. Pagtala ng lumiban
E. Pagbibigay ng Panuntunan
Gawain ng guro
Bago
Aralin
ang

Gawain ng mag-aaral
Assessment
Pagganyak
Mag papakita ng karikatura
ang guro tungkol sa paksa at
sususriin ng mag-aaral ang
ipinapahiwatig na mensahe
nito. (5-minuto)
-Susuriin ng mag-aaral ang
larawan at mag-aaral at -Oral
ibahagi sa buong klase ang recitation
kanilang ideya.
Kasalukuyang
Aralin
-Gamit ang power point
presentation, magpapakita
ang guro ng datos na
nagpapakita ng bilang ng
populasyon sa Southeast
Asia at bilang ng lakaspaggawa sa ilang bansa ng
Southeast Asia.
-Ang mga mag-aaral ay
inaasahang makikining at
bubuksan ang kanilang
aklat .
-Magbigay ng pangunahing - Inaasahan ang mga mag- -Socratic
ideya ang guro ukol sa paksa aaral na sasagot sa mga Method
Ang Southeast Asia sa katanungan ng guro.
nagbabagong Panahon. At
magtatanong ng ilang mga
katanongan
-Ano
ang
posibleng
solusyon sa pagtaas ng
populasyon ng ibang bansa?
-May kinalaman ba ang
bilang ng populasyon sa
pag-unlad ng bansa?
- Nakakatulong ba o hadlang
ang paglaki ng populasyon
sap ag-unlad ng isang bansa?
( 10-minuto)
-Gamit fishbone diagram
ibabahagi ng mag-aaral ang
positibo (10) at negatibong
(10) epekto sa paglaki ng
bilang ng populasyon. (15 –
minute activity notebook)
- Inaasahan ang mga mag- Fishbone
aaral na gagawin ang diagram
nakatakdang gawain ng
may buong pag unawa.
-Pipili ng dalawang magaaral upang ibahagi ang
kanilang
ideya
at
magbibigay ng karagdagang
impormasyon ang guro. (5
minuto)
-Inaasahan na ibabahagi ng -Oral
dalawang napiling mag- recitation
aaral ang kanilang Gawain
sa kanilang kaklase.
Pagkatapos ng -Gamit
ang
graphic Aralin
organizer isulat ng mga ang
epekto ng paglaki ng bilang
ng
populasyon
sa
ekonomiya ng Pilipinas. (7
minuto activity notebook)
-Graphic
Organizer
Ekonomiya
IV
Kasunduan / takdang aralin
Magsaliksik ukol sa kasalukuyang ekonomiya ng limang (5) bansa sa Asya at mag
handang mag bahagi sa klase pra sa malayang talakayan,
Download